Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» เป็นอาการตอนนอนหลับ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม รินทิป และ กินบ่เสี้ยง มาลงเจ้าค่ะ EmptyFri Sep 30, 2011 3:51 am by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม บุศบก และ เสด็จแม่ มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม รินทิป และ กินบ่เสี้ยง มาลงเจ้าค่ะ EmptyTue Sep 27, 2011 4:38 pm by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม รินทิป และ กินบ่เสี้ยง มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม รินทิป และ กินบ่เสี้ยง มาลงเจ้าค่ะ EmptyTue Sep 27, 2011 4:32 pm by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม หมูกบลา มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม รินทิป และ กินบ่เสี้ยง มาลงเจ้าค่ะ EmptyTue Sep 27, 2011 4:28 pm by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม ฤๅษีตาไฟ มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม รินทิป และ กินบ่เสี้ยง มาลงเจ้าค่ะ EmptyMon Sep 26, 2011 4:14 pm by Admin

» ไหว้พระ9วัดกรรมฐาน9กองวันที่ 9 เสริมความก้าวหน้าในชีวิต กับอ ก๋ง
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม รินทิป และ กินบ่เสี้ยง มาลงเจ้าค่ะ EmptySat Sep 03, 2011 8:21 am by Admin

» อยากดูดวงจัง
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม รินทิป และ กินบ่เสี้ยง มาลงเจ้าค่ะ EmptyFri Aug 12, 2011 5:57 am by Arthitiya koomchai

» ปิดตำนาน สาริกาลิ้นทอง เลิกถ่ายพลังเมตตา หมดแล้วจริงๆ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม รินทิป และ กินบ่เสี้ยง มาลงเจ้าค่ะ EmptySun Aug 07, 2011 1:08 pm by Admin

» ~~~ ` • • ดู เนื้อคู่ โชคลาภ โดยใช้ ไข่ กับ ใบไม้ Free !!! • • ’ ~~~
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม รินทิป และ กินบ่เสี้ยง มาลงเจ้าค่ะ EmptySat Jul 16, 2011 3:22 am by Admin

Affiliates
free forum

ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม รินทิป และ กินบ่เสี้ยง มาลงเจ้าค่ะ

Go down

ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม รินทิป และ กินบ่เสี้ยง มาลงเจ้าค่ะ Empty ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม รินทิป และ กินบ่เสี้ยง มาลงเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Admin Tue Sep 27, 2011 4:31 pm

เจาะกรรม รินทิป ยามนั้นเกิดเป็นชาย ชอบดื่มสุรา แม่ขอร้องให้เลิก กับด่าทอ แม่ ให้เสียหาย และ หยิบเงินแม่ไป กินเหล้า จนวันนึง มีงานที่พระธาตุ แห่งหนึ่งทางเหนือ นายสุข นักดื่ม ทำการชวน เพื่อนๆ ดื่ม ใกล้ๆ งานวัด งานวา เกิดอยากกินกลับแกล้ม ขึ้นมา.........จึงขโมย วัว ที่จะมาไถ่ถอน ไปกิน ทางวัด ไม่ทราบเลย เจ้าของวัว เสียอานิสงฆ์ มาก ทำใจไม่ได้ ที่วัวหาย ร้องฟูมฟาย กลายเป็นกลับแกล้มอันโอชะ เสียแล้ว แม่ทราบข่าว ก็นำเงินไปใช้ แต่ นายสุข กลับไม่พอใจ ไปขอเงินคืน เกิดเรื่องวิวาท กัน ในที่สุด ปังๆ!!!!!!!!! กะสุนดังขึ้น แม่นายสุข ล้มลงตายคาที่ กรรมนี้ เอง ทำให้ ผู้ใหญ่ไม่เอ็นดู และ เป็นหนี้ง่ายทำรัย ก็ติดขัดเรื่องเงินๆทองๆ ไปเสียหมด จึงให้รีบแก้ไขดั้งนี้ 1ไถ่โคทีวัดทางเหนือ 2กราบเท้าขอขมากรรมแม่ ในชาตินี้ให้แม่ เปล่งวาจาว่า อโหสิกรรม แค่นี้ทุกอย่างจบครับ การทำบุญที่ดี คือ ชำระหนี้แทนสงฆ์ ครับ ก่อนตายสร้างกุศล กรรมดี ดังนี้ ..........สำนึกผิดแล่ว สร้างพระประธานให้ แม่ชาตินี้ มีบ้าน ครับสำนึกผิดแล้ว สร้างพระธาตุ ชาตินี้ มีทรัพย์มาก สำนึกผิดแล้ว ใช้แรงงาน ช่วยวัดกวาดโบสถ์ ชาตินี้ เงินคล่อง หากชาตินี้ ทำเหมือนในอดึต สามขอ้นี้ ชีวิตจะมีสุข ในบัลดลสิ้นกรรมจางลงทันที ครับ..........โรคกรรมเจ็บท้อง หรือสีข้าง ด้วยกะสุนนั้น โดนนะ ตำแหน่งนั้น ครับ........

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Tue Sep 27, 2011 4:32 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Admin
Admin
Admin

https://a-gonk.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม รินทิป และ กินบ่เสี้ยง มาลงเจ้าค่ะ Empty Re: ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม รินทิป และ กินบ่เสี้ยง มาลงเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Admin Tue Sep 27, 2011 4:32 pm

เจาะกรรม รหัสนาม กินบ่เสี้ยง
เจาะกรรม ยามนั้น มึงเกิด เป็นสาว กลางคืน เที่ยวเสาะ แสวงหา ชายแก่ที่ร่ำรวย จนมึงเจอ จนได้ เป้นคนแก่ ที่รวยมาก มึงรีดนาทาเล้นจน ตาแก่ หมดตัว และมึงก็ทิ้ง ตาแก่ ได้ ไปบวช ครั้นแล้วมึงเจอกับเขา กับ สบประมาท มิยอม ใส่บาตร ให้ ว่า โง่เอง เย้ยว่า ต้องหากินกับ ผ้าเหลือง กรรมนี้เอง ส่งผลให้ติดปากมา แต่อดีต โรคกรรมจึงมากับ ปาก คอ เช่น ไอ ฟันไม่สวย เป็นต้น กว่าจะสำนึก ได้ ก็ต่อเมื่อตาแก่คนนั้น ใกล้บรรลุธรรม เธอ จึง คิดได้ ไปขอขมา และยก เกวียนให้ หลวงปู่ นาม เกิด ไว้ใช้ นั่งกรรมฐาน รอนแรม ไป ไกล กุศลทิ้งท้ายนี้ ทำให้เธอ ได้บุญ แต่บุญ มันรอนแรม ไป จึงต้องหากินในต่างแดน หรือไปนอก เจ้าค่ะ หรือ เป็นเซล งาน ที่ไม่อยู่กับที่ รวยยยยยย เจ้าค่ะ ครั้น ต่อมา หหลวงปู่เกิด ได้ ใกล้นิพพาน เธอ บริจาค ยาประดงเลือดให้ ชาตินี้ เธอจึง มีชีวืตยืนยาว เจ้ากรรม อยากให้เธอ ทำอย่างนี้ 1 หา พระชื่อเดียว กับ ท่าน เกิด " มาคล้องคอ เป็นนามคลแต่เธอด้วย ว่าแจ้งเกิด แล้ว 2 ให้เธอมิกล่าว คำ ด่าตอ่ พระ แม้ผ้าเหลืองก็เถอะ 3 ให้ถวายจีวร 4 ไม่ด่าคนในเขตวัด 5 ชาตินี้อย่าหลอกคนแก่ 6 ถวายรองเท้า ให้พระ ทำแค่นี้แล้วแผ่เมตตาไปให้หลวงปู่ เกิด แค่นี้ท่านไม่ติดใจเอาคความครับผม ด้วย ท่านว่า คุณเปป็น มารมาลองใจนั่น เอง ชาตินี้ จะมีมาร มาขวางทางปฏิบัติ คุณเช้าค่ำ 55555555555555555 ตอ้งหาทางปราบเอาเอง .......
.ครับ ผม
Admin
Admin
Admin

https://a-gonk.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics