Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» เป็นอาการตอนนอนหลับ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม น้ำตาฟ้า มาลงเจ้าค่ะ EmptyFri Sep 30, 2011 3:51 am by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม บุศบก และ เสด็จแม่ มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม น้ำตาฟ้า มาลงเจ้าค่ะ EmptyTue Sep 27, 2011 4:38 pm by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม รินทิป และ กินบ่เสี้ยง มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม น้ำตาฟ้า มาลงเจ้าค่ะ EmptyTue Sep 27, 2011 4:32 pm by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม หมูกบลา มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม น้ำตาฟ้า มาลงเจ้าค่ะ EmptyTue Sep 27, 2011 4:28 pm by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม ฤๅษีตาไฟ มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม น้ำตาฟ้า มาลงเจ้าค่ะ EmptyMon Sep 26, 2011 4:14 pm by Admin

» ไหว้พระ9วัดกรรมฐาน9กองวันที่ 9 เสริมความก้าวหน้าในชีวิต กับอ ก๋ง
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม น้ำตาฟ้า มาลงเจ้าค่ะ EmptySat Sep 03, 2011 8:21 am by Admin

» อยากดูดวงจัง
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม น้ำตาฟ้า มาลงเจ้าค่ะ EmptyFri Aug 12, 2011 5:57 am by Arthitiya koomchai

» ปิดตำนาน สาริกาลิ้นทอง เลิกถ่ายพลังเมตตา หมดแล้วจริงๆ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม น้ำตาฟ้า มาลงเจ้าค่ะ EmptySun Aug 07, 2011 1:08 pm by Admin

» ~~~ ` • • ดู เนื้อคู่ โชคลาภ โดยใช้ ไข่ กับ ใบไม้ Free !!! • • ’ ~~~
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม น้ำตาฟ้า มาลงเจ้าค่ะ EmptySat Jul 16, 2011 3:22 am by Admin

Affiliates
free forum

ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม น้ำตาฟ้า มาลงเจ้าค่ะ

3 posters

Go down

ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม น้ำตาฟ้า มาลงเจ้าค่ะ Empty ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม น้ำตาฟ้า มาลงเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Admin Thu Mar 17, 2011 9:00 am

เนื่องด้วย นิยายกรรม เรื่องนี้ เป็น ความเก่ามาก ของเผ่าพันธ์มนุษย์ อาจมีเนื้อหา ไม่เหมาะสม และ ภาษาที่ใช้ มิง กุเอ้งไอ้บ้างเพื่ออัถรสในการอ่าน ผู้อ่านที่มีอายุน้อย ต่ำกว่า สิบสามปี ควรมีผู้ปกครองชี้แนะ และ หากมีวาจาไมสุภาพ และอ้างอิงบุคคลในภพนี้กราบขออภัย ณ โอกาสนี้ด้วย และนี่เป็นการ ขอ ของเจ้าตัว เอง ดังนั้น การเปิดเผยกรรมครั้งนี้ เป็นเรื่องราว แห่งไสย์เวท อาคม ต่างๆที่ถ่ายทอด ห้ามนำไปกอปปี้ ดัดแปลง หรือนำไปใช้ ในทางที่ไม่ถุก ใครนำไปใช้ในทางผิด จงมีแต่ คุณไสย์ เข้าตัว ดังนั้น เพื่อความ บันเทิง และการแก้ไขกรรม ของ เจ้าของกรรมนี้เป็นไปเพื่อ การชีให้เห็น ทุกข์ต่างๆ และการแก้ไขกรรม มิได้มีวัตถุประสงค์เป็นอย่างอื่น ถึงแม้เจ้าของกรรม ยังต้องโทษแบรน อยุ่แต่เนื่องด้วย เหลืออีกแค่สองวัน จะพ้นโทษแล้ว ดังนั้น เพือ่เป็นการ ให้ เจ้าตัวได้ รับอานิสง ให้พ้นโทษในวันออกอากาศนี้เลย ยกผลประโยชน์ให้จำเลย และนี่คือมหากาพย์กรรม ศึกแห่งไสย ดังนั้น ค่ำคืนราตรีที่มืดมิดกำลังจะมา เจ้ากรรมแห่งมนต์ ต่างๆ กำลังจะมา คนที่เล่นคุณไสย์จงระวัง และ อาคมต่างๆ ของท่านกำลังจะสูญสิ้น ทะเวิ้นตี้ เซนจุรี่ฟอค ขอนำเสนอ เรืองราวกรรม ของ หญิงคนนึง ณ สมัยละโว หรือขอมเรืองอำนาจ เป็นการเปิดกรรมอย่างเป็นทางการ ให้เสียง โดย มนตรี เรียบเรียง อ ก๋ง สื่อพลังจาก น้ำตาฟ้า .......ตึ่งๆ ตึง ตึ่ง ตึ้งงงงง............. โห้ มะหล่าหี้โห่อีนัก อิสละระเหย่ยามา กะหสะน้าว้า...........อืมๆๆๆๆฮ่า อิวังคะมาโน ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆสังคี อานโน หี้ ว่า...........ยะโฮฯ อาดวานามิงกับโป เสียง สวด ภาษาขอมดังแว่วมา แต่หุบเขาความเงียบสงบ ทำให้ได้ยินกังวาล น่าสะพรึงกลัว ทั่งทั้งป่า แถบลพบุรี ที่นั่น .........มีแม่หมอ ผู้เรืองเวช นามว่า ยะโฮ ผู้เก่งกาจคุณไสย์ทุกอย่างและอายุเธอ สองร้อยปี แต่ใบหน้าช่างอ่อนหวาน สวยดุจ คนอายุ สามสิบต้นๆ ช่างงดงามแท้........ ไฟ ที่โหมกะหน่ำ โคมวิญญานแห่ง หมอวิญญาน ลุกโชน เสียงแพะร้องระงม เพราะค่ำคืนนี้มีพิธี บูชายันต์ ,,,,,, ตึง ตะตึง โม้งๆๆๆๆๆๆๆ เสียงกลองสลับฆ็องโบราน ตีได้สะพึงกลัวมาก หมาในหอนระงม ทั่วทั้งป่า เจ้าป่าเจ้าเขาพากันหลบหนี ด้วยอาคมแห่งแม่ มดนา ยะโฮ ไม่มีวิญญานใดเลย ที่จะกล้าแกร่งทนได้ แม้จะทังฤาษี ที่เก่งบำเพ็ญตบะ ยังต้อง ห่างไกล ..........แพะน้อยโดนเชื่อดคอสังเวยพิธี และเจ้าหนุ่มนอ้ย ถูกนำมาวางตรงหน้า พิธี มาทำไม ? ต้องรอคำตอบ และเจ้าของคำตอบ อยู่ในชุดดำทะมึน น่ากลัว มาก แต่ผิวอันขาวเย้ายวนในตา สลับกับผ้าดำ ดูแล้วชวนเซกซีแบบหน้ากลัว ใบหน้างดงามยิ่ง ผิวหนังเปล่งปลั่งหาแก่ชราไม่ทั้งๆ ที่เธอ สองร้อยปีแล้ว.... ก้าวออกมา จากห้อง พระโรง ถ้ำแก้ว นั่งแป้นด้วย หนังเสือแสดงถึงอำนาจ ที่มือ ถือแก้วทองเหลือง และดวงตาของเธอกำลังมองจ้องเขม็ง เจ้าหนุ่มน้อยผู้โชค ร้าย "รีดน้ำมันออกมา ครับ นายหญิง เจ้าหนุ่มผู้บริสุทธ ถุกนำอสุจิออกมา ด้วย แม่หมอ ยะโฮ ต้องการดื่ม ให้กับองค์เทพ ไม้พันตา เพื่อให้สาว นิรันด์ และพิธีบรวงสรวง แพะ ก็เกิด หัวแพะและเลือดสด นองปรัมพิธี ผู้คนชายหญิงต่างฟ้อนรำ ด้วยความคะนอง และหื่นกะหาย ด้วยไสย์แห่งโลกีย์วิสัยที่ร้อนแรง ท่าแห่งกามสูตรทั้งหลาย กำลังแสด่งต่อหน้ายะโฮผู้เรืองเวช ............... เธอเปลื้องผ้า ออกความงามจับใจ แก่สายตาสาวกเธอแล้วอาบน้ำ จันทร์แดงสมุนไพรคู่กาย เธอ หอมกรุ่น ชายทั้งหลายอยูในอาการทนไม่ได้อยากร่วมสังวาสเธอ แต่ทำมิได้ เพราะดีกรีบารมีไม่ถึงได้แต่ ชักดิ้นชักงอ ร้องวิงวอน ขอเสพกามแก่นาง ๆๆๆ หัวเราะดังก้อง55555555 และแล้ว ก็มีหนุ่มรุปงาม ดั่งราชสีห์ มา กล้าที่จะเดินผ่าน หน้าปรัมคงมิใช่คนธรรมดา เพราะนั่นคือ มหาเจ้าเมืองขอม อันมีนาม แมงกร่าย " นี่แม่หมอ " ฉันมีเรืองมา ให้ช่วย ช่วยฉันที เรือ่งอะไรหรือมหาบพิต เรืองของฉัน ม้นเกี่ยวกับ คนๆคนนึง แม่หมอช่วยฉันได้หรือเปล่าถ้าได้ ฉันจะให้ หนุ่มบริสุ่ทธ์ที่สุดในเมื องฉัน 555555555555 มี บริสุ่ธิ์ที่สุดด้วยหร้อ 555555555 ในเมืองนี้หมดแล้ว55555555555 ยังก่อนแม่ท่าน ยั้งมี ขอเพียงรับงานฉันไปทำสักเรืองวานหน่อยแม่ท่าน ................งานอะไร และมันคืองานอะไร ทำไมเจ้าเมืองต้องมาเองแล้วหนุ่มบริสุทธิ์ทีสุดมีจริงหรือ ต้องติดตามอันสองกับตำนาน กรรมที่ซ่อนไสย์ไว้ ไม่ควรพลาดสำหรับคอ ที่บ้าฤทธิ์ ...........ตามต่ออันสองครับ

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Fri Mar 18, 2011 1:02 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
Admin
Admin
Admin

https://a-gonk.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม น้ำตาฟ้า มาลงเจ้าค่ะ Empty Re: ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม น้ำตาฟ้า มาลงเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Admin Thu Mar 17, 2011 9:05 am

น้ำตาฟ้า " อันสอง เรืองของเราคือ เรารักหญิงสาวคนนึง อยู่ทางเหนือ ชื่อ เอื้องแก้ว แต่เธอมิชอบเรา และ ที่สำคัญ พ่อของเธอมิยอมรับเราเพราะเรานั้นเชื่อสาย ขอม " เยี่ย่งนี้หรือพระองค์ ไม่หน้ามีปัญหา หมอ เสน่ห์ ของเราเก่งๆมีมากมาย หลายคน ทำไม ไม่ใช้เลาท่าน เราลองมาหมดแล้ว แต่มิมี ใครสามารถเลย เรายังสงสัยอยู่ อยากถามแม่หมอท่านว่า เพราะเหตุ ไร ....? อิมได้ นกฮูกเอ้ย พลันใดเจ้านุกฮูกตัวเขื่องบินมา อย่างกะว่าสั่งได้ เจ้าจงไปเสาะ (สืบ)สิว่าทำไมหญิงคนนั้น ถึง ทนอาคมทั้งหลายได้ ไป๋ ............. เจ้านกฮุก นกผี ที่แม่หมอท่านเลี้ยงหายไปสามวัน แล้วกลับมา ฮูกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ฮุถก ออ " พ่อมัน มีดี เยี่ยงนี้เอง 55555555555555 ได้คุ่ปรับของเราแล้วโว้ยย สมศักศรี หน่อย ไอ้ผู้เฒ่าจันดี 555555555555 งานนี้ต้องมีเฮกันหน่อยยยยยย 555555 เด็กๆ ไปเอาหนังตีนผีมา แล้ว ขีเต่า ดินปากรูปูมา ดินโปร่งว่านโพรง และว่าน ดอกทอง มา ให้ด่วน .......... 5555555555555 มิงจะแน่สักแค่ไหน ไอ้เฒ่า จันดี 555555555 อันผู้เฒ่าจันดีนั้น เป็นผู้เฒ่าทีรักษาคน ด้วยสมุนไพร แต่มีอาชีพเสริม เป็นหมอเสน่ แห่งล้านนา ......... ดีกรีไม่เบา มันบรรจงเอาไคลของลูกสาวมันมา ลงอาคมตั้งแต่เด็กเอื้องแก้ว จึงมีเสน่ต้องตาต้องใจ ยิ่งนัก ซึ่งมันหมายมั่นว่าจะต้องได้กับเจ้าเมืองล้านนาแน่นอน และเอื้องแก้วเอง มีของวิเศษทีพกอยุ่ คือ เพชรพยานาค และ เพชรตาแมวคุณไสย์ ทั้งหลายจึงมิอาจเข้ามาในรัศมี สิบเมตรได้ และตัวมัน ก็มีวิชาดี ที่เรียนจากพ่อมัน คือ ซัดบุหงา หากมันซัดใครแล้วผุ้นั้นจะไม่ห่างจากมัน และ อยู่ใต้อานัตนิรัน ดังนั้นดีกรี มันช่างสูสีกันจริง เพียงแตว่า แม่หมอ ยะโฮ อยู่ได้ด้วยกาม ผู้เฒ่าอยู่ได้ด้วย ว่าน และทีสำคัญตบะ แม่หมอ แก่กว่า แต่ด้วยเรืองสมุนไพร แล้ว เหตุการณ์จะเป็นอย่างไรติดตามอันสาม ห้ามพลาด
Admin
Admin
Admin

ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม น้ำตาฟ้า มาลงเจ้าค่ะ Empty Re: ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม น้ำตาฟ้า มาลงเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Admin Sat Mar 19, 2011 3:37 am

ตำนาน มหากาพย์ กรรม ของ "น้ำตาฟ้า" ตอน ศึกโลกีย์ฌาน จอมอสูรยะโฮ" ไม่นาน ยะโฮ เตรียมเครื่องสังเวช บรวงสรวง เทพไม้พันตา เรียบร้อย เสียงสวดอันลือลั่นก้องป่า พนา ไพรวันหรีด เรไรหยุดส่งเสียง ทานอาคม ทีแข็งกล้าของนางไม่ไหว ในที่สุด พิธี กรรมแห่งมนต์เสนห์ยาแฝดกำลังจะเกิดขึ้น จากหนัง ตรีน ผีตายโหงที่คลุกเคล้า กับดินปากรูปู ซึ่งทางไสย์ ถือว่า เป็นดิน แห่งเสนห์เมตตา รวมกัน อุบัติ เป็นวิญญาน พรายเสนห์ สุดยอดแห่งอาคม ในยุคที่มนุษย์ยังไม่รุ้จักพระธรรม ไอ้พรายเอ้ย จงไปตาม สิงสู่ร่างหญิงมีนามว่าเอื้ยงแก้วมาให้ที แล้วพานางไป ให้ เจ้าเมืองขอมเชยชม กลับมาจะมีรางวัลเครื่องบัดพลีชุดใหญ่ให้ ได้นาย จะไปเดี๋ยวนี้ ........แว้ว เสียงการแหวกอากาศของพรายเสน่ห์ ในบัลดล ก็ถึงป่า ณ ที่เอื้อยงแก้วกำลังจะเก็บสมุนไพรนำไปปรุงยา พราย เข้าร่างไม่ได้ เนื่องด้วย มันมี เพชรพยานาค จาก ภูผาม่าน อยู่ในร่างกาย เธอมอ่งเห็นด้วยตาใน เจ้าพราย นี่หรือจะมาสิงสู่ฉัน รีบไปซะ ไม่งั้นตาย ........... 555555นัง หน้าหวาน เอ็งหรือ จะมาไล่พรายพยนน์ อย่างข้าได้ หา! อีนี่ ต้องสิงให้เป็นบ้าสัก เจ็ดวัน55555555555แน่จริงมิงมาสิงได้เลย ไอ้ผี ไม่มี่สกุล นางพูดพราง หยิบผงซัด วิชาประจำกาย แค่โบกผงไปโดนเจ้าพรายเสน่ห์ ก็ร้อง ไม่เป็นกะบวนท่า โอ้ยยยยยย ร้อน เหลือเกิน ฉันร้อน .......55 มิงอยากเย็นแล้วสิ......เธอซัดผงซ้ำ โอ้ยเย็นๆๆๆๆๆๆๆๆ เหลือเกิน 555ตกลงมิงร้อนก็ ร้องเย็นก็ร้อง แล้วมิงจะชอบแบบไหน ไอ้ผีโง่ 5555555ปล่อยฉันไป เถอะ ฉัน ไม่กล้าแล้วแม่นาง ได้ มิงกลับไปบอกคนปล่อยด้วยว่ากุ เอื้องแก้ว ลูก ผู้เฒ่า จันดี ทำมิง 55555555 แล้วให้มาเจอกะกุได้ 555555555 พรายนั้น เสียรุปมวย เพราะคิดว่า ไม่มีอะไร ร้อนไปถึง ยะโฮ อะไร มันเก่งเยี่ยงนี้หรือ งั้นต้องกุไปเอง หนึ่งราตรี อึดใจ มัน โผล่ หน้า เรือน ผู้เฒ่า อีนังหนู กูยะโฮมาแล้ว ........... นี่เองหรือ มาทำฉัน ทำไม ฉัน กับเธอ ไม่บาดหมางกันนี่ ไม่บาดหมางแต่มิง เป็นคนที่นายข้าต้องการ 5555555 นายแกใคร สามหาว ทำไมฉันต้องบอกแก นังหนู ไปกะข้าดีๆ อย่าให้ออกกำลัง 55555555 ไม่ง่ายหรอก แม่คนสวย เอื้องแก้ว ท้าทาย งั้นเอานี่ไป เธอตั้ง จิต ซัดผงซัด ไป โดนร่างยะโฮ อ้าววววววววว ! ยะโฮร้อ้งด้วยความตกใจ แล้ว ก็หัวเราะว่า 555 นี่นะหรือ คนเก่ง แป้งแบบนี้ฉัน ใช้ผัด หน้าตอน อายุ 6 ขวบ 555555555 เอื้องแก้ว หน้าถึงถอดสี เพราะคิดเสมอว่า ผงนี่สุดยอดแล้ว แกๆ ๆ ๆ ๆ ทำไมทนได้ .......555555 นังนู๋ เอ้ย เจ้าเพิ่ง ยี่สิบต้นๆ เราส่องร้อยปีแล้ว55555 แม่หมอพูดพรางทำท่าแค่มัด เท่านั้น เอื้องแก้ว ร้องเสียงหลงยังกับถูก ไฟ ท่วมตัว..........โอ้ยยยยยยร้อนๆๆ นี่แกใช้วิชาอะไร พ่อจ๋า ช่วยด้วย!!!!!!! ไม่นาน มี ลมพัดและน้ำฝนหลั่งมาลบความร้อน แก่หญิงสาว ไม่มากไปหน่อยหรือแม่หมด มารังแกเด็กเยี่ยงนี้ 555555 แกมาก็ดี แล้ว ตาเฒ่า ฉันจะเอาลุกแกไป ให้นายฉัน แม่หมอ ทำอย่างนั้น ต้องข้ามศพฉันไปก่อน ฉัน ก็หนึ่งใน ล้านนา ไม่ให้ ขอมอย่างเจ้ามาทำ ให้เสียเผ่าหรอก555555555 แม่หมอ ไม่พูดพร่ำทำเพลง ตั้งมนต์ แล้วอ่านโองการ ซ้ำ ฮึมยะฮะวา นาตะโย สีโอม มังอิเมตตายยะ ฯ โอมมมมม ทันใดท้องฟ้ามึดมิด และ ฝนที่ตกลงมาเป็นเข็มนับล้านเล่ม ผู้เฒ๋า โดนทิ่มตำเลือดออกกะฉูด อ้า! เห็นทีจะร่วมโลกกันไม่ได้แล้ว เฒ่าร้อง แล้ว หยิบ พัด โบกสอ่งที เข็มต่างๆ วิ่งเข้าหาแม่หมอ ทะลุทั่วร่างกาย ............ฮ้ากกก เจ็บ แต่ทว่าไม่นาน เนื้อตัวมันก็ กลับมาปกติ 5555555555 ทำอะไรข้าไม่ได้หรอก ไอ้เฒ่า 5555 ไม่เบา วันนี้ ไม่ตายไม่เลิกลา...........ผู้เฒ่ากล่า ว ได้ แม่หมอรับคำ ยะโฮ เสกไฟบรรลัยกัน เรียกนรกเปิดได้ แล้วเอาไปบรรลัยกัลป มาเผา หา! ทำได้ขนาดนี้เชียวหรือ! ผู้เฒ่าร้องด้วยความตกใจ แต่ไม่นาน ผู้เฒ๋าก็ ได้ เรียกแม่ธรณี ขึ้นมาแล้วบรรดล ให้ดินปิดแล้วนำดวงแก้ว ออกมากว้างใส่ ไปที่แม่หมอ แม่หมอ เอาไม้เท้าพันปี ออกมา พุ่งใส่ ทั้งสองสิ่งชนกัน ร่างทั้งคู่ กะเด็น กะดอน เลือดอาบท่วม ผู้เฒ่ากะอักเป็นเลือดแม่หมอ แขนหัก และหน้ามีรอย ข่วนเลือดอาบแก้ม โอ้ย ข้าๆๆหน้าข้า แม่หมอห่วงหน้าอันแสนสวย โอ้ย ไอ้เฒ๋าฝากไว้ก่อน แล้ว ก็วสลายร่างไป พ่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เอื้องแก้ว ร้องเรียกพ่อนั้น แน่นิ่งไป มันรีบพา พ่อมันขึ้นอาศรมทันที ............ แม่หมอ หอบสังขารอันบอบช้ำจากแก้วสารพัดนึกทีทำลายมัน โอ้ยยยย ร้องระงม เล่นเอาสาวก ทำหน้างง ๆ ใครกันหนอ ทำให้แม่หมอ ของมันสาหัสเพียงนี้ เจ้าเมืองเสด็จแล้วๆๆๆๆๆเสียงทหารขาลกันระงม แม่หมอเป็นอย่างไรทำไม มีสภาพเช่นนี้ ข้า ไปต่อกรกับผู้เฒ่าพ่อของอี เอื้องแก้วมา มันเก่งมาก เก่งกว่าที่ข้าคิด บัดนี้ข้าเสียกำลังและอาคมเสื่อมลง ขอข้าได้กินเลือดขาวได้มั้ย ต้องเลือดขาวของหนุ่มบริสุทธิ เท่านั้น นะ 55555555555เจ้าเมืองขอม หัวเราะ ได้สิ แล้ว มันเป็นเลือดขาว(อสุจิ) ที่วิเศษด้วยสิ 5555555 วิเศษเยียงรัย เจ้า หา! มันเป็นเลือดขาวของ "บายน" เผ่าอริ ของขอมแล้วมันสุดยอดกว่าหนุ่มทั้งปวงงงงงงง หา! สุดยอดอย่างนี้เลยหรือรีบไปเอามาให้ข้า ๆ จะได้ฟื้นแล้วไปเล่นงานมัน มันก็แย่ไม่น้อยกว่าข้า ได้ !!!!ทหาร เอาทหาร สามกองพัน ไปตีบายน" จับ อาณพ " ที่อยุ่ป่า พยาดงรักมา ให้ข้าด่วน ใครนำมา เลื่อนสิบขั้น ทองหนึ่งหาบ ............รางวัลและ ยศทีให้มันเย้ายวนแล้วทำให้ทหารคึกยิ่งนัก แล้ว อาณพ "เป็นใคร ทำไมถึงใส บริสุทธิ์ กว่าหนุ่มทั่วไปแล้วทำไม เลือดขาว ของอาณพ ถึงมีค่ามากขนาดนั้น ตามต่ออัน สี่ ครับ

"อาณพ" เป็นหนุ่มรูปงาม เป็นเจ้าของอาณาจักร (มิได้เป็นเจ้า) อาณพ เป็นคนแรก ในถิ่น ภาคเหนือตอนล่างๆ ประมาณ แถวๆ นครสวรรค์ อาณพ เป็นยคนเดียวที่ รู้จักพระธรรม และกรรมฐาน อาณพ จึงส่งเสริม ไพร่ฟ้าประชาชน ให้ นั่งสมาธิ ดินแดนนี้ มีหุบเขา ชือดงรัก และมี ภูสูงที่เรียกว่า ภูสวรรค์ด้วยความสูงนั้นเสียดฟ้า เสียดเมฆ เมืองนี้จึงมีแต่คน นุ่งขาวห่มขาวทั้งสิ้น และอาณพ ก็เผยแพร่ศาศนาพุทธอยู่คนเดียวจน บายน ด้วยกัน ไม่ชอบ เรียกว่า กบฏบายน" อาณพไม่สนใจคำครหานินทา ต่างๆ เพราะอาณพกำลังจะเข้า "อานาคามี" เป็นรองแค่ อรหันต์ เท่านั้น ที่ ว่าได้นั้น หรือกำลังจะได้ เพราะว่า อวัยวะเพศ ของ อาณพ เป็นแก้ว แล้ว และที่สำคัญ อสุจิ ไม่เคลื่อน บ่งบอกเลยว่า กิเลสทั้งหลาย มา สุ่จิตอาณพ หนุ่มน้อยผู้นี้มิได้แล้ว รอการ เข้ามรรค และนิพพาน ประชาชนรักใคร่ แต่ต้องคอยหนี เพราะถูกกล่าวหาว่าเป็น พวกนอกรีต นั่นเอง อาณพ มีหน้าหล่อเหลา มีหุทึ่สวย ผิวขาว จึงเป็นทีหมายปองของสาวๆ ที่มิรุ้เลยว่า อาณพ อานาคามี ............. วันนี้ อาณพเข้ากรรมฐานแล้ว เนรมิตตัวเอง ไปที่ล้านนา แปลงร่างเป็นภิกษุเรียก อวตาลภิกษุ อาณพ พยายามบิณทบาตรไปเรื่อยๆแต่ไม่เจอใคร ใส่บาตรเลย สักคน อาณพหิวมาก แต่ โชคเข้าข้างอีเอื้องแก้ว กำลัง ขุดมันเผือก อยุ่ ท่านเป็นใคร ใยห่มสี ขนุน(สีเหลืองเหลือบ)เยี่ยงนี้ เป็นนักบวช นิกายไหน รึ! เราเป็นลูกพุทธเจ้า เราเดินทางมา เพื่อเผยแพร่ธรรม ให้คนทั้งหลาย ได้รู้จักกิเลสและความดี ความดี เป้นเยียงรัยรึ! อันความดีนั้นคือเจ้าขุดมันเผีอก ไปให้บิดาเจ้ากิน เรียกกตัญญ แล้วสีกา สีกาอะไรฉันชื่อ เอื้องแก้ว สีกาคือคำนักบวชเรียกผู้หยิง โยม ฯ ออเยียงนี้ แล้วท่านมีฤทธิ์ใด เราไม่มีฤทธิใดเลยมีแต่พระธรรม ๆ นั้นจะรักษาผู้ประพฤษเอง 55555555เป็นนักบวช ใยเลยมากล่าวเท็จพระธรรมมีตัวตนเป็นอย่างไร ทำไม่ มาคุ้มครองตัวเจ้าได้5555555555 สีกา พระธรรมไม่มีตัวไม่มีตน มีแต่คำสอน ที่เป็นจริง 55555555งั้นสิ! เอี้องแก้วเยอะ งั้น เอานี่หัว เผือกไปกิน แล้วนาง ก็ร่ายเวช หัวเผือกสุกงอม ดีหอมหน้ากินแต่ลงอาคม มหาเสน่ห์ไว้ หวังให้ภิกษุนี้ หลง เสน่ห์ เพือ่ลองวิชา ภิกษุ หิวกะหายกินอย่างอะเร็ดอร่อย กิน(ฉัน) เสร็จแล้วก็ ให้พร ยะถาวารีวะหาฯ แล้วแผ่เมตตา อีเอื้องแก้วงง เพราะว่า เสน่ห์ที่ลงไป ทำอะไรไม่ได้เลยแล้วที่แปลก มันมีอาการปิติสุขตอนพระท่านแผ่เมตตา แล้วมันน้ำตาไหลพราก เกิดศัทธรา อย่างแรงกล้า เดี๋ยวก่อน อีเอื้องแก้วจับข้อมือ ภิกษุ ท่านๆๆๆๆๆๆๆชืออะไร ภิกษุมองไปทีมือแล้วพูดว่า ดูก่อน เธอนั้นเป็นอิสตรี เพศ เรานั้นถือพหรมจรรย์ มิอาจสัมผัสร่างกายเจ้าได้ อาบัติ อาบัติแปลว่าอะไรรึ! แปลว่าผิดศีลของเรา นะสิ เราไม่เสพกาม ไม่สัมผัสร่างกายอิสตรี เพส 555555555แน่นะ !เอื้องแก้วเปลือ้งอาภรณ์ทั้งหมดออกแล้ว แสดง ผิวที่อาบ (ยาอุทัย) ไม้แดง อาคมใครเห็นแล้วต้องอยากเสพสังวาส ใจจะขาดหากไม่ได้สัมผัสร่างกาย ถึงตาย!!!!!!!! ภิกษุมองอย่างตลึง แล้วพูดว่า ..........ร่างกายที่สวยนั้น เพราะเจ้าเคยใส่บาตรด้วยข้าวหอมต่างหาก มิได้สวยด้วยอาคมขลังใด แต่ไม่ช้า มันก็จะหย่อมนยานไปตามกาลเวลา ไม่มีใคร ไม่เหี่ยวย่น และสาวไปจนตาย ไม่นาน ก็จะต้อ้งตาย และเน่าเปื่อยในที่สุด เอื้องแก้ว ทั้งงง ทั้งอึ้งทั้งศัทธรา จนน้ำตาไหล แล้วก้มลงกราบ ข้าฯ สำนึกผิดแล้ว ขออภัยท่าน ทำอย่างไร ข้าจะได้มีธรรมอย่างท่านบ้าง ได้สิ ไปหาเรา ที่ นครสวรรค์ แล้วไปถามหมู่น้าน สุขสันโดษสิจะเจอเรา ซึ่งในขณะที่ร่างอวตาลกำลัง แพร่ธรรมนั้นร่างแท้ ก็กำลังถูกทหารจับ ล้อมอยู่ ณ เมืองสุขสันโดษ ข้าต้องไปแล้วๆๆๆๆๆๆๆๆ ข้าโดนจับ ๆๆๆข้าตอ้งไปแล้ว สีกา เดี๋ยวๆๆๆๆๆๆๆท่านชื่ออะไรทำไม ใครจับตัว ไป เดี๋ยว!!!!!!!!!!!!! ข้าชื่อ อาณพ" วิ้ง ร่างอวตาลไม่อาจทนได้เพราะร่างแท้กำลังถูกจับ ทิ้งความฉงนสนเท่ให้นางเอื้องแก้วเป็นอย่างมาก มั่นครุ่นคิดถึงแต่คำสอนและ จะหาทางไป หมู่บ้านสุขสันโดษนี่ให้ได้..........และมัน อยากรุ้ว่าใครหนอมาจับ คนที่มันศัทธราได้ มันรีบวิ่งไปหาพ่อมันทัน ที แล้ว พ่อมันจะรุ้มั้ย แล้วอาณพจะเป็นอย่างไร แล้ว พระธรรมจะชนะทุกอย่างมั้ย แล้ว อาณพ ต้องไป เสียตัวให้ยะโฮหรือเปล่าอันห้า ห้ามพลาดด้วยกาลทั้งปวง...........

เปิดกรรมน้ำตาฟ้า " ศึกโลกีย์ ฌานจอมมารยะโฮ" เมื่อร่างแท้ ของอาณพ ถูกจับ นั้น ร่างอวตาลต้องกลับมาด้วย ท่านเป็นทหาร ใยมาจับนักบวชอย่างเราหละท่าน เจ้าเป็น บายน หา! หมายความว่า พวกท่านเป็นขอม ใช่ เราเป็นขอมมาจาก ละโว้ มาจับเจ้าไป กับเราโดยดี ไม่เช่นนี้ ประชาชนของเจ้าจะตาย หมด อะไรกัน ใยมาทำสงคราม ไม่แจ้งเล่า พวกเราไม่มีทหารมาหลายสิบปีแล้ว เราศึกษา พระธรรม แล้ววางเมืองเป็นกลางไม่แสวง อาณาเขต เพิ่ม 555555555 มิได้มาตีเอา เมือง ทหารกล่าว มาตีเอามิงไปให้ แม่หมอ ยะโฮ" หา! เอาเราไปทำอะไร เดี๋ยวเจ้าก็รุ้ 5555555555555 ไม่นาน อาณพมาถึงถ้ำ ของยะโฮ 5555555555 มานพนี้รุปร่างดี สมส่วน ไหน พวกเจ้าถอด ภูษามันออกสิ 5555555 ทหารจับถอดกางเกง พูดง่ายๆ หา! ทุกคนตะลึง องคชาต ของอาณพเป็นแก้ว ใสๆ ว้าวว ช่างงดงามจริงๆ แม่หมออดใจไม่ไหว รีบ เข้าไปคว้ามา แล้ว .............. ดูดดื่มอย่างอะเร็ด อร่อย หวังให้ดได้น้ำ เลือดขาวมาดื่ม แต่ทว่าทำอย่างไร ก็ไม่มีเลือดขาวออกมาสักหยด อุเหม่! ทำไม่เป็นเยี่ยงนี้ ลูกแก้ววิเศษ นางถามลูกแก้ว 555555555 เพราะว่ามัน กำลังจะเข้าอานาคามี อานาคามี ! คืออะไร ลุกแก้วเอ๋ย อานาคามี คือ ผู้บริสุทธ รองจากอรหันต์เจ้า มีอำนาจพลัง ที่บริสุทธิ และไม่ครองเรือนแล้ว พะเจ้าค่ะ............. หาอย่างนี้ก็ยิ่งเพิ่มพลังให้เรา ล้านเท่าสิ ใช่แล้ว ยะโฮ ผู้ยิ่งใหญ่ นางนั้น อดใจในความงามของแท่งแก้วนั้น ไม่ไหว หัว สวยมาก คอลึก ลำตัวตรง แลปลาย สอบ นิดๆๆๆๆๆๆๆๆ ที่คำคัญ หน้าตาหล่อมาก นางอดแอบรักโดยไม่รุ้ตัว นางขึ้นค่อมทันที นางขย่ม แต่ละที ฟ้าร้อง คะนองกึกก้องกัมปนาท แต่ทว่าผ่านมา สามวัน ยังไม่มีเลือดขาวออกมาสักหยด เลย จนนางหมดแรง อาณพร้องปิ่มใจจะขาด อุเหม่! ทำไม่ไม่มี เลือดขาวออก หา! ลูกแก้ว ก็ต้องให้สาวพรหมจารีย์ มา ทำการ เสพ 108 คน น้ำนั้นจึงจะเคลื่อนออกมา ออ เยี่ยงนี้ ออกปะกาศไปเลย ใครทำมัน เคลื่อนน้ำได้ เอาทองไป ร้อยหาบ และ วัง หนึ่งหลัง ข่าวแพร่ออกไปสาวพรหม จารีย์ แห่กันมา ทั่วทุกทิศ ทุกคนสังเวยเลือดพรหมจรรย์แต่ ไม่มีใคร ทำให้ เลือดขาวออกมา ด้วยเหตุนี้อาณพใน ชาตินี้ จะโหยหาแต่เลือดบริสุทธของหญิงสาว เพราะมัน ติดมาจาก นิสัยกรรมนั่นเอง และอิสตรีเพส ทีมาต้องการเงินในภพนี้ ก็ตอ้งมา สังเวยโดย ไม่รุ้ว่าทำไมต้องมาดังปากฏ ตลอดมา ยะโฮ นี่ก็ 107 แล้ว หมดเมืองแล้วท่าน ยังมิมี ใครทำได้ งั้น ต้องให้ ทุกข์ประจำกับมัน (หิว) อาณพอดข้าวมาเจ็ดวันแล้ว ขอข้าวฉันเหอะ แม่หมอ ฉันหิว .............. 55555555นั้นสิ เจ้าคงทนไม่ได้ เหตุนี้เองร่างกายของยะโฮในชาตินี้ จึงอ้วน ลดไม่ลง เพราะทำกรรม สั่งอดข้าวคนนั่นเอง ........ได้สิ ยะโฮให้แค่ หยิบมืออาณพรีบกิน อย่างหิวกะหาย ฆ่าฉันดีกว่า ท่าน ยะโฮ โกธรมาก เอามือ เด็ดองชาติ หักดัง เพรี้ยง!!! อ้ากกกกกกกกกก อาณพรอ้งด้วยความเจ็บปวด 55555555 เอา แก้วขนเหล็กของมันไปทำปิ่นปักผมให้ข้า อาณพร้องด้วยความเจ็บปวดดดดดดดดอ โอ้ยย!!!!!!!! แต่ทว่ามันหักแค่ครึ่งเดียว ยังเหลืออีกครึ่ง ............หากยังไม่มีคนมาอีกคน ข้าจะหัก ทั้งหมด ของเจ้า 5555555555 อาณพเข้ากรรมฐาน แล้วพิจรณาร่างกาย ว่า แม้มีบุญจริงอย่าเสียพรหมจรรย์แก่ แม่มดใจร้ายคนนี้เลย......... คนสุดท้ายยังไม่มา อาณพจะต้องทนทุกข์ทรมานเป็นแน่ ตามต่ออัน หก
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin Sat Mar 19, 2011 3:54 am

อันหก มหากายย์กรรมของน้ำตาฟ้า" กล่าวถึงผู้เฒ่าจันดี อาการโคม่า เป็นตายเท่ากัน นอนหายใจระริน น่าเวทนานัก ที่อก มี เศษแก้วของยะโฮฝังอยู่ ชาตินี้หากเกิดมาจะมีเนื้องอก ที่อก เก้าอัน ต่อให้ผ่าเท่ารัยไม่นาน มันจะออกมาอีก เพราะว่ามันเป็นแก้ว สารพัดนึก ถ้าเก้าอันออกมาแล้วเหลือ ห้าอัน ถ้าไม่เจ็บปวด ไม่ต้องเอาออกก็ได้ ครับ ลูกสาวมันอี เอื้องแก้ว นำน้ำใบบัวบก ตำกะ หนุมานประสานกาย ตำแล้วทำให้พ่อมันดื่มทุกวัน แต่ทว่าไม่มีทีท่าว่าจะหายเลย........... นังนู๋ เอ็งต้องไป เอา สังฆวานร ว่าน ไพรมาจึงจะรักษาได้ แล้วจะเอาทีไหนพ่อ ...........ป่าดงรัก หา ป่าที่ พระอยู่ เอ็งพูดอะไรนะ พระจ่ะพ่อ มีนักบวชชื่อ อะไรฉันจำไม่ได้ เก่งมาก ฉันทำของใส่ ไม่ระคายเลย และที่สำคัญตอนเค้าแผ่เมตตา ฉันรุ้สึกดีมากพ่อ เค้าบอกว่า อยู่เมืองสุขสันโดษ พ่อรุ้จักมั้ย แล้วพระธรรมคืออะไร พ่อจ๋า ............... เอ็งไปรุ้ได้ยังงัย พระธรรม เอ้าหน้าพ่อ บอกฉันเหอะ น่ะ พ่อก็พอรู้เฉยๆ เห็นคนเฒ่าเล่าให้ฟังว่า เป็นนิกายนึง มี พระสมณโคดม เรียกพระพุทธเจ้า แต่ว่า เป็นนิกายที่ไม่ยึดอะไรเลย นอกจากความว่างเปล่า เจ้าเมืองขอมและ เมืองอื่นนับถือแต่องค์เทพ เลยไม่ให้ ใครนับถือเป็นของต้องห้ามกัน นังนู่เอ้ย................... แต่ฉันชอบแล้วอ่าพ่อ ความสงบนิ่ง มันทำให้ฉันมีสุข ร่างกาย ของเราก็เหียวลง และต้องตายในที่สุด เป็นธรรมดา พ่อเฒ่าไม่เคยได้ฟังธรรม ถึงน้ำตาไหล ใครสอนเจ้า เค้าบอกว่าเค้าชื่อ อาณพ อยุ่ดงรักพอดีงั้นฉันไป เอาว่านมาให้พ่อนะ ...............อย่าไปเลยให้พ่อตายไปเถอะลูก ไม่ได้จะพ่อ พ่อสมาธิคืออะไร อ่าพ่อ่เหมือนตบะที่เราเรียนมั้ย พ่อ ๆ ก็ไม่รู้ไม่เคยเรียนด้วย งั้นหนูไปนะพ่อ ว่าแล้ว เอื้องแก้ว ขี่ม้า ดำทะยานแล่นไป ยังไม่ถึงครื่งทางเลย เจอนักบวชห่มเหลืองท่านนึง มาปลักกลด ............. พระ !,,,,,,,,,,,,แม่หนุ รุ้จักพระด้วยรึ! รู้จักเจ้าค่ะ เคยมีพระรุปงาม มาบอกฉันว่าโดนจับ เก่งมากเลย ท่านหล่ะเก่งมั้ย ........ฉันไม่เก่งดอกแม่หนู เอ้า ท่าน ต้องการอะไร เราขอบิณทบาตร ข้าวเน่าๆ สักห้าคำได้มั้ย ยังมิได้ กินอะไรเลยมา หลาย ราตรีแล้วคนไม่ยอมใส่บาตรกัน ...........งั้นเราใส่ให้ ท่านกิน ............เอื้องแก้วใส่ไปหัวใจพลัน สว่างโล่ง ๆๆๆๆๆ พระฉันเสร็จก็ให้พร ยะถาฯ จนจบ แม่หนูจะไปไหน ไปเอายา ให้พ่อฉันป่วยหนัก ยาชื่ออะไรเพือ่ฉันมี 55555555555 ไม่มีใครมีดอกท่านต้องไปนู้น ดงรัก ท่าน ว่านชื่ออะไรหล่ะ สังฆวานร ท่าน พระ! ออ งั้นสิ ! เอ้าเจ้ารองนั่งสิ เอามือขวาทับมือซ้าย แล้วนั่งขวาทับซ้าย แล้วหลับตา ภาวนาว่า พุทธโธ เอื้องแก้ว ทำตามไม่นาน เข้าสมาธิได้ดีมาก จน รู้สึกปิติ ท่านพระ ทำไมเรามีความสุข ออนั่นเป็นปิติ เฉยๆ อ้าว แล้วสุขจริงๆ กหล่ะ สุขที่แท้คือ นิพพาน นิพพานคืออะไรหรือท่าน คือการไม่เกิดอีกแล้ว โห ! เราอยากนิพพานจัง เราต้องไปแล้วยา พ่อเราต้องการยา ไม่ต้องไปหรอก นั่งสมาธิอีกสิ แล้วหลับตานึก หน้าตามัน เอื้องแก้ว ทำตาม จนลืมาตามา เห็น ต้นยาโผ่ลมาอย่างหน้าอัศจรรย์ใจ ท่านทำได้อย่างไรกัน อย่าไปรุ้เลยเอายา ไห้พ่อเจ้าก่อนเถอะ จ่ะท่านพระ! พ่อจ๋ายามาแล้ว ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ผุ้เฒ่าตกใจ! มิงเหาะไปหรืองัยว่ะอีหนู .............ป่าวจะไปเจอพระ ท่านสอน กรรมฐาน ให้แล้วยาโผล่มาดื้อๆเลย หา!!!!!!!!! เป็นความจริงหรือ จ่ะ พ่อ เอ้าพ่อต้มก่อน ไม่นาน ว่าน ต้มดื่มป๊าปปปปปปปป หายปุป จนผู้เฒ่า งง? เกิดมากุปรุงยาเป็นแสน ไม่เคยมียาไหน หายเร็วดีแท้ แน่จริงๆ สังฆวานรนี่ 5555555หรือจ่ะพ่อ วันหลังต้องปลูกซะแล้ว 5555 เอาหัวมันปลุกสิพ่อ ไหนๆๆๆๆๆ ไปเอามาให้พ่อชมเป็นขวัญตาสิ ............ ลูกสาวรีบกะจอ ไปเอามานี่พ่อปลุกได้เลยไม่ต้องไปไกลถึงดงรัก กันแล้ว ..............ผู้เฒ่าหยิบดูแล้วร้อง..........เอ้ย นี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนี่มัน ขิง อะไรน้า ขิง เออ มิงล้อพ่อเล่นหรือว่ะอีแก้ว........ปะ เปล่าพ่อ จริงก็หัวนี่แหละฉันเก็บกับมือ ..........ผู้เฒ่าจันดี รุ้ทันทีว่า พระองค์นั้น เก่งไม่ธรรมดา ขนาดหัวขิง สามารถทำให้เป็นสังฆวานรได้ ไม่ธรรมดา แล้วท่านอยู่ไหน ว่ะ อีแก้ว ...........ไปแล้ว ทำไมพ่อ พระรุปนี้เก่งมาก นี่มันขิงเสก ทำให้พ่อหายได้ และเเข็งแรงด้วย .............โหอย่างนี้ พระธรรมต้องสุดยอดหน่ะสิ พ่อ ............ สงสัยหว่ะ อย่างนี้ ต้องไปค้นคว้าดู ผู้เฒ่า ไปทีห้องหนังสือไปเจอ หนังสือกรรมฐาน ที่ ปู่ทวด เก็บไว้ ออกมาอ่านแล้วให้ลุกอ่าน ไม่นา น ปัญญาเกิด ทั้งคู่เกิดพลังอันศัทธราอันแรงกล้วอยาก นิพพานแล้วหล่ะสิ...........และทั้งสองนั่งกรรมฐานต่อ เห็น ภาพอาณพ โดนทำร้าย พ่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ฉันเห็น พ่อก็เห็น..........คนนั้นแหละทีบอกฉัน ว่าชือ อาณพ โหท่านกำลังเข้าอานาคามีนะพ่อ น่าสงสารจัง พ่อ ให้ฉันไปนะ ............อีนังหนู ถ้าเอ็งไป เอ็งต้องเสียพรหมจารีย์ เลยน้ะ อีแม่เฒ่ามันต้องการคนสุดท้าย ไม่เป็นรัยหรอกพ่อ สังขารมิได้เป็นของเรา บัดนี้มีคน จะเข้าอานาคามี เราต้องช่วย ได้ลุกงั้น พ่อแปลงโฉมให้ ผู้เฒ่าร่ายยยยยยยยย พระเวชไม่นาน เอื้องแก้ว งามกว่าเดิมร้อยเท่า ..........โหพ่อฉันสวยสุดๆเลยนะ พ่อ เออ คนจะได้ จำเอ็งไม่ได้ เราไปกันได้แล้ว................ผู้เฒ่าน้ำตาไหลพรากกกกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เพราะผู้เฒ่านั้นรู้ดีว่า การไปครั้งนี้ ต้องตายแน่นอน ............แต่ด้วยพระธรรมที่เข้มข้นขึ้น ความตายไม่ใช่เรื่องหน้ากลัวของคนมีธรรม ความเกิดต่างหากน่ากลัว บัดนี้พระธรรมล้นใจ กะหื่นหายการหลุดพ้นแล้วยิ่ง คนที่ อีเอื้องแก้วแอบรัก นิดๆ แต่ ว่าครั้งนี้ ม้นต้องการช่วย คนที่กำลังจะหลุดพ้น ทั้งสอง สวดอิติปิโส แล้ว ขี้ม้า ไปยัง ณ ถ้ำ ยะโฮ เรื่องราวจะเป็นอย่างไรแล้ว จะช่วยอาณพได้มั้ย แล้ว ต้องเสียพรรมจรรย์ให้อาณพหรือเปล่าตามต่ออัน แปด
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin Sat Mar 19, 2011 4:20 am

JOY_JIT การจะเล่าอะไรซักกะอย่างต้องเท้าความตัวละครทุกตัว ครับ ในมหากาพย์ จะแฝง ธรรมทุกครั้งสอดแทรกสาระ และ ความบันเทิงครับ การที่องค์ชาติ เป็นแท่งแก้ว ไปหาอ่านดู ในพระธรรรม ที่คนที่เค้าได้อะนาคามี เป็นงี้ทุกคนครับ การเหลือครึ่งเดียว จากแปดนิ้ว เหลือ สี่นิ้ว ก็ยัง ใช้งานได้อยู่ครับ ส่วนมันเรดอาร์ นิดหน่อย แต่ในที่นี้ก็คงผ่านสมรภูมิ กามมาบ้างกัน แล้วคงพอรับได้ นะครับ ดังนั้น โปรดใช้วิจรณญานในการอ่าน แต่ เล่าตามอำนาจแห่งจิต มิได้ เรียบเรียงไว้ก่อนเลย สักตอน เห็นปุป เขียนป๊าป ไม่มีใครทำได้หรอกครับ ขนาดนิยาย เรื่อง ปูนกะอิงฟ้า ยังเขียนไม่จบเลย ครับ เพราะว่ามันยากจริงๆ แต่นี่เป็นนิยายแห่งจิต และ ตาใน มันจึงถ่ายทอดออกมาแบบสดๆ ร้อน ๆ เหมือนแหล่ สด อย่างนั้น อรรถรส มันจึงสนุก ชวนหลงไหลให้อ่านและน่าติดตาม อย่างยิ่ง ครับ เป็นความสามารถ เฉพาะตัว ห้ามลอกเลียนแบบครับ จึงขอชี้แจงมา ให้ทราบโดยทั่วกัน นะครับ วันนี้ กะว่าจะไป เซอรเวย์ ชะอำ แต่มันอยากนอน เหลือกำลัง ร่างกายคงไม่ไหว หลังจากมหากาพย์นี้ ครับ ภาคปกติ พยายามรีบเครียร ให้หมดในไม่ช้าขออภัย มันยากกว่าที่คิดครับ หาก เป็นการโม้ หรือ เขียนตามจินตนาการ ก็ไม่หน้ายากเท่ารัย ครับ แต่นี้ มันตามกรรมของ ท่านนั้นจริงๆ หากเป็นอุปทายจิต อาการกรรม จะไม่ตรง ครับ ดังนั้น หากอาการกรรมไม่ตรง แสดงว่าภาพ ไม่ชัวว์ ครับ หากอยากจะเม้น จริงมั้ยจริงดีมั้ยดี ขอให้ท่านไปทำตามที่บอกให้แก้ไข ก่อนแก้แล้วชีวิตไม่ดีขึ้นเม้นแรงๆ เลย ครับ เพราะเม้นของท่าน เราจะไปลงในพอกเก็ต บุคครับ ส่ว่นท่านที่แก้แล้วดีขึ้นก้ขออนุโมทะนา ครับ คำติชม คือการพัฒนา ครับ ติเพื่อก่อ ครับ มิได้ ติ ทำลาย คน รับฟัง ก็ รุ้สึกยินดี ครับ ดังทำอาหาร หาก มีแต่คนชม รสชาติอาหาร จะไม่อร่อยครับ เพราะบางที เค้าเกรงใจว่ากินฟรีแล้วมาติ แต่สำหรับ ผม ด่าๆ เยอะๆ ยิ่งดี ครับ จะได้แก้ไขและปรับปรุง ตัวเองครับ หากเราเปิดใจยอมรับ นินทาได้ สรรเสริญไม่จำเป็นครับ " ด่าไม่โกธรง่ายกว่ายอไม่ยิ้ม ครับ อาจารย์ผมสอนมาแบบนี้ครับ วันนี้วันพระ ไหว้พระสวดมนต์ นั่งสมาธิบ้างนะครับ ขอให้สุขสันต์วันพระครับ อ ก๋ง
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin Sat Mar 19, 2011 5:21 am

ต่อกับมหากาพย์ น้ำตาฟ้า ครับ ตอนอวสาน และแล้วเมื่อทั้งสอง คน ตกลงกันแล้ว ได้ขี่ม้า ทะยานไป ณ บัดดลไม่นาน ถึงหน้าถ้ำ ยะโฮ พ่อเรามาถึงแล้ว ควรทำอย่างไรดี ว่าแต่พ่อจะเข้าไปได้อย่างไร กัน นี่ ทหารเยอะไปหมดเลย อืมพ่อแปลงร่างเป็นแมลงทับ เกาะที่อกเจ้าไปแล้วกัน ว่าแล้ว ผู้เฒ่าจันดี แปลงร่างกายตัวเอง ไป เกาะ ที่อกของลูกสาว ไม่นาน เอื้องแก้ว ไป ณ หน้าปรัมพิธี อาณพอยู่ในสภาพที่เรียกว่า อีบักอีโรย เต็มที นี่หรือชายที่ข้าจะมาเสพกามด้วยทำไมโทรมเยี่ยงนี้ 5555555555 เจ้าชื่ออะไร เล่า แม่เฒ่ากล่าว ข้าชื่ออิงมะโย อยู่อาณาจักร น่านเจ้า มีความประสงค์ จะมา ทำตามประกาศ ที่ท่าน ลั่นไว้ 5555555555 ได้สิ ว่าแต่เจ้าพรหมจรรย์แน่นะ รับรอง ข้ามิเคยลิ้มรสกาม เลย งั้น ข้าขอ อาหารช้นเลิศ ให้อาณพนี่กินก่อนจะได้มีแรง น้ำ เลือดขาวจะได้มากๆ แม่เฒ่าจะได้สดใสมากมาย 55555 เอ็งนี่รู้ใจข้าหากทำได้ ข้ายกทองเพิ่ม สองร้อยหาบเลย ข้าไม่ต้องการทอง ข้าต้องการ แค่อาหารชั้นเลิศให้มันน่าเวทนายิ่งนัก ได้ สิ ทหาร!!!!! นำอาหารชั้นเลิศมาให้มันกิน อาณพผู้หิวโหย กินแบบไม่บันยะบันยัง นางหยิบเอาขิงเสก ของพระธุดงค์ติดมาแกล้มด้วย กินซะ ไม่นาน อาณพร่างกายแข้งแรงดีมาก อย่าช้าเลยรีบ ทำภารกิจเจ้าได้แล้ว อาณพ มองจ้องเอื้องแก้วด้วยความงามทำให้มีใจประดิพัทธ์ เอื้องแก้ว กะโดดทะยาน อยุ่เหนือตัว อาณพทันที แล้วนางเปลือยกายออก เล่นเอา ผู้คนทั้งหลายน้ำลายหกด้วยเรือนร่างทีสุดๆ เกินกว่าจะบรรยายได้ เอื้องแก้ว ขย่มสุดแรงฤทธิ์ อาณพ ไม่เคยมีความรู้สึกเลยแต่ครั้งนี้ จิต มันแกว่างแน่นอน อาณพ หลุดจากสภาพอานาคามีแล้ว แล้วถ้าจบอย่างนี้ เอื้องแก้ว ต้องได้เข้าโพธิ์สัตว์แน่นอน แต่ทว่า เอิ้องแก้วก็แอบ นึก เสียวซ่านแค่วินาทีเดียว ไม่ข้าม ไปได้ยังคง เป็นปถุชน บนวฏสงสารเช่นเดิม …. ทันใดนั้นเจ้าเมืองเสด็จมา เชยชม การร่วมสังวาส ครั้งนี้ยังแอบมีใจต่อ อิงมะโย ถึงชมว่า แหมนี่ถ้าไม่เป็นเดนของ อริ ข้ายังงัยก็ต้องขอเชยชม 5555 เวลาผ่านไปเนิ่นนาน จนกะทั่ง ถึงจุดสุดยอด อ้า!!!!! อาณพร้องสุดเสียง ร้อง เพรี้ยง ! แท่งแก้ว แท่งแก้วแตกแล้ว แต่ทว่า เอื้องแก้ว ยังไม่สุด ขย่มสุดแรงอีกทีแล้วร้องสุดชีวิต โอ้ยยยยยยยยย ! จากอารมณ์ที่ หวังจะให้คนรัก หลุดพ้นไปอานาคามี บัดนี้เตลิดแล้ว ร่างกายทีสวย เสื่อมอาคมทันที คืนร่างเป็นเอิ้องแก้วสามัญชน คนธรรมดา หา! เสียงแรกที่ร้องคือ เจ้าเมืองขอม ไม่ ไม่ ไม่ใช่ ,,,,,,,, ใช่สิ ข้าคือเอื้องแก้วเอง ไม่ ไม่ไม่จริงเจ้าเมืองเสียใจอย่างสุดซึ้ง ชักดาบหมายสังหารอาณพ แต่ทว่า แม่เฒ่าร้องอย่าๆๆๆๆๆๆๆ เดี๋ยวน้ำ นั้น ไม่ขลัง แต่เจ้าเมืองไม่ฟัง แล้วเลือดขึ้นหน้า เจ้านก ฮูกรู้ใจนายมันบินไปจิกตา โอ้ยยยยยยยยยย มีดนั้นห่างจากเป้าหมาย แต่ เอื้องแก้ว กับก้มหัวรับ เสียงดัง โบ๊ะ!ยังกับมะพร้าวที่บอกด้วยมีดโต้ โอ้ยยยยยยยยย เอื้องแก้วร้องด้วยความเจ็บปวด อ้ากๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พ่อจ๋า พ่อจ่าช่วยด้วย………ย ไม่ทันแล้ว เอื้องแก้วล้มลง ลูกพ่อ……………. เอื้องแก้วเจ้าทำอย่างนี้ทำไม อาณพถาม เจ้ารักข้าใช่มั้ย ป ป เปล่า ข้ารัก พระธรรมของเจ้าต่างหาก ข้ามิรักเจ้า อาณพเสียใจยิ่งเพราะคิดว่า เอื้องแก้วรักมันยอมตาย แล้วเจ้ารักใคร เล่า………….ข้ารักพระรุปนั้น ทีปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบมิใช่ คนธรรมดาอย่างเจ้า แม้ชาติหน้ามีจริงขอให้ข้าได้ศึกษา พระธรรมกับเจ้าเถิด อาณพ พ่อ…………….พ่อ จ๋า ลูก เจ็บมั้ย พ่อไม่เจ็บหรอกพ่อ ฉันจะไปแล้ว พ่อ สวดมนต์ให้ฉันฟังหน่อยสิ ……….. ลูกพ่อสวดไม่ไหวแล้ว ฮือๆๆๆๆๆๆ พ่อรักลุกนะ จ่ะพ่อ ก ฉ ฉัน ก็รั……………ก กกกก รักพ่อจ่ะ สิ้นเสียง เอื้องแก้วเงียบไป ลูก!!!!!!!! ไม่มีเสียงตอบ มิงๆต้องตาย เจ้าเมือง เฮี้ย เอ้ย……เจ้าเมือง มองเห็นคนทีมันรักที่สุด ตายเพราะ มือมัน มัน เลย แทงตัวเองตายแล้วล้มลงทับเอื้องแก้ว แล้วพูดว่าชาติหน้ามีจริง ไม่ว่าเอ็งจะรักข้าไหม ข้าจะรับใช้เองชั่วชีวิต ……….. แล้วก็สิ้นใจ มิงอีเฒ่าวันนี้ มึงกะกูอยุ่ร่วมโลกกันไม่ได้แล้ว เหตุการณ์จะเป็นอย่างไร ตามต่อ ขอส่งก่อน……….

และเมื่อ ผู้เฒ่า โกธรจัด นั้น ได้ร่ายอาคม เนรมิต ให้ ไฟนั้น ท่วม ถ้ำ แต่ทว่า หา ทำอะไรยะโฮได้ ไม่ เพียงแค่ อาภร ไหม้ แต่ ร่างกายริยี่หร่าเลย เลือดขาว หลั่งริน ออกมาพรั่งพรู ยะโฮ ไม่ยอมให้เสียโอกาส รีบกะโดด หวัง ตักดื่ม แน่นอน เมื่อดื่มแล้วมันจะเป็นอมตะ นิรันกาล อย่าให้มันกิน เลือดขาวนะ ผู้เฒ่าร้อง อาณพ กะโจนขวาง พลาง ง้างดาบ ฟันที่คอ ฉับ!ยะโฮ คอกระเด็น มันตายแล้ว ….อาณพร้อง ดีใจลิงโลด แต่ทว่า หัวของยะโฮกลับมาติดกับร่างตามเดิม5555555 ไม่มีทำข้าได้ พวกเจ้าเตรียมตัวตาย ยะโฮ หยิบทวนมา แล้ว พุ่งเป้า ไปที่อาณพ ระวัง! ผู้เฒ่าเห็นว่าไม่ทันแน่ เลยกะโดดรับ หอกนั้น ทันที ฉึบ! หอกทะลุ หัวใจ ผู้เฒ่าและหัวใจ ของอาณพ แต่อาณพ แค่ อก ไม่ถึงหัวใจ อ๊าก! ผู้เฒ่าร้อง ปริ่มใจจะขาด โอ้ยข้าเจ็บเหลือเกิน ผู้เฒ่า เดินออกมาคาหอกนั้น แล้ว พูดว่า เอาปิ่นปักผม ของมัน แทงมัน จุ่มด้วยเลือดขาว อย่าลืม….. ผู้เฒ่า ฉวยวินาทีตาย นั้นปล้ำแย่งปิ่นจากหัวยะโฮ เอ้าอาณพ ปิ่นลอยละลิ่ว มาตรงมือ แต่ทว่าไม่ได้จุ่ม เลือดขาว อาณพ คว้าได้ กะโดดแทง ที่อกยะโฮ โอ้ยๆยะโฮร้อง พลางดึงปิ่น ที่ทำจากองคชาติ ไม่ออก อ้าๆๆๆๆๆ มันร้องทรมาน แต่ทว่าปิ่นที่ไม่จุ่มเลือดขาว กับทำให้มันมีพลังเพิ่มขึ้น55555555 กูไม่ตายโว้ย นางหยิบดาบ ฟันผู้เฒ่าทันที ผู้เฒ่าเสียเลือดมากอยู่แล้ว ฉับ”ร่างผู้เฒ่าฟุบลง ตรงอกอาณพทันที ข้าๆ ข ข้า ขอฝาก หัวใจข้า ให้เจ้า ข้าเคยทำเจ้าตายในอดีตชาติ บัดนี้ ข้า ขอคืน กรรมและชดใช้ให้เจ้า เจ้าเห็นภาพมั้ย อาณพมีหรือจะไม่เห็น ข้าเห็น วันนี้ ขอให้กรรม ที่ข้าเคยทิ้งเจ้าให้ตาย จงหมดกันด้วยเถิด ว่าแล้ว ผู้เฒ่าเอามือ ขวัก หัวใจ ออกมา เป็นแก้วสีชมพู หัวใจนี้เป็นหัวใจรัก ที่ข้ามีต่อเจ้ามาหลายร้อยปี บัดนี้ ให้เจ้าเก็บไว้ว่าแล้วผู้เฒ่า ก็ นำหัวใจเพชรชมพู ใส่ลงตรง หัวใจอาณพ มัน ไม่เคยมีความรัก ชีวิตมันมีแต่ความใคร่ มีแต่ความรักเท่านั้น ที่จะฆ่ามันได้ ข้า ข ข ต้องไปแล้ว หากข้าได้เกิดภพเดียวจะเจ้า สอนกรรมฐานให้ข้าด้วย พระธรรมๆ อยู่ไหน อาณพ พระธรรมอยู่ในใจพ่อ เฒ่า ข้าขอ ข อ อย่า อย่างหนึ่งจะได้มั้ย ได้สิ กอดข้าแล้วเรียกข้า ว่า น น้ นอ น้องหญิง สักครา น้ำตาไหลพรากทั้งอาณพและผู้เฒ่า น้องหญิง ….สิ้นเสียงเรียกน้องหญิง ผู้เฒ่าสิ้นลม คาอ้อมกอดของอาณพ ฮือๆๆ ข้าเสียใจ อาณพ ผู้เฒ่า ก่อนที่จะสิ้นลมแอบ เอามือ จุ่มเลือดขาวแล้วกลืนกิน เข้าปาก เยี่ยงนี้ เองหาก วันใดที่ เกิดเจอกันย่อมทำให้ เกิดห่วงแห่งกามได้ ทั้งคู่ในภพนี้จึงพยายามไม่เจอกัน 55555 แม่ยะโฮ รีบกลืนกิน น้ำเลือดขาว อาณพใช้ผ้าเช็ด อนิจจาไม่ทัน 5555 ข้าเป็นอมตะแล้ว 555 หากเจ้า รักตัวกลัวตายจงอยู่เป็นสวามีข้า จะยกโทษตาย ให้ 5555 อีนังมารบ้า มึงต้องตายวันนี้ อาณพไล่ฟันครั้งแล้วครั้งเล่าหามิโดนเลย ถึงโดนก็มีระคายผิวหนัง 5555555 แต่ทว่า ยะโฮสำคัญผิด น้ำกามนั้น เป็นเดนแล้วไม่สามารถ ขลังอย่างที่คิดได้….อาณพปล้ำฟัดใหญ่ ดึงปิ่นที่อกออกแล้วแทง ด้วยเลือดขาว แต่มิอาจเป็นผล จนล้มลง ยะโฮไม่รอโอกาส เดินสามขุม ไปที่กระทะไฟ งั้นต้องเผากันแล้ว 555 จะทำอย่างไรดี พลันได้เสียง คำพูดของผู้เฒ่ามันแพ้ความรัก หยิบหัวใจชมพูออกมาจากอก แล้ว พูดว่า “ข้าแต่พระธรรมผู้ประเสริฐ กว่าสิ่งทั้งหลาย บัดนี้ลูกจะขอสู้ต่อพยามาร ยะโฮ ขอท่าน ให้ ปัญญาข้าด้วย อานพ โยนหัวใจชมพู ขึ้นฟ้า หัวใจตกลงมาแตก แล้วกลายเป็น กะจกเงาบานใหญ่ มีภาพพระธรรม เกิดขึ้นมา พูดว่า “ ลูกเอ๋ย อันความงามของสังขารมิคงที่จง บอกกฏไตรลักษณ์แก่นางแค่นี้ ทุกอย่างจะสู่สามัญ”555 มนต์บทไหนๆ ก็ทำร้าย ข้ามิได้ดอก ไอ้หนุ่มหน้าโง่ อาณพนั่งนิ่งท่าสมาธิแล้ว ภาวนาว่า “ อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา “ นางนั้น เห็นร่างตัวเองในกะจกที่งดงาม แล้วค่อยๆๆๆๆๆเสื่อมลงหนังติดเนื้อเหี่ยวย่น เน่าเหม็น อะไรนี่ มนต์สามคำนี้ทำลายข้าได้ มิใช่มนต์หรอกยะโฮ มันคือพระธรรม เกิดขึ้นตั้งอยู่และดับไป สังขารมิใช่ของเจ้า ยืมเขามา หากเจ้ายึดสังขาร นี้ มันก็ต้องเสื่อมสลาย ไม่ ไม ไม่จริง จริงอันธรรมคือ>>
ธรรมชาติ อันธรรมชาติของมนุษย์นั้น มีเกิด แก่ เจ็บตาย ท่านก็ต้องแก่ และตาย เช่นกัน หา! ข้าต้องตาย ข้าไม่อยากตาย เอาสิ ไม่อยากก็ไม่อยาก ร่างนั้นค่อยๆ เน่าเหม็น ไปเรื่อย ๆ โอ้ย ข้าทรมาน อาณพส่งกะจกให้ดูอีกยิ่งเห็นยิ่งทรมาน โอ้ยข้ารับไม่ได้โอ้ยๆๆ ข้า ทารมาน ฆ่า ข้าเถอะๆๆอาณพ มองด้วยหางตาแล้วพูดว่า ไม่ต้องฆ่าเจ้าหรอกไม่ช้า เจ้าก็ต้องตาย …..อาณพเดินหันหลังกลับไป ร่างค่อยๆเน่าเปื่อย ลงๆๆๆ มันอารามหยิบทวน หวังที่จะแทง แต่ในใจจริงมันต้องการให้อาณพแย่งทวน แล้วแทงมันต่างหาก เพราะสังขารที่เสื่อม แต่ทว่า มันล้มลง ทวนเพิ่มความเร็ว ทิ่มอาณพ ฉึก อาณพ ประมาท คิดว่า หมดแรงแล้ว อาณพ ถูกแทงทะลุ อก อืม…..ดีแล้ว ที่เจ้าฆ่า ข้า ๆ ก็มีกรรมไม่ได้บรรลุธรรมเสียที วันนี้ ข้าขอหมดเวรกับเจ้า เถิดอาณพแข็งใจเดินไป ที่หน้ายะโฮ อันความรักนั้น บริสุทธิงดงาม มิได้ต้องการสิ่งใด หากรักนั้นเหมือนเหรียญมีสองด้าน มีทั้งคุณและโทษ แต่ถ้าเจ้ารักเป็น ความรักนั้น บริสุทธิ์กว่าที่เจ้าคิดรักนั้นมิต้องการอะไรเลย แม้การรักตอบ รักนั้นไม่ต้องมีสิเหน่หาหรือการครอบครองดอกเจ้า รักนั้น อยู่กลางอากาศและกลางใจของคนผู้นั้น รักเป็น จะไม่ทุกข์ รักไม่เป็นมันย่อมเปลี่ยนแปลงเป็นความพยาบาท เห็นแก่ตัว ช่วงชิง ยื้อแย่ง ด่าทอ กัน ทำให้เรียกรักนั้นว่า การเห็นแก่ตัว ถ้าเจ้าอยากมีรัก เจ้าต้องรักทุกอย่างรักคนต้นไม้ธรรมชาติ ป่าเขาและเพื่อนมนุษย์ ด้วยกัน และความรักที่ยิ่งใหญ่ คือรักของพ่อแม่เจ้า เพราะรักที่พ่อแม่ให้นั้นบริสุทธิ์ มิได้หวังอะไรเจ้ามีแม่ไหม มีสิ “ แม่เจ้ารักเจ้าฟูมฟักยุงไม่ให้กัด พัดวีเจ้าเลี้ยงเจ้า แม่เจ้าสอนว่า ให้เจ้าเป็นคนดี เจ้าเป็นดีแล้วหรือยัง เจ้ายึดในกามยึดในสังขาร ยึดยศฐาบันดาศักดิ์ เจ้าลืม คำแม่สอน “ ก่อนที่เจ้าจะโต เจ้าจงฟังคำนี้ ไม่ต้องรวยล้นฟ้า แต่ขอให้เป็นคนดี เท่านี้ แม่ก็ภูมิใจเกินพอ” สิ้นประโยคนี้ ยะโฮร้องไห้ น้ำตาที่ไม่เคยหลั่งมาสองร้อยปี ไหลพรั่งพรู น้ำตาอาบแก้มยะโฮ น้ำตากับกลายเป็นน้ำกรด กัดเซาะ ร่างกายค่อยๆ ละลายลง ข้าๆๆ รักแม่……แม่จ๋าหนูรักแม่ บัดนี้ ร่างที่แข็งแกร่ง อ่อนยวบ ทรุดลง ทำไมข้าซาบซึ้งขนาดนี้กับสิ่งที่เจ้า พูด ออ เค้าเรียกพระธรรม ยะโฮ พระธรรม หาได้ที่ไหน หาได้ ที่ใจของเจ้าเองมีคนสอนสั่งเรียก พระพุทธเจ้า ๆๆ ใช่ อยู่ที่ไหน ท่าน นิพพานไปแล้ว นิพพานคืออะไร นิพพานคือการไม่เกิดยะโฮ ทำไมไม่เกิดหล่ะ เจ้าทุกข์อยู่หรือเปล่า ทุกข์มาก ค่ะ เป็นเสียงค่ะเสียงแรก ในสองร้อยปี ทุกข์ นั้นก็เกิดพร้อมการเกิด ๆเป็นทุกข์ เจ็บก็ทุกข์ตาย ก็ทุกข์ เข้าใจแล้ว ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ยะโฮ ปล่อยโฮ อออกมา น้ำตาค่อยๆ ไหล ยิ่งไหลร่างการยิ่งละลาย อาณพ ถ้าข้าได้เกิดอีกทีขอเกิด ในถิ่นที่มีพระธรรมนะ ได้สิ ข้ารับปากเจ้า ……. จริงนะ จริงสิ รับปากเจ้า ให้เจ้าชดใช้กรรม หนึ่งพันปีมนุษย์เสียก่อน แล้วค่อยไปเจอกัน ข้าจะรอสอนพระธรรมให้เจ้าและ จะทำให้เจ้าเข้าใจความรัก “ ยะโฮละลาย เหลือแต่หัว แล้วพูดประโยคสุดท้ายว่า…………ข้า ๆ ข้า ๆๆ ข้า ร รักเจ้า……….อาณพยิ้มทีมุมปากแล้วพูดว่า ข้า ๆๆ สงสารเจ้า หัวใจยะโฮสลายทันที สิ้นเวรกันทียะโฮ …….. อาณพเดินออกมาพาร่างที่ใกล้สิ้นลมแล้วยืนหน้าผาตรอมใจ กล่าวดังๆว่า บัดนี้ถึงเวลาที่พวกเราจได้เรียนพระธรรมกันแล้วเมือข้าตาย จงบวชเป็นภิกษุกันด้วยเทอญ ชาวเมืองและทหาร ของยะโฮพากันบวชให้อาณพ ผู้เผยแพร่ พระธรรม บัดนี้ พระธรรมเดินทางมาถึง ตอนล่างแล้ว สิ้นกรรมกันที ครั้นเมื่อตายครบทั้งห้าคนแล้ว นั้น ทาสเวลาก็ มาบอก การแก้ไขให้ฟังดังนี้ 1 พวกเจ้าทั้งห้า ต้องกล่าวอโหสิกรรมกันทุกคน ว่าไม่มีเวรต่อกัน 2 วันใดที่เจ้าทั้งห้านั่งกรรมฐานพร้อมกัน สิ้นภพรักทุกชาติ ไม่มีเวรต่อกัน 3 วันที่เจ้าทั้งห้าเกิดมารักกันอีกหากใครเห็นแก่ตัวอีก จะเกิดแย่งกันทุกภพ 4 หากใครคงนึงรักคนนึง ด้วยหัวใจบริสุทธิ์ ไม่ทำลายด่าทอ สาปแช่ง หรือ ให้ร้ายกัน คนนั้นจะเจอรักแท้ 5 หากใครคนนึงสามารถ ทำให้อาณพ ณ ปัจจุบันชาติได้ อานาคามี คนนั้นได้สะกิทาคาด้วย 6 วันพระ ที่จะถึงนี้ให้เจ้าเปล่งว่าจา ว่าอโหสิกรรม กันด้วย แค่นี้ทุกอย่างจะจบ ภพนี้ สำคัญที่สุดห้ามยึดภพ ถ้ายึดภพ จะเกิดการเกิด ถ้าเกิดจะเกิด อยาก ถ้าอยากจะปรุงแต่ง ถ้าปรุงแต่งจะหลง ถ้าหลงจะหลงไม่รู้จริง ถ้าหลงไม่รู้จริง จะ เกิดการเกิดอยู่ดี ดังนั้น ลืม เรื่องทั้งหมด แล้วอสิกรรมต่อกัน ขอให้ภพใหม่พวกเจ้าจงสร้างทางนิพพานด้วย พูดจบทุกคนต่างไปชดใช้กรรมกัน ทุกคน ขอจบตำนาน มหากาพย์ยะโฮ ณ บัดนี้ สวัสดีฯ
Admin
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อ  kittytitti Sat Mar 19, 2011 5:59 am

พึ่งอ่านจบค่ะ สนุก ซาบซึ้งสุดๆ

ไม่น่าเชื่อว่าชาตินี้จะมาเจอกันหมดนะคะ T_T
kittytitti
kittytitti

ตั้งหัวข้อ  orOOor Sat Mar 19, 2011 1:52 pm

กว่าจะอ่านจบ ตาลายย

orOOor

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics