Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» เป็นอาการตอนนอนหลับ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม หมูกบลา มาลงเจ้าค่ะ EmptyFri Sep 30, 2011 3:51 am by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม บุศบก และ เสด็จแม่ มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม หมูกบลา มาลงเจ้าค่ะ EmptyTue Sep 27, 2011 4:38 pm by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม รินทิป และ กินบ่เสี้ยง มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม หมูกบลา มาลงเจ้าค่ะ EmptyTue Sep 27, 2011 4:32 pm by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม หมูกบลา มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม หมูกบลา มาลงเจ้าค่ะ EmptyTue Sep 27, 2011 4:28 pm by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม ฤๅษีตาไฟ มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม หมูกบลา มาลงเจ้าค่ะ EmptyMon Sep 26, 2011 4:14 pm by Admin

» ไหว้พระ9วัดกรรมฐาน9กองวันที่ 9 เสริมความก้าวหน้าในชีวิต กับอ ก๋ง
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม หมูกบลา มาลงเจ้าค่ะ EmptySat Sep 03, 2011 8:21 am by Admin

» อยากดูดวงจัง
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม หมูกบลา มาลงเจ้าค่ะ EmptyFri Aug 12, 2011 5:57 am by Arthitiya koomchai

» ปิดตำนาน สาริกาลิ้นทอง เลิกถ่ายพลังเมตตา หมดแล้วจริงๆ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม หมูกบลา มาลงเจ้าค่ะ EmptySun Aug 07, 2011 1:08 pm by Admin

» ~~~ ` • • ดู เนื้อคู่ โชคลาภ โดยใช้ ไข่ กับ ใบไม้ Free !!! • • ’ ~~~
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม หมูกบลา มาลงเจ้าค่ะ EmptySat Jul 16, 2011 3:22 am by Admin

Affiliates
free forum

ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม หมูกบลา มาลงเจ้าค่ะ

Go down

ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม หมูกบลา มาลงเจ้าค่ะ Empty ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม หมูกบลา มาลงเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Admin Tue Sep 27, 2011 4:28 pm

เจาะ กรรม รหัสนาม หมูกบลา เอิ๊ก อี่เอีกกกกก เช้าแล้ว ณ เชตะวัน พระพุทธเจ้าทรงบิฑบาตร วัตร เจ้ากบน้อย ตัวนึง นาม ซูฉี้ ร้องเพลง ด้วยความลิงโลด ............อ๊บอึ๊กๆ มะอะอุ ฯ (กบร้องบาลี 5555) ตัวผู้ จนพระองค์ มา นั่งกรรมฐาน ใต้ต้นบัลลังค์ พระองค์ฉันแล้วสวดมนต์ ...........กบน้อย ไม่เข้าใจ หรอกว่า พระองค์ ท่องอะไร รู้แค่ว่า เสียงเพระดีจัง คนๆ นี้ กบน้อย นั่งฟังด้วยปิติ และยินดี .........บางครั้ง มันล่าเริง...........ท่อง มนต์ อิติปิโส ตาม พระองค์ ทรงตรัส ว่า .........รู้ภาษา มนุษย์หรือเจ้ากบน้อย ใยมาร้องแข่ง กับเรา หึ............กบน้อย งงๆ แล้ว ก้ร้อง ตอบไปว่า ออีอยยยมะอุๆๆๆๆๆๆๆ ( แปลว่า หม่อมฉันก้ไม่รู้หรอก เห็น ท่าน สวดเพราะจับใจดี ก็ฟังทุกวั้น ) พระองค์ พระสรวล แล้วก็ เข้ากุฏิไป เจ้ากบ รอเวลาเช้า ยามนี้ออกไปหากิน จับแมลงมาเสียมากเลยด้วยอยากฟังเสียงพระองค์.............พระองค์ กบน้อยไม่เข้าใจ แต่ ก็ฟังเพราะดี ..............พระองค์สวด ก็ฟังเพราะดี ............แหมๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เห็นใคร ๆ มาถวายของ พระองค์ ก้กะโดดๆๆ ไป เอาแมลงไปให้ พระองค์ ก็มองแล้วพูดว่า .........แมลงยังเป็นๆ เลย นะ เรารับไม่ได้หรอก..............กบน้อย ร้อง ว่า อีอบๆออ มอะออะ (แหม อย่าให้ข้าเจ้าเสียความตั้งใจเลยท่านเป็นพระเสียงเพราะจั้งข้าชอบ นะๆๆๆๆๆๆๆ ฉันเถอะ ) มิได้ หรอกกบน้อย แมลงยังเป็นๆ อยู่เลย โธ่ ทำงั้ยดี ......กบน้อย ก็เลยกลับ ไป ...ที่รัง ...........จนวันหนึ่ง กบน้อยคิดได้ อิๆๆๆๆๆๆๆ อย่างนี้ ต้อ้งปรุงสุกกอ่น.........กบน้อย นำแมลง มารวมๆ กัน แล้ว เอาไปไม้ ไปคาบไฟ ที่เตาถ่าน หลังเชตะวันมา ....อิๆๆๆๆที่นี้ ต้องรับ แน่ๆๆๆๆๆเลยยยยยยยย อ๊บๆ ไฟเผา แมลง จนสุก แล้วใส่ตอง ลับลาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มันดีใจ ร้องเพลง ร้องเสียงดังจังเลย ก็ไม่เคยดีใจ ร้องแล้วได้ อะไร ก็สบายใจดี " มันคาบ ผ่าน ป่าไผ่ ด้วยดีใจสุดซึ้งๆๆๆๆๆๆ เย้ๆๆๆๆ อ๊บๆ ๆๆๆ พระองค์ สวดมันแล้วววววววเย้ๆๆๆๆๆ มันนั่งฟังอย่างดีใจและสุข ทันใด นั้น ผัวๆๆๆๆๆๆๆๆ เด็กน้อย ตีกบ ที่หัว มันดิ้น ทุรนทุรายยยยยยยย แต่พยายามกะเสือกกะสน ไปจนได้ แล้ว ก้ ตายต่อหน้า พระพักตร์ ..........พระองค์ ทรงตรัส ว่า ............ถึงเจ้าจะเป็นเดริฉาน ไม่รู้ภาษาคน แต่เจ้ายังมีอารมณ์ อยากฟังธรรมเรา กบเอย อาหารนี้ เราจักฉัน ขอให้เจ้ามีสุข ในปรโลกด้วยเทอญ แค่นี้ เอง กบน้อย เสวยร่างกาย เป็น เทวดา มีที่ร้อย โยชน์ อายุไข 500อสงไขย .........กบน้อยที่ไม่รู้พระธรรมเลย แลไม่เข้าใจ บทสวดเลย เพียงแค่ได้ฟังมนต์ พิธีกอ่น ตาย ยังได้ อานิสงเยี่ยงนี้ แล้วเรา มนุษย์ อ่านออก ฟังรู้เรื่อง ๆๆๆๆๆๆ ไปสวรรค์ อย่างน้อยไม่ได้ อายกบมัน ............เด็กน้อย เก็บกบไป ผัด พระองค์ก็ตรัสว่า ใยเลย มาตีในเขต พุทธาวาส เยี่ยงนี้ แม่ข้าป่วย ไม่มีอาหาร กบต้วนี้ เป็นอาหารแม่ข้า พระองค่อย่าทรงโก
ธรเลย ...........พระองค์ยิ้มๆที่มุมปากแล้วพูดว่า ใยเลย จะโกธรเจ้า เจ้าเป็นลุกกตัญญุ บัดนี้ เธอทั้งสองคนมีบุญเจอกันชาติหน้าเป็นแน่แท้ๆๆๆๆๆ และแล้ว ก็ไม่เคยมีใครรู้ว่าเป็นอย่างไร จนเจ้ากบ ร้องว่า .......ข้าเบื่อสวรรค์ ข้าอยากฟังเสียงสวดแล้วรู้เรื่อง ขอตัดอายุไข ไป โลก ไปเกิด เพื่อศาสนา และฟัง พระสวดอีกครั้งหนึ่ง ได้ สิ .............เกิมามาเป็น นังมู่ณ ชาตินี้ กรรม ไม่มีเลย มีบุญติดมาโลกกรรมปวดหัวไม่ทราบสาเหตุ.........ด้วยถุกตีหัวก่อนตาย...............จะหายก็ต่อ เมื่อได้เด็กน้อยคนนั้น ในชาตินี้ เป้นผัว.....โชคดีนังมู๋ ขอให้เจอ เจ้าเด้กกตัญญู ด้วยเทอญฯ...............บุญที่ควรสร้างปล่อยกบ และ บุชา พระด้วยอาหารปรุงสุกเท่านั้น............ม่าม่าอย่าใส่ครับ..........อิๆๆๆๆๆๆๆๆ และเปิดมนต์ ซีดี ฟังทุกเช้าชีวิตจะดีขึ้น หรือ เปิด ธรรมฟังตอนตีห้าทุกวัน รับรอง ชีวิตเปลี่ยน ทันที เลย ......รวยยยยยยยยยยย ชาตินี้ กล้วแม่ เพราะสงสารแม่ เด็กนั้น อดตายครับ....
........
Admin
Admin
Admin

https://a-gonk.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics