Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» เป็นอาการตอนนอนหลับ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม แก้ว เ้ก้า มาลงเจ้าค่ะ EmptyFri Sep 30, 2011 3:51 am by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม บุศบก และ เสด็จแม่ มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม แก้ว เ้ก้า มาลงเจ้าค่ะ EmptyTue Sep 27, 2011 4:38 pm by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม รินทิป และ กินบ่เสี้ยง มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม แก้ว เ้ก้า มาลงเจ้าค่ะ EmptyTue Sep 27, 2011 4:32 pm by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม หมูกบลา มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม แก้ว เ้ก้า มาลงเจ้าค่ะ EmptyTue Sep 27, 2011 4:28 pm by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม ฤๅษีตาไฟ มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม แก้ว เ้ก้า มาลงเจ้าค่ะ EmptyMon Sep 26, 2011 4:14 pm by Admin

» ไหว้พระ9วัดกรรมฐาน9กองวันที่ 9 เสริมความก้าวหน้าในชีวิต กับอ ก๋ง
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม แก้ว เ้ก้า มาลงเจ้าค่ะ EmptySat Sep 03, 2011 8:21 am by Admin

» อยากดูดวงจัง
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม แก้ว เ้ก้า มาลงเจ้าค่ะ EmptyFri Aug 12, 2011 5:57 am by Arthitiya koomchai

» ปิดตำนาน สาริกาลิ้นทอง เลิกถ่ายพลังเมตตา หมดแล้วจริงๆ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม แก้ว เ้ก้า มาลงเจ้าค่ะ EmptySun Aug 07, 2011 1:08 pm by Admin

» ~~~ ` • • ดู เนื้อคู่ โชคลาภ โดยใช้ ไข่ กับ ใบไม้ Free !!! • • ’ ~~~
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม แก้ว เ้ก้า มาลงเจ้าค่ะ EmptySat Jul 16, 2011 3:22 am by Admin

Affiliates
free forum

ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม แก้ว เ้ก้า มาลงเจ้าค่ะ

Go down

ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม แก้ว เ้ก้า มาลงเจ้าค่ะ Empty ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม แก้ว เ้ก้า มาลงเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Admin Sat Mar 19, 2011 3:43 am

VIP แก้ว เก้า ความอดทนเป็นเลิศ ดี ใช้ได้ เลยตั้งแต่ ดูทางโทรศัพย์ เอ้า วันนี้ ดูให้ ฟ้าเปิด แล้ว .............เรื่องราวของมิงเกิดขึ้นในสมัย อู่ทอง " มีนาม ว่า ไอ้ปลั่ง ในภพนั้น มิงเป็น นักเลง หัวไม้ งานการไม่ทำ อาชีพที่มิง ถนัด คือรับจ้างกะทืบคน ....ด้วยความเป็น นักเลง คนจึงคร้ามในความโหด ทีมิงมี แต่ทว่า ดูเหมือนจะไม่เท่ารัย แต่ สิ่งที่เป็นกรรมก็อุบัติชึ้น พี่ปลั่ง คืนนี้ ที่ เมืองใน( เมืองสุโขทัย) มีงาน ไหว้ องค์ขาว ( พระขาวพูดได้) เราไป เที่ยวกันดีกว่า ลูกน้อง มิงกล่าว ก็ดีหว่ะ งานนี้ กุจะไป เพลงยาว กะ อี ส้มมัน เห็นเค้าว่าสวยนัก 555555 แหมพี่อยากเป็นเขย ท่าน หลวงหล่ะสิ 5555 ถ้าพี่ได้มันนะ พี่สบายเลย 5555 พวกมันหัวเราะพลาง พร้อมยกสาโท เอ้าดื่ม เว้ย เขย บางหลวง คนใหม่ 555555 และแล้ววันที่ วิบากกรรมมิงก็มาถึง ไอ้ปลั่ง ! เป็นวันที่มีคนพลุกพล่านมาก รวมถึงแม่ของมิง ซึ่งมาโดยไม่บอก กล่าวเล่าสิบนั่ง ขาย ขนม จอก อยู่ ในงาน มีออกร้านชาวบ้าน ต่างๆ กลัวมิง พากันให้กินฟรี ........ แต่ทว่า อีส้ม มากับ ไอ้ ทิดจันทร์ ...ซึ่ง มันมาติดพันอยุ่ ....มิงแขวะว่า ...ไอ้ห่า หมาวัด เม่งอยากเด็ดเฟื่องฟ้า หว่ะ .....ทิดจันทร์ มองแล้วยิ้มๆ ไม่ว่าจนกะทั้ง เดินไปที่ตีนบรรได้ พระขาว อีส้มเห็นท่าไม่ดี พี่จันทร์ ไหว้เสร็จแล้วกลับเถอะพี่ ฉันว่า ไอ้ปลั่งมัน ทะแม่งๆ น่าพี่ อืม พี่ก็ว่า แต่ว่าเราเฉยๆ ก็คงไม่มีอะไรมั้ง ไอ้ทิดจันทร์ เป็นผู้มีอาคมดี มันจึงไม่สะทกสะท้าน อะไร เพราะมันมีดีกรี เป็น ลุกศิษย์ ขรัว วัดใต้ ซึ่ง คงกะพันชาตรี ........เฮ้ย ที่นี่วัดเหนือนะโว้ย มาเดินหวาน ชื่นกัน ไม่สบอารณ์ พี่ ไอ้ปลั่ง กล่าว อ้าวพีปลั่ง .......ฉันก็เดิน ทุกที่ในสุโขทัยแหล่ะพี่ .....อ้าวไอ้ ส กวนส้นตรีนกุสิ อ้าวพี่ ..........ฉันพุดผิดตรงไหน พี่อย่าหาเรื่องฉันดีกว่า ........มิงแน่หรือว่ะ ไอ้จันทร์ ฉันไม่นักเลงดอกพี่ฉันคนทำมาหากิน ..อ้าวไอ้เฮี้ย มิงก็ว่ากู ไม่ทำมาหาแดค สิ ไอ้ ส มิงมาดวลกะกู เลยดีกว่า ........กุให้มิงเลือก ไม้ หรือมีด ......... ไม่หรอกพี่ฉันกลับก็ได้ ........ฉันไม่กล้ามีเรือ่งกับพี่ดอก .555555555 ดี แต่กูอยากมี มิงรุ้มั้ยว่ากุรัก อีส้มมัน .........พี่ ส้มจะแต่งกะฉัน เดือน อ้ายนี้แล้ว นะ ........หา ไอ้ ส งั้น มิ่งอ่ย่าสมหวังเลย พูดพลาง ไอ้ ปลั่ง ถือดาบเข้าประชิด ....ไอ้จั น หยิบคมแฝก จากย่ามออกมา งั้นฉันต้องล่วงเกินแล้วนะ .......เหตุการณ์ ชุนละมุน .....แม่เสี้ยงๆๆๆๆๆๆ ไอ้ปลั่งตีกันกะได้จันทร์วัดใต้ ชาวบ้าน ผู้หวังดี ..........วิ่งมาบอกหน้า ร้านแม่มิง ......แม่เสี้ยง วิ่งด้วยความห่วงลุก ไอ้ปลั่งอย่า งานบุญ นะ เดี๋ยวตกนรก นะ ไม่ทั้นแล้ว ไอ้ ปลั่งฟัน โฉ๊ะ เข้าให้ ที่หัวไอ้ จันทร์ ........ แต่มันหนังเหนียวสวนด้วยไม้ โอ้ยยยยยยยย ไอ้ปลั่งร้อง ไอ้ส มิงหนังดี งั้น สิ ไอ้ ปลั่งหยิบก้อนหินทุ่ม กะหวังผล ที่หัว ไอ้ จันทร์ ......อ๊ากกกกกก ตุ๊บๆๆๆๆๆๆๆ หินไปโดน หัว โอ้ยยยยยยยยยยย .....ครืนๆๆๆๆๆๆๆ แต่ทว่า คนที่ล้ม ไม่ใช่ไอ้จันทร์ กับเป็น แม่ มิงเอง ..............แม่!!!!!!!! เลือดทะลัก มันสมองทะเล้น.....น่าสยดสยองดีแท้ แม่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไอ้จันทร์ เข่าอ่อน มิงทำแม่กุ ตายไอ้ส อย่าอยู่เลย........มัน ฟ้างดาบไป ฉึก !!! คนที่ล้มไม่ใช่ ไอ้จันเป็น อีส้ม ......หา!!! ส้ม ไอ้จันทร์ เข้าไปกอด ส้มไว้ แล้วไอ้ปลั่งได้ที ....เอาน้ำมันที่ กำลังเดือดจาก กะทะ ราดไป......อ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ....ไอ้จันร้องด้วยเสียงอันโหยหวน............. พี่หนี่เร็ว พ่อเม็งว้า มา.........ทิ้งให้สามฃีวิตนอนร้องระงม .........กรรมนี้เอง ส่งผลให้ .........1 ไม่สมหวังคู่ พลัดคู่ 2 มีปัญหากับบุตพกาลีบ่อยๆ......... 3 มีโรคผิวหนังหรือเคยโดนน้ำร้อนลวก ประมาณนั้น ...ที่สำคัญ งานวัดล่มอีก ต่างหาก ทำให้ทำอะไรมัก ไม่จบ ต้องมีภาค สอง ตลอดติดต่ออะไร มัก ห่างออกไป ไม่ตอบรับคำ .........อาการกรรม ที่มีดปักอก อีส้ม ทำให้มิงนั้นจะแปรป ที่อก ตลอด ต้องรีบแก้ไข 1 มิงต้องไปสุโขทัย ไหว้พ่อขาวพระพูดได้........ขอขมา ที่ทำงานล่ม 2 ไม่ฆ่าสัตว์ ตั้งแต่ปลาเป็นต้นไป 3 อย่าแย่งผัวชาวบ้านเค้า หากเป็นเมียนอ้ย ให้อยู่ตามกรรมจนกว่าจะเลิกเอง ........4 ไม่ทำร้ายสัตว์ ด้วยไฟ ทั้งเป็น เช่นเผามดแมลงลวกหอยแครงด้วยไฟ .........งดทำตามนี้ แล้ว แผ่เมตตา ไป ให้พวกมันสามคน แค่นี้ ชาตินี้ กรรมจะอ่อนกำลังลง ทำให้ ........ชีวิตครอบครัว ผาสุขครับ ..........กรรมดี มีแค่อันเดี่ยว เอง..................ให้นาคขี่คอ ทำให้ชาตินี้ .........ยามตกทุกข์จะมีคนคอยช่วยเหลือ เดชะบุญก่อนตายสำนึกผิด ที่ทำแม่ ตาย .......สร้างเจดี ที่เมืองสุโขทัยไปหาเอา กู ไม่เห็น ........แล้ว กรวดน้ำเจดีย์นั้น ๆ ชาตินี้ คำด่า ที่เกี่ยวกะแม่ เช่น ย ม ห้ามด่าคนเด็ดขาด ครับ ........ดังนั้น 12 สิงหานี้ห้ามพลาด กราบเท้าแม่ขออโหสิกรรม แม่เปล่งวาจาออกมาเมือ่ไร หายกรรมกับแม่ทัน ที ครับ ดังนั้น หากมีลุก ๆ จะดื้อบรรลัย ครับ รีบทำครับความกตัญญุ จึงเป็นบุญของคูณที่สุด ก่อนทำบุญกับพระทำให้พระที่บ้านทุกครั้ง แล้วจะหมดกรรมครับ..........โชคดี ไอ้ปลั่ง.........
Admin
Admin
Admin

https://a-gonk.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม แก้ว เ้ก้า มาลงเจ้าค่ะ Empty Re: ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม แก้ว เ้ก้า มาลงเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Admin Sat Mar 19, 2011 3:50 am

20-07-2010, 04:05 PM #952
nopalak
สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 105

ขอบคุณค่ะ อาจารย์ ไปถึงสุโขทัยเชียว แต่ว่ารู้สึกชอบและผูกพันกับทางเหนือมากกว่านะคะ แต่มาเกิดเป็นคนอิสาน ก็แปลก เจ็บแปล๊บๆ ที่หน้าอกบ่อยๆ ค่ะ เคยดิ้นต่อหน้าหมอมาแล้ว หมอก็ทั้ง X-Ray ทั้ง อัลตร้าซาวด์ ไม่เจออะไร ไม่รู้สาเหตุ ให้ยามาทดลองกินก็ไม่หาย วันแม่นี้ตั้งใจจะไปกราบแม่ รู้สึกมาก่อนหน้านั้นว่าจะไปกราบแม่ จะได้ไปหรือเปล่าต้องดูอีกที ปีที่แล้วก็ไม่ได้ไป แต่ส่งเงินไปแล้วก็โทรศัพท์ไปหา แม่ก็ให้พรมา ตอนนี้หาของขวัญให้แม่อยู่ ว่าจะให้พระมงคลเกษม 3 ถ้าไม่ได้ไปคงต้องส่งไปให้ ปฏิญาณตนไว้ว่าชาตินี้จะไม่ทำให้แม่เสียใจ เพราะแม่เสียใจเพราะน้องๆ มามาก อยากมีเวลาเลี้ยงดูท่าน แต่ก็ปฏิบัติไม่ได้ ด้วยภาระหน้าที่ทำให้ต้องอยู่ห่างแม่ แต่ก็ส่งเงิน ส่งยา ไม่เคยขาด ให้แม่มาตลอด แม่เดือดร้อนเพราะน้องๆ ก็ช่วยตลอด แม่จะให้พรเป็นประจำ ชอบมากเวลาแม่ให้พร รู้สึกเหมือนเป็นน้ำทิพย์ชโลมรดหัวลงมา ถ้าสงสัยอะไรจะขอสอบถามอาจารย์เพิ่มเติมนะคะ
Admin
Admin
Admin

https://a-gonk.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics