Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» เป็นอาการตอนนอนหลับ
ขออนุญาต นำบทความเจาะกรรม รหัสนาม มิ่งโกมุศ มาลงเจ้าค่ะ EmptyFri Sep 30, 2011 3:51 am by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม บุศบก และ เสด็จแม่ มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาต นำบทความเจาะกรรม รหัสนาม มิ่งโกมุศ มาลงเจ้าค่ะ EmptyTue Sep 27, 2011 4:38 pm by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม รินทิป และ กินบ่เสี้ยง มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาต นำบทความเจาะกรรม รหัสนาม มิ่งโกมุศ มาลงเจ้าค่ะ EmptyTue Sep 27, 2011 4:32 pm by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม หมูกบลา มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาต นำบทความเจาะกรรม รหัสนาม มิ่งโกมุศ มาลงเจ้าค่ะ EmptyTue Sep 27, 2011 4:28 pm by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม ฤๅษีตาไฟ มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาต นำบทความเจาะกรรม รหัสนาม มิ่งโกมุศ มาลงเจ้าค่ะ EmptyMon Sep 26, 2011 4:14 pm by Admin

» ไหว้พระ9วัดกรรมฐาน9กองวันที่ 9 เสริมความก้าวหน้าในชีวิต กับอ ก๋ง
ขออนุญาต นำบทความเจาะกรรม รหัสนาม มิ่งโกมุศ มาลงเจ้าค่ะ EmptySat Sep 03, 2011 8:21 am by Admin

» อยากดูดวงจัง
ขออนุญาต นำบทความเจาะกรรม รหัสนาม มิ่งโกมุศ มาลงเจ้าค่ะ EmptyFri Aug 12, 2011 5:57 am by Arthitiya koomchai

» ปิดตำนาน สาริกาลิ้นทอง เลิกถ่ายพลังเมตตา หมดแล้วจริงๆ
ขออนุญาต นำบทความเจาะกรรม รหัสนาม มิ่งโกมุศ มาลงเจ้าค่ะ EmptySun Aug 07, 2011 1:08 pm by Admin

» ~~~ ` • • ดู เนื้อคู่ โชคลาภ โดยใช้ ไข่ กับ ใบไม้ Free !!! • • ’ ~~~
ขออนุญาต นำบทความเจาะกรรม รหัสนาม มิ่งโกมุศ มาลงเจ้าค่ะ EmptySat Jul 16, 2011 3:22 am by Admin

Affiliates
free forum

ขออนุญาต นำบทความเจาะกรรม รหัสนาม มิ่งโกมุศ มาลงเจ้าค่ะ

Go down

ขออนุญาต นำบทความเจาะกรรม รหัสนาม มิ่งโกมุศ มาลงเจ้าค่ะ Empty ขออนุญาต นำบทความเจาะกรรม รหัสนาม มิ่งโกมุศ มาลงเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Admin Thu Mar 17, 2011 5:46 am

นามรหัส " มิ่งโกมุศ" เรื่องราวของคุณน่าจะอยู่ราว ๆ ร 5 ครับเกิดเป็นเสนาอามาตย์ ที่คุมกะทรวงการคลัง มีไร่น่าสาโทมากมาย แต่ทว่า ไปหลงรักสาวเจ้าเข้าให้มีนาม ว่า บงกช คุณนั้นทั้งรักทั้งหลง ทุ่มสุดชีวิต ที่ บงกชหารักคุณไม่ คุณจึง ออกอุบาย โดย การ ใช้อำนาจขุนคลัง ให้ พ่อแม่เธอ นั้น มาเข้าพบ ด้วย กล่าวเรื่องภาษี ว่าฉ้อ แต่ทว่าหากได้ พบ หน้า บงกช คุณ จะยอมยก และหากได้แต่งงานกะคุณ " หลวงราช ลงท้ายว่า เบิกราช บริบูร ไม่ค่อยแน่ใจ นัก จะทำการ ลดหย่อนภาษี และไม่ คิดค่า เหยียบแผ่นดินหากมีของมาจากเมืองจีน และแล้วอีสาวเจ้าไม่ยอมเนื่องด้วย มีท้อง คุณมิรู้ทำการปล้ำเธอ อนิจจัง ลูกแท้ง! คุณตกใจมาก รีบพาเธอไปหาหมอ แต่การแพทย์ในสมัยนั้น แค่ตกเลือดก็รักษายากแล้ว ลูกเธอตาย และมินาน จากนั้น เธอก็เสียชีวิตลง กรรมที่พยายามบีบบังคับเธอนั้น เองส่งผลให้ ชาตินี้อาจต้องอยู่กินหรือเจอคนที่ไม่รัก มาพัวพัน และถ้าเค้าเล่นงานหนัก อาจ เป็นบ้านน้อยคน ต้องระวังให้มากเรื่องนี้ สุดท้าย คุณใช้อำนาจปกปิดคดี แต่ทว่าวิญญาน นั้น กล่าวไว้ว่า หากแม้ ได้เกิดเป็นหญิงฉันใด ขอให้ปัญหาเกี่ยวกะมดลูก หรือต้องแท้งเหมือนเธอ เป็น วิบากกรรม ของคุณครับ ต่อมา เมื่อคุณได้ย้ายไปประจำ ภาคเหนือได้สร้างองค์กฐิน ให้เธอ และ สร้างพระธาตุ ไว้ทางแถบ เชียงราย เจ้ากรรมเลยอ่อนกำลังไปเยอะ ดังนั้น รีบแก้ไข 1 อย่าแนะนำส่งเสริมหรือทำเองเกี่ยวกะการทำแท้งในชาตินี้ 2 ทำบุญโรงศพ อุทิศให้เธอ 3 ถวายหลังคากะเบื้องโบสถ์ไปให้เธอ 4 หากพบนี้ เคยโดนขืนใจหรือบังคับขุ๋ให้รัก หรือเสพกาม ให้ถือว่ากรรมนั้นยกเลิกไปแล้ว ช่วงวัยรุ่น 5 ไม่ควรทำราชการในชาตินี้ หากทำครบ แล้วไปขอพรพระพรหมได้ สองข้อทุกอย่างที่ขอจะสำเร็จ ครับ อาการกรรม ปวดมดลูก ไม่ทราบสาเหต และ เจอคนที่เราไม่ชอบมารัก และต้องทนอยู่ ที่สำคัญเด็กนั้นเกาะขา ๆจะปวดแบบสาเหตุ ไม่มีเช่นกัน หาก ทำบุญเกี่ยวกะเด็กไปให้ จะหายดีครับ กุศลฝ่ายดี สร้างพระธาตู และทอดกฐิน หลังคาโบสถ์ และ เคย สร้างรุปเหมือนพรหม ครับ แก้ไขครบเรือ่งจบ ครับ ชาตินี้ เน้นเรืองเด็กมากๆ ทุกอย่างจะดี อาชีพทีเกี่ยวกะเด็กทำไม่ขึ้นครับ แต่อาชีพที่เกี่ยวกะการเงิน หรือโลหะทำแล้วรวย ด้วยเหตุมี วาสนา เป็นขุนคลังนั่นเอง ของนำโชค เครื่องเงิน ของอวมงคล หมูหัน ครับ ทำหมดตามนี้ วิญญาณ เธอจะสงบใจไม่เอาเรื่องราวครับ มิ่งโกมุศ ............
Admin
Admin
Admin

https://a-gonk.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics