Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
» เป็นอาการตอนนอนหลับ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม วายุภักษย์ มาลงเจ้าค่ะ EmptyFri Sep 30, 2011 3:51 am by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม บุศบก และ เสด็จแม่ มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม วายุภักษย์ มาลงเจ้าค่ะ EmptyTue Sep 27, 2011 4:38 pm by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม รินทิป และ กินบ่เสี้ยง มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม วายุภักษย์ มาลงเจ้าค่ะ EmptyTue Sep 27, 2011 4:32 pm by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม หมูกบลา มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม วายุภักษย์ มาลงเจ้าค่ะ EmptyTue Sep 27, 2011 4:28 pm by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม ฤๅษีตาไฟ มาลงเจ้าค่ะ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม วายุภักษย์ มาลงเจ้าค่ะ EmptyMon Sep 26, 2011 4:14 pm by Admin

» ไหว้พระ9วัดกรรมฐาน9กองวันที่ 9 เสริมความก้าวหน้าในชีวิต กับอ ก๋ง
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม วายุภักษย์ มาลงเจ้าค่ะ EmptySat Sep 03, 2011 8:21 am by Admin

» อยากดูดวงจัง
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม วายุภักษย์ มาลงเจ้าค่ะ EmptyFri Aug 12, 2011 5:57 am by Arthitiya koomchai

» ปิดตำนาน สาริกาลิ้นทอง เลิกถ่ายพลังเมตตา หมดแล้วจริงๆ
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม วายุภักษย์ มาลงเจ้าค่ะ EmptySun Aug 07, 2011 1:08 pm by Admin

» ~~~ ` • • ดู เนื้อคู่ โชคลาภ โดยใช้ ไข่ กับ ใบไม้ Free !!! • • ’ ~~~
ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม วายุภักษย์ มาลงเจ้าค่ะ EmptySat Jul 16, 2011 3:22 am by Admin

Affiliates
free forum

ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม วายุภักษย์ มาลงเจ้าค่ะ

Go down

ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม วายุภักษย์ มาลงเจ้าค่ะ Empty ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม วายุภักษย์ มาลงเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Admin Tue Apr 05, 2011 8:36 am

เจาะกรรมแบบไตรภาค และภพแรกพร้อมกัน กับ นามรหัส " วายุภักษย์ " ณ บัดนี้ ........"เจ้าชายสิทธัตถะ สวรรค์คตแล้ว องค์มหาสมณโคดม นิพพาน แล้ว พระพุทธเจ้า ปรินิพพาน แล้ว เสียงร้อง อื้อ อึง ระงม ขมเกลียวทั่ว กรุงกบินฯ และหัวเมืองน้อยใหญ่ ณ ตรงนั้น พศ 0 เสียงร้อง แปลง่ายๆ ได้ใจความว่า พระพุทธเจ้า ตายแล้ว หรือนิพพาน แล้ว ดังไปยัง สามโลก และโลกที่เราจะไปหา ตัวตน แห่ง วายุภักษย์ ภพแรก คือ สวรรค์ นั่น เอง ณ สวรรค์ ชั้น แปด แห่ง มหาพรหม ต่าง ๆ ยังมีพรหม รูปหนึ่ง ชื่อวิรัชกร พรหม ประมาณนั้น (ฟังไม่ชัดเจน) ที่นั้น มี พ่อแม่ ลูก และตัว ลูก คือ อามิตตาราดา เป็นลูกสาวของพรหมผู้นี้ ..........พ่อๆ ๆ พ่อจ๋า เสียงอะไรเล่าจึงดังเยี่ยงนี้ แม้พรหมโลกยังได้ยิน ชัดเจน กะนั้น คือเสียงอันใด พ่อจ๋า ..........อ๋อ เสียงนั้น เป็นเสียงมนุษย์ขาล กัน บอกกัน ว่า มหาสมณโคดม นิพพานแล้ว อะไร เล่าท่านพ่อนิพพาน อ่อ คือชั้น ที่อยุ่ บอกตำแหน่งของคนนั้น รึ ต่ำกว่าเรา กี่ ชั้น ท่าน พ่อ............ อุเหม่ บัดสีปากนัก เจ้า พระพุทธเจ้า อยุ่สูงกว่า เรา หลายชั้น น้อย ก็มี สี่ห้าชั้น ลุกยา อะไร! ทำไม มนุษย์ ผู้ต่ำต้อย ถึงอยุ่สูง กว่าเรานัก เพราะนนุษย์ ที่จะอยุ่ สูงกว่า เรานั้น ไม่มีกิเลสแล้ว ไม่ต้องมาเกิด อีก เกิดคืออะไร ท่าน พ่อ ! คือการไปเป็นมนุษย์อีกรอบ แล้ว พวกเราหล่ะท่านพ่อ ต้องเกิดอีกไหม เกิดสิลูกรัก แต่ว่า นาน หลาย พัน อสงไขย เสมือนไม่เกิด มีพระพุทธเจ้าอีก ร้อย องค์ เราถึงเกิด นานเยี่ยงนั้น เลย หรือ ท่านพ่อ นานจนเราเสวยสุขได้ ตลอด ไม่หิว ไม่อิ่ม ไม่ทุกข์ อะไร เล่าท่านพ่อเรียกทุกข์ ทุกข์ นั้น คือความเสียใจอย่างยิ่ง ต่าง ๆ หิว ก็ทุกข์ เกิดก็ทุกข์ ตายก็ทุกข์ โอวววว ลูกไม่เข้าใจตาย เกิด นะ ท่านพ่อ เล่าให้ฟังหน่อยสิ แล้ว ท่าน พรหมวิรัชกร ก็เล่า ทุกอย่างการเกิดแก่เจ็บตาย เป็นทุกข์ พวกพรหม ก็มีวันตาย เรียกจุติไปเกิด................บังเอิญ มีพรหมท่านหนึ่ง ต้องไปเกิด.......อย่าๆๆๆๆ!!!!!ข้าไม่อยากเกิดเป็นมนุษย์ มันทรมานนนนน พ่อ ท่าน ทำไม เค้าร้อง ประมาณ ทารุน เยี่ยงนี้ ก็เขา กลัวทุกข์ เพราะเขาเคยเสวยร่างเป็นมนุษย์มาแล้ว โห มันหน้ากลัวเยี่ยงนี้เลยหรือ การเกิด พรหมรัชกร พยักหน้า ถามยาวทำไม ไม่อยากเกิดหรือ เปล่าๆ ๆๆท่านพ่อ อยากรู้เฉยๆ อืม เอากล้องแว่นฟ้ามา ดูสิ แล้ว พรหมรัชกร ก็ ส่อง ให้ลูกดู เห็นคนร้องระงม ทั้งการเกิดแก่เจ็บตายยย พ่อ เศร้า จัง อะไรนะ! เศร้าจัง อะไร เจ้ารู้จักเศร้า หรือ ใช่ๆๆๆๆท่านพ่อ เศร้า อุเหม่ ทำไมเป็นเช่นนี้ พวกเรามีฤทธิอุเบกขา ไฉนลูกเศร้า ได้ ไม่รุ้สิ สงสารพวกเขา เราช่วยเขาได้ ไหม ช่วยได้ แค่ลิขิต ให้มีความเป็นอยุ่ แบบมนุษย์ ที่ดีขึ้น แต่ ช่วยนิพพานไม่ได้ ลูกเอ๋ย ทำไม่ ท่านพ่อ นิพพาน เหนือทุกสิ่งในโลก ขอพรไม่ได้ ต้องเกิดเป็นคนมีทุกข์ และหาทางดับทุกข์ด้วยตัวเอง จึงนิพพาน หา!!!!!ต้องไปเป็นคน ทำไม พรหมเฒ่า ถึงไม่อยากไปหละ เพราะท่าน กลัวว่า จะไม่ บรรลุธรรมแล้วต้องเป็นมนุษย์ หรือตกนรก ที่นั่น ร้อนหน้ากลัวมาก โหท่านพ่อ ลูกอยากไป โลกมนุษย์แล้วสิ ให้ลูกไปนะ ลุกอยาก นิพพาน ไม่เกิดเสียแล้ว บ้านะ ลูก ที่นี่มีสุข เสวย ไม่มีขอบเขต สร้างฤทธิ์ได้ไม่จำกัด จะเอาอะไรอีก พูดบ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆนะลูก ค่ะพ่อ แล้วหัวใจเธอก็คิด ถึงแต่นิพพาน ไม่ยอมหาย อยากจะไปใจจะขาด อยากไปหาพระพุทธเจ้า ครุ่นคิดอยู่นาน จน วันนึง ก็มาถึง ..................

ต่อ อันสองกับ ภพแรกและวิบากกรรมของวายุภักษย์ ...........อามิตตะราดา เดินมาที่สำนัก เทพยากรณ์ ปู่ เฒ่า ข้ามีเรื่องอยากถาม พอช่วยฉันได้ไหม มีเรือ่งอันใดเล่า อามิตตะราดา ผู้เลอโฉม ว่า มา 55555555555 ข้าอยากเป็น มนุษย์ อะไรน้า........... ! หูข้า ๆ ฝาดไปหรือเปล่า องค์หญิง 555555555555 ไม่ฝาดหรอกข้าอยากเป็นมนุษย์ จะไปนิพพาน................เจ้ารู้จักพระนิพพานด้วยหรือ ใครบอกเจ้า.................พ่อข้า บอก 55555555555 แล้วเจ้าทำไมอยากนิพพาน ก็พ่อท่านบอกว่า ไม่ต้องมาเกิด อีก อ้าวววว แล้วโลกพรหมไม่สุขหรืองัย สุขสิ แต่ มันก็มีทุกข์ ทุกข์เยี่ยงรัย ข้าไม่เคยเห็นในโลกพรหมนี้ มี กาม มีรัก มีเผ่าพันธ์ และมีแต่ทำฤทธิ์อวดกันไปวันๆ หาสาระไม่,,,,,5555555555 คิดได้ คิดดี 555555 แล้วพ่อเจ้ารู้เรื่องหรือยัง บอกแล้ว โดนด่า มา สามราตรีแล้ว หาว่าข้าบ้า ดิ้นรนอยู่สบายๆ ไม่ชอบบ 555555555 ก็จริงของเค้า555555 โธ่ท่าน ข้าเป็นงานเป็นการนะเนี่ย ท่านยัยมา หัวเราะข้าเยี่ยง จำอวดเช่นนี้ 5555555555 ก็มันขำ เป็นพรหม ก็ดีแล้ว พันอสงไขย ก็ หาประมาณยิ่งนิพพาน ไม่แพ้กัน ต่างกันตรงมาเกิด นี่เอ่ง 55555555555 นั่นแหละที่ข้าไม่อยากเกิดเป็นคนอีก คนมีแต่ทุกข์ อ้าววววววว! แล้วจะเกิดเป็นคนทำ หอกอะไรองค์หญิง ........ ผู้เฒ่า มาปามรถ ข้าเยี่ยงนี้เลยหรือ 55555ก็มันจริงนี่ ท่าน มนุษย์มีทุกข์ เป็น เผ่าพันธ์ มีทุกข์ เป็นสมบัติ ฯลฯ แล้วท่านอยากมีทุกข์ หรือ ข้าอยากมี อะไรน้า!!!!!!!!!!ข้าอยากมี ได้ยินมั้ย ปู่หนวดยาววว ข้าชักโกธรแล้วนะ.............เจ้าพูดอะไรน่ะ โกธรเจ้ารู้จักด้วยหรือนี่ ทำไมไม่รู้ ไม่สมหวังในส่งที่อยากได้เร็วๆ โกธรสิ อ้าว งั้น น ท่านหญิงก็ไม่พรหม แล้ว................อุเบกขาๆ ๆๆๆ 555555555 เอางี้มีทางมั้ยจบ เบื่อฟังแล้ว ปู่หนวดยาวววววว5555555555ได้สิ มีทาง !!!!หาเย้............จริงหรือ ท่าน จริงสิ ข้ารู้ ข้าเห็น 555 ทำเยี่ยงรัย ท่าน ปู่เฒ่า ผู้สูงส่ง 5555555555 เมื่อกี้ องค์หญิ่งยังว่าข้าหนวดยาวอยู่เลย ทำไมมายอกันเล่า55555555 เอาน่ะท่าน ท่านสูงส่ง ไม่เก่งจริงไม่เป็นเทพพยากรณ์ บน โลกพรหมนี้หรอกน่า บอกมาดีๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ได้ ทางหนี่ง ทำผิดกฏสวรรค์ เช่นไป สมสู่กับเทวดา อากาศ( เป็นเทวดาชั้น เกรด F (กุไม่กล้าพูด) แล้วกฏสวรรค์จะเล่นงานเอง แล้วข้อสองหล่ะ ปู่ ต้องท้องไม่มีพ่อ ............ หา ทำไมแรงเยี่ยงนี้ แล้วมีข้อสามมั้ย มีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อยู่จนครบ พันอสงไขย .................หมดอายุพรหม 55555555 อันหลังไม่ไหว เบื่อรอ อะไรน้า เจ้ารู้จักคำว่าเบื่อหรา............ทำไม? เบื่อนี่มัน ไม่มีที่นี่หรืองัย ..............ชะลอย ฟ้าดินคงห้ามเจ้ายากแล้ว 5555555555555555ข้ารู้ ข้าเห็น 5555555 งั้น ข้าไปก่อน หล่ะ ไปไหน ไปสมสู่กับเทวดา อากาศ เดี๋ยวก่อนนนนนนนน ทำไมอย่าไป สมกับ เทดาที่มี ภริยาแล้วหล่ะ ทำไม หล่ะ ปู่ เลยภพมนุษย์ ลงไป อ้าวววววววววมีต่ำกว่ามนุษย์หรา มีสิ................อะไรปู่ นารก อะไรนะ นรก อืมเห็นท่านพ่อบอก แต่ไม่เป็นรัย ช่างมัน แค่ห้าร้อ ยปี มนุษย์ เล็กน้อย ทนได้ เพื่อนิพพาน หา!!!!!!!!!! อ่ย่าเชียวน้า มันร้อน ..........ข้าทนได้ ไปหล่ะ,,,,,,,,,,,,,,,,,,แย่แล้ว ใจที่มุ่งนิพพานจนไม่กลัว ลงต่ำกว่ามนุษย์ จะทำยังงัยดี นี่ องค์หญิงของเรา เอาหล่ะสิวุ่นแล้ว ฟังอันสาม ส่งงานก่อนครับ........................

วันนี้เมื่อกลับมาวิมานพรหมแล้ว อามิตตาระดา แต่งชุด ทองบางเฉียบ สวมทรัดทรวงสีทอง เห็นปทุมถันคู่งาม เอวคอดกิ่ว นุ่งผ่ายกหน้า สีทอง แต่ ผ่าข้างอวดเรียวขา กำไรทองล้อม มรกตช่างสวยราว เทพเลขาไม่ปานนนนนนนนนนน เมื่อเดินทางมา ณ วิมานกากาศ มีเทดาอากาศมองกันตาค้าง เทวดามีสองพวก คือพวกไม่เสพกามแล้ว จะนั่งกรรมฐาน ส่วนพวกเสพกามอยู่ ก็แสดงท่า ร่วมรักกัน อยู่ ณ วิมานตน ชะอู้ยยยยย งามยิ่งนัก องค์หญิงอามติตะราดา งามจริง เด็ดมายลโฉม ให้ ชาวอากาศได้ยลโฉมงามจับใจจริงๆๆๆๆ เหล่าเทวดาก้อล้อก็สิบกันน้ำลายหก............รวมถึง เทวดา ที่นั่งกรรมฐาน เพิ่มฌาน ต้องเปิดตา องค์ชาติ กะดี้กะด้า ข้าๆๆ ข้ามา ให้ ท่านเชยชม มีใครอย่ากเชยชมข้าตามข้ามา .............หา!!!! เสียงอุทาน ก้องฟ้า ทุกคนตลึง ทำไม่ ท่าน มา ต้องการเมถุนรุนแรงเยี่ยงนี้ เอ้าใคร จะจัด เชิญ ข้าไม่เอาด้วยยยยยยหล่ะ ทำไม? ไอ้เทวดา โง่ นี่ข้าไม่งาม หรือง้ย เปล่าอยากนะอยากอยู่แต่เสพแล้วต้องไป เป็นมนุษย์ ไม่มีใครเอาหรอก ท่าน หญิง ทำไมเป็นอย่างนี้ มนุษย์ นิพพานได้นะ ท่าน จริง ได้ จริง แต่พวกข้า เคยเป็นกันมาแล้ว แค่นี้ยังหวุดหวิดตกนรกเลย ได้ เป็นเทวดา แสนกัปล์ ก็ดีถมแล้ว ไม่เอาหรอก องค์หญิง ข้าไปหล่ะ ...............เหล่าเทดา แม้จะ หื่นเพียงไร แต่หามีคนกล้า ไม่ เดี๋ยว แล้วมีใครที่ กล้ามั้ย ที่หื่นๆๆๆๆๆๆสุดๆๆๆๆๆๆๆ กามมาก ตอบข้าที..................... พวกเทดาตอบพร้อมกันทันที ...................... มี!!!!!!!!!!!!!!!!! มี ใคร มันผู้นั้นเป็นใคร...................กามสูตรเทพ............. หา ! ทำไมชื่ออุบาตย์เยี่ยงนี้ .................อยู่ไหน อยู่แห่งไหน ออ อยากไปให้สม สิ อยู่ต่ำกว่าข้าอีก สามชั้นอยู่เหนือหัวมนุษย์สามศอกแค่นั้น มีหน้าที่ส่งแรงกามคุณให้คนเสพกัน ทั้งตั้งท้องและ สนุกๆ ไป ให้มีกิเลส ลองไปปรึกษา ขานั้นดูอาจมีหวัง55555555555555555555555555555 เทวดาพากันเยาะ พวกท่านเยาะเรา ทำไม หา!!! อ้าว ก็เป็นพรหมดีๆ ไม่ชอบ อยากเป็นคน ประหลาดแท้............55555555555 ก็ข้าอยากนิพพาน นี่..............โห ไม่ใช่ว่าท่านลงไปป๊าป นิพพาน ชาตินี้เลยไม่ ต้องสั่งสมบารมี ไม่รู้ว่าจะกี่ชาติกว่าจะเป็น อรหันต์ หรือบรรลุธรรม หรือ ได้ภาวนาก่อนตายยยยยยยยยย 5555555555555 มันยากแท้ ตอนพวกข้าเป็นมนุษย์ ก็ตั้งใจไว้ แต่พอจริงๆ ได้แค่นี้ก็ดีถมแล้ ววววววว กิเลส เป็นของหน้ากลัว และของสนุก ท่านต้องหักห้ามใจมันยาก ยิ่งกว่า กวนสมุทรด้วยฤทธิ นัก ข้าจะไป ขอบคุณที่บอกทาง.........................เมื่อเสด็จมา บนพื้นโลก เห็น กามสูตรเทพ ทำงานอยุ่ เอ้า ไป กันเลยใต้ต้นไม้ ตรงนี้ ลุยกันเลยยยยยยยย น้าน ต้องอย่างนั้น อ้าวคู่นี้ มีเด็กมารอเกิด ปัมกันแรงๆ ไปเลยยยยยยยยยยย หยุดก่อน ท่าน เทพกาม ทำไมทำเยี่ยงนี้ ชี้เชิญอารมณ์กาม ส่งเสริมให้เขาทำรักกันบางคู่ ไม่ใช่ผัวเมียกันนี่ บาปปปปปปปปแท้...............จัญรายยยยนัก กามสูตรเทพ หันมา นี่ ว่างมากหรือง้ย หา!!!!! มาถึงด่าฉอดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เลย เราทำงานอยู่นะ งาน ? งานอะไรของเจ้าเห็นยุ ดลใจให้คน มีกามกันโจ้งครึ้ม กันโท่ง น่าบัด นัก น่าสี นัก ไม่อยากหลุดพ้นบ้างหรือ อ้าว ก็ข้า ได้บุญแค่ ทำห้องน้ำ ให้พระแต่ดัน ไป มีรัยกะผุ้หญิงในห้องน้ำนั้น ไม่ตกนรกก็บุญโข ตอนนี้ โดนสวรรค์สั่งให้มา ทำคนให้มีกามกัน ..................เยี่ยงรัย ทำไมต้องทำเช่นนี้ บาปมหันต์นัก ..............อ้าวมายัดข้อหาล่ะ ข้าส่งแค่อารมณ์ร่วม ไปให้ เฉยๆ มันทำกันเอง ถ้าพวกมันไม่ทำกัน แล้วเผ่าพันธ์มนุษย์หล่ะ ก็ไม่มี ก็ไม่มีคน ไปนิพพาน หล่ะซิ .................หา องค์หญิ่งเข่าอ่อน หมา หามยยหมาย ความว่า คนที่จะเป็นคนต้องผ่านตัวนี้หรา ท่านนนนนนน อืมมมมมมใช่แล้ว ไม่ สมสู่กัน แล้ว เทวบุตรต่างๆ ที่สวรรค์รอเกิด จะเกิดที่ใด ท้องหมา ท้องแมวหรืองัย ไปล่ะ เสียเวลาทำงานข้าหมด ............เอาไอ้นี้ปีนข้ามกำแพงไปเลย ..........เดี่ยวท่านรบกวนหน่อย อะไรอีกนี่กวนใจจัง ข้าอยากให้ท่านทำกับข้าอย่างนี้ บ้างงงงงงงงงงงงงง หา! บ้าแล้วท่าน ข้าไม่หรอก แค่นี้ก็เละพอแล้ว ทำท่านไป ข้า นรกเลยคราวนี้ ต่ำกว่าคนอีก ไม่เอาด้วยหรอก ดู ก่อน ร่างกายข้า งดงามเพียงรัย ว่าแล้ว โฉม ก็อวดดดดดดกามเทพ หรือกามสูตรเทพตาถหลน อ้าววววววววโอววววววว งามแท้ พลันนางสวมกอด ไว้ มีหรือที่ คนมีกามเป็นเทดาจะอดใจไหว .......................เพลงรักก็เกิดขึ้น ท่านไม่กลัว แล้วหรือ กามสูตรเทพ กลัวแต่ข้ายั้งใจไม่ได้จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แต่ว่า แต่ว่าอะไร แต่ว่า ยังงัย ข้าก็สมกับท่านมิได้หรอก ทำไม ? พรหม ไม่มีเพศ ..............หา ห ห มายความว่าเยี่ยงรัย หมายความว่า ที่อวัยวะท่านไม่มีทางเข้า ต้องเปิดเฉพาะกับพรหม เหมือนกัน หรือไม่ก็ เสพทางจิตนาการ อะไรน่ะ จริงข้าๆๆเสียใจที่ล่วงเกินไป ข้าทำไม่ได้จริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไอ้บ้า ไอ้บ้ามาหรอกชิดเชย ข้าแล้ว ไม่ ทำให้ ไอ้คน บ้า คน ไม่ดี .....................ทันใดนั้นร่างกาย กามสูตรเทพกลายเป็นคน ตามวาจา ของอามิตตาระดา ทันที ด้วยเธอมีฤทธิวาจาศักสิทธิ ปริง!!!! อ้าวท่าน ทำไมทำกับข้าเช่นนี้กรรรรม งานเข้า!!! แล้วข้ากลายเป็นคนแล้วจะอยู่อย่างไร อายุไข ก็ไม่ถึง แล้วหน้าที่ก็ยังไม่หมด ตายยยยย ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตายแล้ว อีนัง บ้า มิงมาทำชีวิตกุพัง กุ ดูคนร่วมรักกัน สนุกเป็นไหนๆๆๆ อีบ้า เอ้ยยยยย อามิตฯ งง ทำไม ข้าพูดเป็นจริงหรือนี่ งั้นพูดให่ม่ ให้เจ้าเป็นกามสูตรตามเดิม เพี้ยง !!!!!!!!! แต่ทว่า หาเปลี่ยนร่างไม่ อ้าวทำไม่ไม่เปลี่ยน โธ่อีเด็กเวร คนเป็นเทวดาต้องทำดี เสกกันไม่ได้ แต่ถ้าเสกเทดาเป็นคน ได้ ด้วยฤทธิ ๆ จะแพ้ ธรรม คือความเป็นจริง กรรรมของกุไม่น่ามาเจอ มิงเลยยย อย่ามาหยาบกับข้านะ เดี๋ยวโดน อ้าววววววววววว มาทำกุเป็นคนแล้วยังมาท้าตีอีก กรรรรมของกุ แล้วจะทำงัยต่อไป หล่ะทีนี้ บ้านก็ไม่มี เสื้อผ้าก็ไม่มี กรรม ของกู กุอยากตาย เออ ก็ตายสิ จะได้ไปเกิดให่ม่ โธ่ อีเวง เอ้ย ฆ่าตัวตาย ตกนรกฮือๆๆๆๆๆๆๆๆ มาด่าข้า ๆ ไปละ อ้าววววว ไปง่ายๆ อ่ย่างนี้เลย แล้วกุจะกินอะไรนี่ มาก่อน ๆๆๆๆๆๆๆ ทำไม่อีก หล่ะ ข้าเสียใจข้าไปล่ะ เดี๋ยว ก่อน มาเสกเงินทองก่อน เงินทองคืออะไร หล่ะ โธ่ กรรมของกุ เงินมนุษย์ต้องใช้ กิน แลกเปลี่ยนซื้อ สมบัติ ได้ หรา มนุษย์ยุ่งอย่างนี้ ชักไม่อยาก เป็นแล้ว ไปดีกว่า.................อ้าว ไหงท่านปาก หมานอย่างนี้ ทำเค้า จะไป นี่เป็นบาปติดตัวเจ้านะ หา!บาป ใช่ ชาติหน้าหากเจ้าเป็นมนุษย์จริง ๆ คู่คร่องจะทิ้งเจ้าไป ตายแล้วงั้นข้าทำงัย ท่าน ก็เสกเงินให้ข้าก่อน ปิ๊ง ! ทองหนึ่งหาบอยู่เบื้องหน้า เอ้าเอาไป หมดกรรมกันที ชายผุ้นั้น มองหน้าแล้วพูดว่า เฮ้ย ง่ายๆ แบบนี้เลยหรา นังเทพ ปล่อยให้ชีวิตกุทนทรมานเป็นคนอี กแล้วมิงก็ไป เปล่าข้าลงมาเจ็ดวันแล้ว ต้องกลับ ตามกฏว่างๆ จะมาเยี่ยม ไปหล่ะ..................เดี๋ยว ก่อน สิ ................ว่าแล้ว นางก็หายไป ทิ้ง ชายคนธรรมดาไว้ ณ พื้นดินพร้อมทองหนี่งหาบ โธ่ชีวิตกู ไหนว่า เป็นเทวดาแล้วสบาย นี่ต้องมาเป็นเทวดาเดินดินแล้ว กรรรรรรรม เหตุการณ์จะเป็นอย่างไรอ่าน อันสี่ เทวดาตกสวรรค์

อันสี่ เทวดาตกสวรรค์ เมื่อเทวดาตกสวรรค์จริงๆ นี่คือคำสปประมาทเทวดาต่างหากมนุษย์กับนำมาใช้ กับคนที่ทำอะไรเหนือคนแปลก อิๆๆๆๆๆๆๆ เมื่อชายผู้นั้น ตั้งสติได้ แล้ว ก็นำทองไปฝังดินไว้แล้วนำสองก้อนมา เดินไป พี่ท่านข้าอยากได้เสิ้อผ้าและบ้าน ท่านมีมั้ย อ้าว ทำไม เหมือนเปรตเยี่ยงนี้ พ่อหนุ่ม หน้าตาก้ดี แหมผ้าผ่อน ไม่มี เรื่องกยาว อ่าท่านว่าแต่ท่านมีบ้าน และเสื้อผ้ามั้ย มีสิ ยี่สิบตำลึง( กุประมาณเอง) เอาสิ ได้ หนุ่มผู้นี้ หยิบทองให้ โห นี่มันมาก กว่า ยี่สิบนะท่าน หรือ งั้น มีรัยก็ขายมา เอาบ้านที่ดิน ร้านค้าไปเลยข้ายกให้ เอ้าเป็นเจ้าของเลย เอาทองมา ฮ่าๆๆๆ ว่าแล้ว วาณิช ก็ได้ทองไป การเทคโอเวอร์ ก็เริ่มณ พศ 0 นี่เองหรือ นี่ เพิ่งรู้ อิๆๆๆๆๆ ว่าแต่ ท่านเศรฐฐี ชื่ออะไร หรือ อย่าเรียกเรา ว่าเศรฐฐีเลยเราเป็นเทดา อ้าว แหมอารมณ์ขันจังเทวดาก็ต้องเหอะได้สิ ไหนเหาะให้ข้าดูสิ ท่าน อิๆๆๆๆๆๆๆ เอออ กุเหอะไม่ได้แล้ว ตกลงท่านชื่ออะไร อืม นั่นสิ ตกลงข้าชื่ออะไรดี หล่ะท่าน ข้ายังไม่มีชื่อเพิ่งเกิดใหม่ 5555555555555 แหมๆ ท่านอารมณืขันเยี่ยงนี้ งั้นข้าตั้งให้ เอามั้ย อิ เออ ตั้งมาเลย งั้น ท่านชื่อ สุรัยมาณ แปลว่าอะไร ท่าน แปลว่าสรวงสวรรค์ ก็ท่านเป็นเทวดางัย 555555555555 เออ สุรัยมาณ ก็สุ เอ้า ไปได้แล้วข้าจะขายของ ร้านเจ้าขาย ข้าวสาร นี่ จ่ะอีนี่ มีแต่ข้าวสาร อยากขายอะไรบอกข้า อีนี่จะเอามาส่ง ไปแล้ว ทองๆๆๆๆๆๆ รวยๆแล้ว และวาณิช หนุ่มก็จากไป ทิ้ง สุรัยมาณ ให้นี่งครุ่นคิดคนเดียวตามลำพัง พ่อค้า ๆๆ ขอข้าวหนึ่งถุงสิ รัก ห้ารูเปี๊ยด จะได้ไหม ข้าไม่ค่อยมีเงิน สักกำมือเดียวก็ได้ สงสารข้าๆ หิว ลุกข้าหิว สุรัยมาณ มองหน้า แล้วก็พูดว่า ก็ท่านแอบไปได้เสีย กับจันทาน มันระวังน้าผัวเจ้าจับดได้ จะเดือนร้อน นางทริกำนัล ตกใจท่านรู้ได้อย่างไร เอออ ข้ารู้แล้วกัน เอานี่เอาไปสามถุงเลย โห ขายเหมือนแจก เทวดามาขายเองเลย ขอบคุณมาก สุรัยมาณมองฆ้อนๆ แล้วพูดว่า ก็เทวดามาขายเอง จริงๆ นางหัวแล้วเดินจากไป...................คนมาซื้อ มากจนขายดี ด้วย เซ็งชีวิต ขายมั่งแถมมั่ง จน หมด ขายดี ทุกวัน กำไรแสนน้อยนิด จนวานิชหนุ่มงง โหเจ้านายคงรวยสิท่าขายดี เทน้ำเทท่า เอามาส่งคราวนี้มีเครื่องเทศด้วย มาส่งวางตรงนี้นะคราวนี้ จะให้ทองหรือเปล่าจะยกลูกสาวให้เลย ............สุรัยมาณมองฆ้อนแล้วพูดว่า " มิงเอาตังค์ไปแล้วไปไกล ๆ ส้นมือกุหน่อยนะ จะใช้ความคิด คิดอะไรเจ้านาย คิดว่า จะทำอย่างไรให้เทพมา มาเรา อออ อีนี่เข้าใจแล้วจะขอพร ท่านไหน เล่า บอกข้า มิงทำได้หรืองัย ไอ้บัง ทำได้สิ ก็บรวงสรวงเทดางัย มาแน่นนอน จริงด้วย!!!!! ขอบใจมิงมากเลยฉลาดจัง เออ เอาของมาวางไว้ ให้มากว่านี้สิบเท่าเดี๋ยวให้ ทองอีก ก้อนนึง แต่คราวนี้ขยายร้านให้กว้าง สิบไร เลยนะ ได้ เจ้านาย เงินดีงานเดิน ว่าแล้วร้านค้าก็อลังการงานสร้างจนใครๆ อิจฉา รวมถึงสาวๆๆๆๆๆๆๆๆ ที่มารักมากมาย แต่แล้ว สุรัยมาณไม่สน ทำพิธีบรวงสรวง เสร็จกุหล่ะ อามิตตะระดา 5555555555 สุรัยมาณครุ่นคิด เรื่องนี้หลายวัน และแล้ว พิธีก็เริ่มขึ้น....................( พัก)

แก้ไขล่าสุดโดย Admin เมื่อ Tue Apr 05, 2011 12:57 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
Admin
Admin
Admin

https://a-gonk.thai-forum.net

ขึ้นไปข้างบน Go down

ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม วายุภักษย์ มาลงเจ้าค่ะ Empty Re: ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม วายุภักษย์ มาลงเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Admin Tue Apr 05, 2011 8:40 am

เจาะกรรม วายุภักษย์ และแล้ว งานบรวงสรวง ก็เกิดขี้นทุกอย่างอลังการ งานสร้าง มากมาย รวมถึงบายศรี พรหม ที่บรรจงแต้มสีสัน สวยงาน สวรรค์เห็นหมด โอวววววววใครหน่อ ช่างประณีตจริงกลิ่นข้าวปลาอาหาร หอมถึงวิมารแมน อุเเหม่ ใครหนอจะได้เครื่องเสวย เหล่าเทวดา พรหม พากันรออ่านโองการ และแล้ว คนอ่าน ก็อ่าน ขออัญเชิญ พรหม ............เสียงเย้ ดีใจกันทั่วพรหม แต่ว่า เชิญองค์หญิงอามิตตะราดา มาเสวย เครือ่งสังเวย ด้วยเถิด และพวกฟ้องเทวดาอากาศ ทุกพระองค์ พ่อขององค์หญิงงง ?? ทำไมชายผู้นี้ถึงขาลชื่อลูกเราถูก ว่าแล้วทรงถาม ว่าง้ย ตัวดี ทำไม เค้าเรียกชื่อเจ้าถูกต้อง องค์หญิงเล่าความจริงให้ฟัง ...................น่าอายยื่งนัก ไม่สงวนตัวเลย คิดอยากจะเป็นมนุษย์ท่าเดียว นิพพาน อยากไป หาทางไปเองก็แล้วกัน ทำเยี่ยงนี้อายมาถึงข้าพรหม มากมาย จะเอาหน้าไปมองเทวดาทั้งหลายยังงัย ไป เค้าเรียกเจ้าแล้วไป ! องค์หญิงน้ำตาไหลพรากโดนพ่อด่า เมื่อลงมา ไอ้ คน เรียกข้าทำอะไร พ่อข้าด่าข้าเลย เพราะเจ้าคนเดียว .........อ้าววววๆ พูดเยี่ยงนี้ก็ไม่ถูกนะ ข้าก็ต้องซวยมารับกรรม เป็นคน แสนลำบาก ร้านค้าใหญ่โตไม่มีใครช่วยข้าเลย เอ้าเจ้าไม่หา บริวารหล่ะ บริวารก็แค่มนุษย์ธรรมดา ข้าอยากให้เจ้า มาศึกษาทุกข์ของมนุษย์ ทุก สิบวันหยุด เจ็ดวัน จนกว่า จะเห็นทุกข์ของข้า จะได้หมดหนี้เวรกรรมกัน จะตกลงไหม องค์หญิง ตอบตกลง ได้ แค่ปีเดียว มนุษย์นะ ได้ ยังดี ว่าแล้วท่านพ่ออนุญาติ ด้วย งั้น ทำงานเลย อะไรน้า มาถึงทำงานเลย ให้ข้าเตรียมตัวก่อน สิ ไม่ต้องหรอก ปรากฏว่าขายดี ด้วยรูปงามนั่นเอง คนทั่ว เมืองมาหา กันหวังแค่ เห็นหน้าตา องค์หญิง โวว สวยแท้ดั่งเทพเลขาเลย องค์หญิงตรากตำพระวรกาย แต่หาเหนือยไม่แต่กลับเห้น สุรัยมาณ เหนื่อยล้าหอบ น่าเวทนายิ่ง นี่หรือที่เรียกว่าทุกข์ ใช่ ทุกข์ประจำ การหิว การขับถ่าย ต่างๆนี้เป็นทุกข์ และเช้านี้มีพระบินฑบาตรมาพอดี ข้าขอเศษอาหารอันน้อยนิด ประทังชีวิต ภิกษุ แต่องตถาคต ด้วย ทั้งสองออกมาแล้วตักข้าวมา นี่คืออะไรเจ้า คน นี่คือการ บริจาคจาคะ ให้แก่นักบวชได้บุญนัก จริงหรือ!............งั้นข้าจะใส่ทุกวัน เจ้าห้ามข้ามั้ย อืมมมมมมมมมไม่ห้ามหรอก ทำเลย สงฆ์รูปนั้นกล่าว ยังไม่อิ่มกามอีกหรือ งัย พ่อสุ รัยมาณ ทำมัยเอากามมาแลกข้าวเยี่ยงนี้ ท่านรู้ หรือ รู้สิหัวเมืองน้อยใหญ่ บอกว่าสาวใดต้องการข้าวปลาไปแรกกามจากเจ้า เป็นคนแล้วนะ ไม่ใช่เทวดา สุรัยมาณตกใจ!!!!!!หท่า นนน พระธรรมดา ฤทธิ์ฌานไม่มี มาทำสู่รู้ ก็ข้า เป็นเทดา มีฤทธิมากแต่ว่าข้าโดน สาป 55 สงหัวเราะเบาๆแล้วพูดว่า เป็นคนดีกว่าเป็นไหนๆ ใสบาตรทำบุญได้ และ ก็สามารถกลับไป เป็นเทวดาได้ตามเดิม จริงๆหรือ!!! จริงสิ ถ้าท่านทำให้ข้ากลับไปเป็นเทวดาได้อีก จะใส่บาตรทุกวัน เจ้าอย่าคืนคำนะ อาตมา จะทำให้ มากกว่านั้น คืออะไรท่าน โธ่หลวงพี่ ชาติก่อน ยังแค่ เทวดา เลย เอ้าน่า ข้าทำได้ ภายในปีนี้ 55555555555555 งั้น ข้ารับปากอาหารเลิศรส ทุกวัน ท่านอยากฉันอะไรว่ามา อาตมาอยากฉัน ผัด ความดีพรุ่งนี้ นะ ................สุรัยมาณ กัยอามิตตาระดา มองหน้า กันแล้ว งงๆ ผัดความดีเป็นเยี่ยงรัย ครุ่นคิด ถึง ดึกดื่น ..............แล้วหลับไป ส่งฆ์ที่ ทั้งสอง สนทนาอยู่นั้น ไม่ใช่ใคร "พระสารีบุตร นั่นเอง5555555555 ช่างเขลาแท้ อรหันต์มาโปรดยังไม่รู้เลย แล้วทั้งคู่จัดผัดความดีให้สงฆ์ฉันได้มั้ย ติดตามต่ออันหน้า............ห้ามพลาด

ทั้งคู่เผลอหลับไปจนตีสี่ เสียงไก่ขัน ก้องกรุงกบิน พี่ๆๆๆๆๆ เช้าแล้ว รีบเลยเดี๋ยวตีห้า พระมาไม่ได้ใส่บาตร เรียกข้าว่าพี่หรา อิๆๆๆๆๆ ดีจังเพราะดี งั้น ข้าเรียกน้อง ดาราแล้วกัน เพราะเจ้าเป็นคนที่สูง อิๆ งั้น ข้า ก็เรียกเจ้า ว่า เหว แล้วกันเพราะเจ้าต่ำและหยาบคาย กามคุณแรงจัด อิๆๆ ทั้งคู่ หาผัดความดีไม่เจอ เจอแต่กะหล่ำปลี เหวอันนี้ มั้ง ชื่อมัน คล้ายๆ กัน เออ เจ้าฉลาดจัง งั้นผัดกันเลยทั้งคู่ ผัดเสร็จพระมาบิฑบาตรพอดี งัยโยม หาได้มั้ยนี่ผัดความดี ได้เจ้าค่ะ แค่นี้ ผัดกะหล่ำปลี 55555555555 ขำเยี่ยงฆารวาสเลยท่าน ทำไมผิดหรือ เปล่า ดอก เจ้าทั้งสองผัดเองหรือเปล่า หรือให้บ่าวไพร่ ผัด ข้าทั้งสอง ผัดเอง เจ้าค่ะ อืม นี่แหละเรียกผัดความดี จริงหรือท่าน~! เมื่อจิตมีกุศล แล้ว คิดจะผัด ได้กุศลผัดแล้วมาถวายได้บุญ รวมกันกุศลผลบุญ มันจะเป็นเนื่อนาบุญให้เจ้าทั้งสอง ทำมาหากินกัน ร่ำรวย ข้าไม่อยากรวย ข้าไม่ใช้เงินทอง พระสารีบุตรรู้อยู่แล้วแต่ทำเฉยๆ ไฉนเลย ท่านไม่อยาก ได้เงินทองเล่า ข้าๆๆ อยากนิพพาน จริงหรือ เจ้า จริง ส่วนไอ้เหวนี่ มันบ้ากามปล่อยมันไป เจ้าค่ะ อ้าววๆๆ นั้งดาว มาว่าข้า ๆ ผม ไปได้หรือเปล่าหล่ะท่าน หลวงพี่ 5555555555 เจ้าต่างหาก สุรัยมาณที่จะไปได้ ทำไม%!!!!!!! ข้าไปไม่ได้เจ้าค่ะ อะมิตตะราดากล่าว ก็เจ้าไม่มีทุกข์ แล้วทำเยี่ยงใดถึงมี ถึงเวลา เจ้ารู้เอ่ง หลวงพี่ ๆๆ ชื่อภิกษุใด เราหรือ.................สารีบุตร หา!!!!!!สุรัยมาณ ตกใจเพราะรู้ว่า เป็นอรหันต์ในตถาคต ของสมณโคดม ท่า น นน นน ว่าอะไรนะ "ฉันชื่อสารีบุตรภิกษุ นามะ ...................สุรัยมาณ ก้มกราบ อามิตฯ ก็กราบแบบงงๆๆๆ ข้าหามีตาไม่ ไม่หรอก เจ้า ก็เป็นอรหันตฺได้ พรุ่งนี้ข้าจะมาสอน เอามั้ย เอ้า เจ้าค่ะ...................เสียงอามิตตาระดา ดังกว่า เจ้าเหวนัก เฮ้ย เค้าพูดกะกู อะไรนี่ เจ้าบ้ากามไม่ต้องเรียนหรอก เอาเจ้าค่ะพรุ่งนี้มาสอนเลยนะ สารีบุตรยิ้มๆ แล้ว เดินต่อไป ............พี่เหว พระรูปนี้เป็นใคร ทำไมพี่ยำเกรงนัก ..........พระสารีบุตร อรหันต์มือขวาของพระพุทธเจ้า โห!!! เก่งมากหรือท่าน อืม ฤทธิมาก และ กำลังจะนิพพานตาม องค์ ตถาคตไป โห!!!!งั้นข้ามาถูกทางแล้ว อย่างงั้น เขาก็รู้ว่าข้าเป็นเทพสิ อืม คงรู้ ระดับนี้แล้ว งั้น เค้าต้องรู้วิธี ให้ข้าเป็นคน แน่เลย เย้;...................เหวมองแล้วยื้ม ๆ เป็น เทพยังปวดหัวเป็นคนกุตาย อะไรน้า..........พูดดีๆ นะ เดี่ยวโดนสาป เป็นหมูหรอก 5555555555จร้าแม่ ข้ากลัวแล้ว ไปนอนดีกว่า ทั้งคู่ กลับไปร้าน รอรุ่งสายจึงเปิด หัวใจทั้งคู่ รอแต่ว่า เมื่อไรจะตีห้า พระสารีบุตรจะมาสอน กรรมฐาน แล้ว ช่าง สุขจริง ข้าคนเล่ากรรมขออนุโมทนาย้อน หลัง 2553 ปีด้วยครับ ท่าน อามิตตะระดาและ สุรัยมาณ .............ตามต่อ ตีห้า.............

ทั้งคู่กวีกวาด เจ้าจะทำไร เหว เอ้ย ข้าชื่อ สุรัยมาณ มาเรียกเหว ดูมันต่ำๆ ยังงัย พิกล แหมๆ สุรัยมาณ สรวงสวรรค์ "ขอซื้อข้าวหน่อย เสียวงหญิงสาว ร้องเรียก ซื้อข้าว หน่อยสิ สุรัยมาณออกไป เอาเท่ารัย หล่ะ กะบุงนึง สุรัยมาณตักให้ แล้วเงินหล่ะ ฉันไม่มีหรอก เอากามจากร่างกายฉันแทนได้มั้ย เห็นว่า ชอบ มีคนบอกว่าร้านนี้แลกได้ทุกอย่าง อืมมมมมมมมมมม ด ด ไม่ได้!!!!!เสียงสวนมาดังก้อง ไม่ได้ ร้านนี้ ต้องใช้เงินและสิ่งของเท่านั้น เสียงนั้น เสียงของอามิตตาระดา เมียเจ้าหรือ สุรัยมาณ มาเดวี หญิงสกุลพรามณ์ ถาม สุรัยมาณจะอ้าปากบอก แต่ไม่ทัน ใช่ฉันเมีย มัน ชื่ออามิตตะระดา ร้านนี้ไม่แลกกามกับ ข้าวสารแล้ว ต้องแลกกะเงิน หรือของ อ้าว หรือจ่ะ ฉัน ไม่รู้ เห็นเสียงลือเล่าอ้างก็เลยมา เงินฉันไม่มีหรอกจ่ะ แม่หญิง งั้น หล่อน เอา เสื้อผ้า มาแลกไปเลย แล้วฉันจะเอาอะไรใส่กลับบ้านหล่ะจ่ะแม่หญิง อ้าว ก็ไม่ต้องใส่ งัย แลกกัน ฉัน ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่กล้าหรอก ทำไม่หล่ะ ทีมาแลกกามไม่อาย แต่แก้ผ้าไป อาย คนเรา จ่ะฉันขอโทษจ่ะ แต่ฉันหิว ฉันยอมจ่ะ ว่าแล้ว นางมะเดวี ก็ยอมเปลือยกาย โหอย่าๆๆๆๆๆๆๆ เสียง สุรัยมาณ เอาข้าวไปเลย ไม่ได้หรอกจ่ะ ฉันต้องแลก สุรัยมาณ ไม่รู้ทำงัย เลยตามเลยยย นี่ อีเทพบ้า บ้าแล้ว ให้เขาเปรื่องผ้าต่อหน้าคน แล้วจะทำอย่างไร อ้าววววววววว ก็แลกกะข้าว ก็ดีถม แล้ว ใจร้ายจัง! สุรัยมาณทนไม่ได้ เลยเอา ผ้า พัน รอบกาย เธอน้ำตาไหลพราก แล้ว ก็พันร่างกายไป นี่ นัง บ้า ทำอะไรลงไปรู้มั้ย ทำอะไรก็แลกเปลี่ยนซื้อขาย ถูกต้องแล้ว แต่เขาไม่มีเงินจริงเป็นหญิงตะกูลวรรณพราหม์ นะ ช่างมัน อยากมาแลกกามนัก เจ้าจะบ้าไปถึงไหน หา! กามสูตรเทพ กุไม่ได้บ้า แต่กุต้องการให้ของเขา การแลก ก็ติดไว้ในบัญชี ไม่ได้ บัดสี เลยตรงนั้น พอใจมาให้ก็เอาไม่ให้ก็ติด ในบัญชี ไว้ ......หา มีบัญชีแบบนี้ด้วยหรือท่าน เอาเป็นว่านั้บแต่นี้ ไม่มีการแลกกามแล้วจบ ฉัน เป็นคนคุมร้าน หน้าไม่อาย ..............แล้วที เจ้าหล่ะ แลกกะการเป็นคน น่าไม่อายเยียงกัน เค้าต้องการข้าวไปให้พ่อเค้าป่วย ไฉนไม่มีเมตตาเยี่ยงพรหมเลยยยยย ข้าชังเจ้านัก !!! ชัง ก็ชัง ไป ข้าจะทำ และประกาศ ให้คนรู้ว่าไม่แลกเป็นกิเลสแล้ว ต้องเป็นสิ่งของ นับแต่นั้น ความร้าย ของอามิตตาระดา ทำให้ สาวงามทั้งหลายมิกล้ามาอีกเลยยยยยยยยยย อดเลยกุ เฮ้อ บ่นอไรเจ้า เหว อยากเสพมาเสพกับข้า สิ 5555555555 มาเลยย 55555555สุรัยมาณ มองฆ้อนแล้วจากไป สักวั้นนึง มิงโดนแน่ อามิตตาราดา .......... จะรอ 5555555555 และทั้งคู่ ก็ ไปปรุงอาหาร รอ ให้ สารีบุตร มา พระมาแล้ว พี่เหว ทั้งคู่มา ใส่บาตร เป็นงัยบ้าง โยมทั้งสอง ทะเลาะกันหรือ ความหึงหวงเป็นบ่อเกิด แห่งโทสะที่รุนแรง นะ การโมโหไม่มี ท่านก็มี อุเบกขาแล้วนี่ไฉน มาโกธรรุนแรงเยี่ยงนี้ อามิตตาระดา ข้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ก็ไม่รู้ เหมือนกันว่าทำไมโมโหง่ายเยี่ยงนี้ เพราะอะไรหรือเจ้าค่ะ โยม กำลังมีความรัก อะไรนะ ท่าน สารีบุตร สุรัยมาณร้องลั่น นังนี่ หรือมีความรัก มันรักใครเป็น นางรักเจ้า หา! ไม่จริงๆๆๆๆๆ ทั้งคู่ร้อง พร้อมกัน ไม่มีทางหรอก เจ้าค่ะ คนมักมากในกามแบบนี้จะมาทำสามี เช่นกันพระองค์ หญิงเอาแต่ใจ เยี่ยงนี้ ข้าก็ไม่ทำเมียหรอก เดี๋ยวเถอะ เสกเป็นหมาเลย ปากดีจริงนะ เอาล่ะโยมทั้งสอง พอก่อน ต้นเหตุมีเพราะรัก ต้องดับตัวนี้ จงพิจรณา ร่างกาย ตามนี้ เล็บผม ขน หนัง แล้ว ปฏิโลมกับว่า หนัง ขน ผมเล็บเหงื่อ หลับตานั่ง ท่าสมาธิสิ แล้วภาวนาไปลองทำดู ให้คิดเสียว่า ร่างกายเรามิได้เป็นของเรามิงดงาม มีแต่ หนังที่หุ้มขี้เท่านั้น ไปล่ะโยมทั้งสอง เจ้าค่ะ ครับ................ทั้งคู่ นั่งภาวนา กรรมฐานกองแรก ที่พระพุทธเจ้า คิดเป็น กรรมฐานแรก นางเกิดปิติ ไม่ออกจากสมาธิ หลายวันแต่ สุรัยมาณแค่ครื่งชั่วโมง ก็ออกแล้ว นางลืมตามา ท่าน ทำไม ออกเร้วจังข้าสุขจัง จิตข้าสงบมากมาย ข้าขอโทษเจ้านะ บัดนี้ ข้าพบแส่งสว่างแล้ว โอว สุดยอดจริงๆ ก็ข้าปวดขา อ้าวทำไมปวด ก็ข้าเป็นคนมีทุกข์ มาเยือน เจ้านั่งพันปี ก็ไม่ปวด เมื่อย อ๋อ เยี่ยงนี้ ก็เลยดับทุกข์ไม่ได้ ข้าเข้าใจแล้ว เจ้าต้องสัญญากับข้านะ ว่าจะหาทางให้ข้าเป็นคน ได้สิ เจ้าอยากนิพพานใช่มั้ยหล่ะ ได้ จัดให้...........หมดเวลาแล้ว ข้าต้องกลับ วิมานแล้ว มะรืนมาใหม่ อ้าวววววววว ไหนบอกเจ็ดวัน ง้ย สุรัยมาณทัก ไม่ข้าชอบโลกมนุษย์แล้ว มันส ดีได้เจอ พระ ดี สอนดี โอ้ยยยยยยยยย ไม่อยู่แล้ว ชั้นพรหม อยู่บ้านเจ้า ดีกว่า ได้ทำบุญได้เจริญกรรมฐาน จิตข้านิ่งแล้ว ร่างกายเจ้า มีแต่โครงกะดูก ข้าไม่ยึดแล้ว ไปหล่ะ...............สุรัยมาณมองตาค้างแล้วก็ไปขายของต่อ .................เบื้องพรหม เป็นงัยบ้างลูก โลกมนุษย์ สนุกดีท่านพ่อ หา! สนุก จ่ะ ท่านพ่อ มีอะไรมากมาย มะรืนกลับไปรักษาสัจจะเค้าแล้ว .............5555555555 รักษาสัจจะหรือรัก เจ้ากามสูตรเดินดิน655555555555พ่อ อย่ามาพูดเยี่ยงนี้ข้าไม่ชอบ รักอะไรกัน ข้า ไปหา ที่สงบเจอแล้วต่างหาก สารีบุตร หา!!!!!!เจ้าพบพระรูปนี้ หรือ โห สุดยอด งั้นพ่อฝาก ของไปใสบาตรหน่อยนะ ได้จ่ะพ่อ ท่าน ..............เรื่องราวจะเป็นอย่างไร อันหน้าห้ามพลาด

อามิตตะดามาแล้ววววววว! เสียงมาก่อนตัวแต่ภาพที่อามิตตะราดา เห็นคือ สัรัยมาณนั่งสมาธินิ่งมากจนไม่ได้ยินเสียงที่ดังก้องเล่นเอานางตลึง!...........โหไป สามวัน กลับมา เก่งเยี่ยงนี้ เจ้าคน ลืมตาได้แล้ว สุรัยมาณ ลืมตาแล้วพูดว่า ฉันเห็นแล้ว เธอต่างหากที่ไม่เห็น เห็นอะไร พีเหว จ๋า .............เห็นธรรมแล้ว อะไรกันสามวัน เอง เจ้าเห็นแล้ว ข้าไม่ยอม บอกวิธีเห็นด้วย สุรัยมาณจึงสอน ภาวนา อนิจจัง ทุกข์ขัง อนัตตา และให้มองความเสื่อมที่เกิดขึ้น บัดนี้สุรัยมาณได้ดวงตาธรรมแล้ว กำลังจะเข้า องค์มรรค 8 เกิดญาน (ปัญญา ) ขึ้นทันที เจ้าอยากเป็นคนใช่ไหมหละ อืม ข้าอยากสิจะได้มีทุกข์แล้วดับ แล้วไปนิพพาน ข้าเจอวิธีแล้ว หา! เจอแล้ว อะไรสามวัน เจอเลย อืม ข้าเจอแล้วจริงๆๆ งั้นบอกมาเลย ข้าบอกไม่ได้ ให้เจ้าทำตามข้า แล้วกัน ,,,,,,,,,,,จริงนะอย่าหลอกข้า หล่ะ จริงสะ สัจจะคือความจริง เตรียมของใส่บาตร ได้แล้ว จ่ะ จ่ะ พี่สวรรค์ 5555555555 มายอ สรรเสริญเยี่ยงนี้ ข้า เขินนะ 5555555 สวรรค์ ข้าก็ไม่ไปแล้ว นรกข้าก็กลัว ข้าไปนิพพานอย่างเดียวเท่านั้น ..........แล้วข้าหล่ะ ข้าจะพาเจ้าไปด้วยกัน จริงๆๆๆ นะ พพี่ สวรรค์ จริง นอ้งเหว ..............เดี๋ยวเถอะข้าชื่อ อามิตตาราดา นะ อย่ามา ดูแคลน เปล่าข้าเรียกใจเจ้า ใจเจ้ายังอยุ่ในเหว ความอยาก เยี่ยงรัย อยากได้ดี จนลืม ความเป็นจริง ว่าเจ้าเป็นพรหม ...........อามิตตาราดา น้ำตาซึม แล้วร้องไห้ ข้าเข้าใจแล้ว ท่านนนนนนนนนน ข้าจะทำตามท่านบอก ทุกอย่าง ดี อย่าดื้อ ..........ไป หุงข้าวได้แล้ว ไป ................จ่ะพี่ สวรรค์ สุรัยมาณอมยิ้มแล้ว ไม่พูดอะไรต่อ ปล่อยให้ อามิตตาราดา หุงข้าวไปแล้ว ก็ เดินไป นอน หน้าร้าน ตามปกติ ทุกวัน...................อามิตตาระดา มองกองฟืนที่ลุกไหม้ แล้ว เห็น การเสื่อมของฟืน โอวว ข้าเห็นธรรมแล้ว เกิดขึ้นตั้งอยุ่ดับไป ..............ข้าเข้าใจแล้วววววววววววว เย้....................นางดีใจแล้ว ตะโกนสุดเสียง จน สัรัยมาณมองกลับมาที่ครัว เจ้าเห็นอะไร ข้า ๆ เห็นธรรมแล้ว ท่าน เห็นที่ไหน เล่า เห็นจากฟืนที่ ลุกไหม้แล้วเป็นเถ้าถ่าน หา เยี่ยงนี้เลยหรือ บัดนี้กฏไตรลักษณ์เดินทั้งคู่แล้ว ดวงตาธรรมบังเกิด แต่คนนึงไปได้ แน่ อีกคนเป็นเทพไปไม่ได้ แล้วจะทำอย่างไร ให้ไปได้ อันหน้า...................

ต่อ ........ขอซื้อ ข้าวสารหน่อย จร้า ...เสียงมะเดวี คนเดิม มาเรียกหน้าร้าน เอาสิ มาเด วี กี่ ถุงจ่ะ ฉันขอแค่ ห้ากำมือ ไปให้พ่อที่ป่วย แต่ฉัน มีแค่หนังสือสวดมนต์ ของพระพุทธเจ้า เท่านั้นเอง นะ จ่ะ พ่อสุรัย อืม ไม่ได้ .......!!!! เสียง ขาประจำ เจ้าเก่า อามิตตาราดา ฉันขอร้องสงสารฉันเถอะงั้น สามกำก็ยัง ดี อามิตตาราดา มองแล้วหยิบหนังสือ มาอ่าน พลันความคิด ที่ไม่ดีกลับหาย เกิดปิดิสุขที่ได้อ่านมนต์ที่พระพุทธเจ้าแต่ง เช่นพาหุงฯ ห้ากำไม่ได้ เอาไป กะสอบนึงเลยยยยย หา ! นี่เจ้าจะบ้าแล้ว หนังสือ นี่มีออกถมเกลื่อนเมือง อืมเล่มนี้ข้าชอบ ให้นางไป สุรัยมาณ อมยิ้มแล้วส่งกะสอบไป โห ค่ามากเยี่ยงนี้เลยหรือ แม่นาง แม่นางชอบฉันมี คำสอนต่าง ๆ ที่พระองค์สอนไว้ก่อน นิพพาน จ่ะ อืม งั้นไปเอามาด่วน แล้วจะให้มากกว่านี้ ฉันให้ฟรี ๆ จะ ไม่แลก แต่ว่าๆ.........พ่อฉันป่วยหนัก มียามั้ยจ่ะ อืม นางอามิตตาดารา หยิบกะเทียมมาแล้ว ภาวนา อธิฐานเป็นยา เอาไปให้พ่อเจ้ากิน หายแน่นอน อะไรกัน!!!! นี่มันแค่กะเที่ยมธรรมดา นะ ไม่ใช่สมุนไพร เออน่า เอาไปให้กิน หายทันที แล้วเจ้า ก็มาอยู่กะข้าทำงานที่ร้าน เดือนละ สิบชั่ง หา!!!! ค่าแรงมากขนาดนี้ ฉัน ทำงาน ไม่ได้หรอกจะ เอาสองชั่งพอ แล้วกัน อืม งั้นมาทำได้ เลย นางเอากะเที่ยมไปให้พ่อกิน ปรากฏว่า หายทันทีและเเข็งแรงกว่าเก่าด้วยซ้ำ โววววว ดั่งเทพมาโปรด ใครให้ยานี้มาแก่เจ้ามะเดวี นางคนนึงจ่ะพ่อ ขายของ ในตลาด เค้าบอกว่ากินปุ๊ป หายปั๊บจ่ะพ่อ พ่อสงสัยว่า นางเป็นเทพ แล้วหล่ะ ไม่มีทางหายหรอกโรคไข้ทรพิษ ตายอย่างเดียวพาพ่อไปหานางหน่อยได้มั้ย ได้ จ่ะ พ่อ พอเจอหน้า พ่อมะเดวีถึงก้มกราบแล้วเรียก ว่า แม่พรหม ขอบใจนะ อามิตตาระดา สะดุ้งแล้วพูดว่า พงพรหมอะไรกัน ฉันเป็น แค่ลูกจ้างร้านนี้ เท่านั้น เอง เอาลุกสาวมาทำงาน แล้วกัน ฉันสองคนจะปฏิบัติ จ่ะ ฉันทำงานก่อนนะพ่อ ความนั้น ดังไปทั่วเรื่องกะเที่ยมรักษาโรค ผู้คนมากันมาซื้อ กะเที่ยมร้าน นี้จนหมดเกลี้ยง .........อามิตตาราดา อ่านมนต์แล้วสวด ใจยิ่งสบาย เข้าถึงแก่นของธรรมจนได้ อภิญญาฌาน 8 เท่ากับ สุรัยมาณ เลย สามารถ มีฤทธ์ไม่จำกัด แสดง อาภิหารได้มากมาย แล้ว สุรัยมาณ ก้พูดว่า ถึงเวลา ที่เจ้าจะเป็นคนแล้ว จริงหรือ ข้าไม่มีทุกข์ นะ จะดับตัวไหน เล่าพี่เอ๋ย........ว่าแล้ว สุรัยมาณเรียกนางมะเดวี มา แล้ว จับ เสพกาม ต่อหน้าต่อตา ......... อย่าทำข้า อย่าทำข้า ข้าจ้างเจ้า ทองหนึ่งก้อน และ รับเลี้ยงเยี่ยงภรรยา แล้ว อามิตตาราดาหล่ะ เขาเป็น แค่ พรหมมา เรียนทุกข์ ท่านพูดอะไร ข้างง ไม่เข้าใจ สุรัยมาณไม่พูดพร่ำ แต่ทำเพลง บรรเลงรักจน สุดๆๆๆๆๆๆๆ อามิตตาราดา ดูแล้วนำตาไหลพรากร้องไห้สุดเสียง หนีไป วิมานพรหม ทันที ฮือิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นางร้องมาสามวันแล้ว เป็นอะไรไปหล่ะลุกมาร้องเยี่ยงนี้ น้ำตาเจ้าจะท่วมโลกมนุษย์แล้วนะลูกเอ๋ย.........นางหยุดแล้วมองโลก นางจึงเงียบ พ่อท่าน เสกน้ำให้หายไปที ได้ โอมประระเม ฯ น้ำจงหยุด ท่วม แค่นี้ฝนหายทันที มีเหตุอันใดเล่ามาฟูมฟายเยี่ยงนี้ ก็ไอ้ บ้า กามเทพ สิ มัน เสพสังวารหญิงบ่าวไพร่ต่อหน้าข้า ข้าเกลี่ยดมัน อ้าว ก็เขาเป็นคน เสพกับคน ไม่แปลกนี่ ต่างคนก็โสด ด้วยแล้วจะเสียใจทำไม ลูกรัก ...........ไม่รู้เหมือนกันท่านพ่อ ข้าเสียใจมาก.........5555555เจ้ามีความรักแล้ว......55555555เจ้าหึงหวง เจ้ามีทุกข์ อะไรน่ะ พ่อ ท่าน เจ้ามีทุกข์แล้วทุกข์แห่งรัก 55555555 อะไรนะ พ่อท่านข้าหรือมีทุกข์.....ใช่เจ้ารักมนุษย์5555555 ท่านพ่อมาหัวข้าเยี่ยงนี้เล่า อ้าวก็เจ้าไปรักมนุษย์ได้อย่างไร เล่าเจ้าเป็นพรหมนะ ........หมายความว่า ข้ามีทุกข์แล้วใช่มั้ยพ่อท่าน ........ใช่เจ้าทุกข์ ตัวตน ........จริงๆนะ งั้นข้าไปก่อน พ่อ .........อ้าว จะไปไหน เพิ่งเสียใจอาดูรเยี่ยงคน บ้า เช่นนี้ ........กลับไปโลก ไปทำไม?...... ลูกพ่อ........... "ไปดับทุกข์?" หา ! เจ้าทำได้หรือ ข้าจะไปทำ..........ว่าแล้วนางก็มาโลกมนุษย์ ว่างัย เจ้าบ้ากาม ทำบ่าวไพร่แล้วมีสุ่ขมากใช่มั้ย สุรัยมาณไม่ตอบ แล้ว พูดว่า เจ้าจงกำหนดจิตว่าข้าเป็นธาตุอากาศ แล้วเจ้าจะรู้ เอง นางทำตามที่ สุรัยมาณบอก แล้ว ก็กำหนดจิต ขึ้น ทัน ที ด้วยอภิญญาญาน และ แรงฤทธิ์ ของ พรหมมากอยุ่แล้ว ทำให้ ร่างกาย ของสุรัยมาณ ว่างเป็นอากาศธาตุมองไม่เห็น............อ้าว ท่าน ไม่มีตัวตนแล้วนะนี่ อืม บัดนี้ เจ้าจงตั้งจิตเสพสังวาส ข้าจะสมเจ้าให้เจ้าท้อง บัดนี้ เด็กในท้องที่จะเกิดจากมะเดวี คือเจ้า ..........หา ทำไม หล่ะ ก็เจ้าอยากเป็นคน เจ้าต้องผิดกฏ บัดนี้ ข้า ทำเจ้าท้องได้แล้ว...........ว่าแล้ว อากาศธาตุหรือลม ก็ รัดร่างเสพนางเข้าทางปาก ไปโต ท้องป่อง........ เจ้าทำเช่นนี้ทำไม อีก แค่7 วัน เจ้าเข้ามรรคแล้วเจ้านิพพาน แล้ว เจ้าทำทำไม เจ้าบ้า ๆๆๆๆๆๆๆ เจ้าทำทำไม ..........ก้ข้าสัญญากับเจ้าแล้วนี่ ว่า จะทำให้เจ้านิพพาน ข้าทำตามสัญญา แล้ว ทำไมต้องทำอย่างนี้ ฮือๆๆๆๆๆๆๆ ข้า ๆๆๆๆๆๆ ข้า รักเจ้า อามิตตาราดา...........หา ฮือๆๆๆๆๆๆๆ เจ้าทำไม ทำไม นางร้องฟูมฟายจน มะเดวี ผ่านมา ร้องทำไม นางจีง เล่าให้ฟัง ทั้งหมด มะเดวี ร้องไห้ มากกว่า อามิตตาราดา พี่ แล้วพี่ไม่รักข้าหรา ทิ้งข้า ให้อยุ่คนเดียว เยี่ยงนี้ พี่จ๋า ข้าขาดพี่ไม่ได้ ข้ารัก พี่..........อามิตตาราดางง แล้วพูดว่า ความรักเป็นเยี่ยงนี้หรือนี่ ............ข้ารักมามิตตาราดา และก็รักเจ้า แต่ ข้าลั่นวาจาแล้วไม่อาจคืนคำ เมื่อเด็กโตจงเลี้ยงให้ดี เด็กคนนี่จะนิพพาน ในอี กเจ็ดชาติมนุษย์ .........ฮือๆๆๆเเง้ๆๆๆๆๆๆๆ เสียงร้องระงม แล้วเจ้าจะหายจากเป็น อากาศมั้ย หายสิ วันใดที่ท่านกรรมฐาน แล้วเรียนกสินอากาศ ข้าจะไปกะทบที่ตัวเจ้าวันนั้น ข้าจะเกิดอีกทีเป็นคนเยี่ยงเดิม อย่าลืม วา.โยกสิณัง..........ว่าแล้ว ก้เข้าไปในร่าง นางอามิตตาราดา เสียงร้องคร่ำครวญปาจะขาดใจทั้ง อามิตฯ และมะเดวี นางจึงหายตัว ณบันดล ไปที่ สวรรค์ ........พ่อข้าท้องแล้วไม่มีสามี หา!!!!!!!!ทำไมทำเยี่ยงนี้ใครเป็น พ่อมันให้มารับ ไม่งั้นเจ้าจะตกสวรรค์ ไม่มี ผัวข้าเป็นอากาศธาตุ หา!!!! อามิตตาราดาท้อง แล้ว เตรียมจุติ โลกมนุษยได้ ภายในราตรี นี้ เสียง สวรรรค์ขาลดังก้อง ชั้นพรหม ลูกพ่อ ทำไม่ทำเยี่ยงนี้ พ่อรักเจ้า นะรักมาก ทำไมๆๆๆๆๆๆๆ !! ลุกขอเกิด เป็นคนดับทุกข์และนิพพาน ท่านพ่อแล้วเจอกันโลกนิพพาน .........ฮื อๆๆๆๆๆ นางก็ร้องน้ำตาไหลพราก พ่อลูกกอดกัน ..........มีเจ็ด วิญญานที่จะไปเกิด 1 อามิตตาราดา ไม่มีตบะ ไม่มีบุญใดเลยบนพรหม มีแต่บุญทางโลกและกรรมฐาน 2 3 4 5 6 นั้น เป็นเทดา หมด เวลา เป็นเทวดา และ7 ราชันเทพพรหม ตบะพันอสงไขย บุญล้านๆ กัลป ทั้งหมด เตรียมตัว ที่เส้นเกิด ได้แล้วในอีก 8ยามเตรียมร่างกายให้พร้อม เหล่าเทวดา ไม่อยากไป เพราะเห็นว่า จน เป็นแค่เเม่ค้า ข้าไม่เอาท้องนี้ ไม่ได้ ต้องไป ว่าแล้ว ก็มีตีนถีบ จากสวรรค์ ที่ก้นเทวดา ให้ตกมา ณเส้นเกิด ห้าท่าน ตูดเด็กจึงมีสีเขียว เมื่อแรกเกิดเชื่อว่า ไม่ยอมมาเกิดดีๆ เพราะเห็นว่าจน อยากสบาย อีกสองคน คืออามิตตาราดา กับราชันเทพ อยากเกิดอยู่แล้วเพราะรู้ว่า ท้องนี้ แค่เจ้ดชาตินิพพานแน่นอน แล้ว ทั้งคุ่ ก็ ต่างกันฟ้ากับเหว ตบะพันอสงไขย กับ กรรมฐานแค่ สิบวัน อะไรจะชนะ อะไรจะแพ้ และใครจะได้เกิดท้องนี้ ห้ามพลาด ด้วยกาลทั้งปวง มาช่วยกันเชียร อามิตตาราดา หญิงผู้ ใฝ่ในนิพพาน ทำทุกอ่ย่าง เพื่อบรรลุธรรม กับ ราชันเทพ ผุ้มากด้วย บารมี ..............ใครจะอยุ่ใครจะไป อันหน้าครับ.........

Admin
Admin
Admin

ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม วายุภักษย์ มาลงเจ้าค่ะ Empty Re: ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม วายุภักษย์ มาลงเจ้าค่ะ

ตั้งหัวข้อ  Admin Tue Apr 05, 2011 9:03 am

เจาะกรรม อามิตตาราดา ต่อ ณ เส้นเกิด ของสวรรค์ วันนี้ดูคึกคักเป็นพิเศษ เพราะมีผู้จะมาเกิด ซึ่ง ตัวเอกวันนี้ อามิตตาราดา กับ ราชันเทพ ส่วน เทวดา ทั้งห้าดูเป็น ไม้ประดับและ พวกเทวดาไม่ปารถนาท้องนี้ เพราะว่าจน นั่นเอง ........อามิตตาราดา ไม่มี ตบะอะไรเลย เป็นพรหมสาว ที่ อายุ แค่ ยี่สิบ เท่านั้น หรือจะอาจหาญสู้ กับ ชายพันอสงไขยเยี่ยงราชัน เทพซึ่งมากด้วยบารมี อามิตตาราดามีแค่ กรรมฐาน สิบวันเท่านั้น เอง และพระธรรม ที่อ่านจบไม่กี่ราตรี เท่านั้น กับสวดมนต์กะท่อนกะแท่นอยู่เลย ดังนั้น วันนี้จึงมีหมู่เทวดาองค์เทพ แม้แต่อิศวร เจ้าและ บรรดา อรหันต์ ต่างให้ความสนใจเป็นพิเศษชนิดเรียกว่า วิกสวรรค์แตก ฝ่ายอรหันต์ เชียรอามิตตาราดา ฝ่ายเทพเชียร ราชันเทพ แต่มีพรหมอยู่สองรูป คือพ่อแม่ ของอามิตตาราดา ที่เชียร ลูกตัวเอง นั่งร้องไห้ ไปจิบน้ำจันทร์ไป ด้วยเสียใจที่ลูกจากไปเร็วกว่าที่คิด " ลูกจ๋าจะเอาอะไรมั้ย แม้พรอันใด ดีวิเศษจงขอพ่อเถอะพ่อจะให้เจ้าไปใช้ เผื่อเป็นคนจนค้นแค้น พ่อรักลูกน่ะฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เสียงร้องน้ำตาลูกผู้ชายหลั่งแม่ก็เยี่ยงกัน ร้องกันกอดกันกลม มาตั้งหลายยามแล้ว และแล้วเสียงสวรรค์ ก็ ภาคอย่างโทรโข่งดี ๆ ดังทั่ว 16 ชั้นฟ้าสิบห้าชั้นดิน แม้แต่ มัจจุราช เทพ ยังอดดูไม่ได้ เลยวันนี้ แหมมันคึกคักแบบ ตื่นเต้นอะไรเยี่ยงนี้ ................. เสียงสวรรค์ พูด ตุกคนเตรียมตัว ให้พร้อมประจำที่เกิด ได้แล้ว หากใครไม่ไปสุดแรงเกิด(ทีมาของคำนี้) จะให้ไปเกิด เป็นเดรัชฉานทันที ถือว่า เกี่ยงภพชาติ หาก ถึงแล้วไม่เข้า จะไปเป็นมดแมลง ทั้งหลาย ทั้งสิ้น หากเข้าแล้ว ตายไม่เกิด จะกลายเป็นขอทาน โอ้โห กฏมันช่างหน้ากลัวเสียนี่ เหล่าเทวดาไม่อยากออกแรง ต้องกี่ดี้กะด้าหน่อย เพราะไม่อยากเสวยชาติ เดริฉานนั่นเอง ................ทุกคน พร้อม พร้อมค่ะ เทวดาพูดพร้อมกัน พร้อม ครับ ราชันเทพ เราพร้อมมาพันชาติแล้ว55555555555 เสียงราชันมั่นใจศึกนี้มากกกก ทุกคนเตรียมตัว เปลี่ยนสภาพเป็น ดาวตก(ผีพุ่งใต้) ได้ ลุกจ๋า พ่อรักลูกนะ หนูก็รักพ่อค่ะพ่อจ๋า ลูกขอลา น้ำตาไหลพรากอาบแก้มอามิตฯ เตรียมตัว เข้าที่ ระวัง !!!!! ไป................! ผีพุ่งใต้ เจ็ดดวง วิ่งกันสุดแรงเกิด แต่มามิตตาราดา นำโด่ง อามิตตาราดานำ อยู่ ร้อยโยชน์ เย้ ลูกพ่อสู้เค้า ................ราชันห่างจากอามิต ห้าสิบโยชน์เท่านั้น เทวดาไม่ต้องพูด ห่างเป็นร้อย ...........อามิตตาราดานำ แล้ว ด้วยเหตุทีว่า มีพระพาย ในท้องนั่นเอง พี่เหวจ๋า ไปสุดแรงเลย สปีค ยิ่งทวีคูณนำโด่งออกไป ห่างพันโยชน์ เสียงสวรรค์ กล่าว อีก หมื่นโยชน์จะพ้น ขอบ สวรรค์แล้ว 55555555555 ไม่ง่ายหรอกอีนางเด็กเมื่อวานซืน555555555 ราชัน ตั้งจิตอธิฐานแค่นี้ ฟ้าผ่าดังก้อง แผด ตัดหน้าอามิตตาราดา ............เปรี้ยง!!!!โอ้ย ข้าแสบตา แค่หยุดแสบตานิดเดียว ราชันตามมาทันแล้ว 5555555ข้าไปหล่ะราชันแซงแบบบ สบายๆๆๆๆๆๆๆ แย่แล้วพี่ อืม พายุ สวรรค์ จงมา เจ้าสุรัยมาณเรียกพายุ ให้หอบไป เพิ่มกำลัง อีก มันจี้ตูด ราชันเทพ อย่าง ห่างกัน แค่ สองเมตร ช่างคู่คี่กันมากกกกกก สู้เค้าลูก สู้เค้าท่านราชัน เหล่าอรหันต์มองแล้ว พูดว่า ชะรอย อรหันต์ไม่เกิดแน่แท้ เฮ้อกรรมจริง...........ราชัน กำหนดจิต อีกที เป็นควันขาวววววววววบัง 55555555555 ข้าไปหล่ะ ราชันห่าง พันโยช แล้ว 5555555555 ราชันห่างพันโยช แล้ว เสียงสวรรค์กล่าว อ้าวท่านราชัน ใช้ฤทธิ์นี่ ใครว่าเรานี่เป็นบารมีเราต่างหาก กฏสวรรค์ว่างัย ไม่ผิด ผู้มีบารมีมากย่อมมีแรง มาก และมี ฤทธิ์ตกค้างไม่ผิดกฏ กติกา 555555555555 แย่แล้วพี่ เรา ๆ เรา แพ้แน่ สุรัยมาณ ตั้งจิต เรียก เทดาอากาศธาต เฮ้ยสหายเราอยู่ในท้องนาง กัน ราชันให้ด้วย ............ได้สิสหาย เทวดาอากาศ เหอะ ลอยไปมา..........เฮ้ย อย่าขวางไม่ใช่เวลาเหอะ ตอนนี้ ไป๋ ...........โครม !!!!เสียงราชันชนกะเด็น ไปหล่ายโยช 555555555หยุดข้ามิได้หรอกพวก ชั้นกะจอก แต่ทว่า ทำให้ การห่างน้อยลง จากพัน เหลือแค่ห้าร้อยโยช พี่ทำงัย ดี ไปสุดแรงงงงงงงงงงง ห่างกันห้าร้อยโยช เยี่ยงนี้ยังงัยก็แพ้ เพราะว่า อีก หมื่นโยช ถึงโลกมนษย์แล้ว .............เฮ้ย สั่งกามสูตร สิงสู่ร่างกายมหาเศรฐฐีด่วน พ่อของอามิต ฯ สั่ง งาน กามสูตร คนที่สอง จึงสิงร่าง เศรฐฐี สมสู่กับไพร่ เร่งทำงานเลย เผื่อลูกข้าแพ้ ..................เศรฐฐีกะหน่ำไม่รู้เอาแรงมาจากไหน5555555 ดีมาก ราชันเทพ เข้าชั้นบรรยากาศแล้ว ..............555555555ท้องนี้เป็นของข้า..................อามิตตาราดาห่างอยู่ห้าร้อยโยช ทำงัย ดี พี่ อามิต นึกถึงพระพุทธเจ้า พระพุทธเจ้าเจ้าขา ลูกอยากนิพพานช่วยลูกด้วย!!!!!!!!!!!!!!!!! เปรี้ยง เสียงฟ้าฟาด ลงดังก้อง ทรณี ทันใดนั้น เด็กน้อย คนนึง อายุ หกขวบออกมาฉี่หน้าบ้าน ...........แหงนมองฟ้าแล้วพูดว่า พ่อๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ดูนั่น ผี พุ่งใต้ สีส้ม................ บรรลัยแล้ว มีคนทัก อย่า อย่าทักข้าไอ้เด็กเปรตตตตตตตตตตต ไม่ทันแล้ว มีคนทักย้ำมีคนทัก !!!!เสียงสวรรค์ประกาศ แล้วไม่ขอพร ท่าน ต้องไปสู่ ท้องอื่น ท่านหมดสิทธิ หา!!!!!ข้าไม่ยอม ๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่ยอมไม่ได้เป็นกฏสวรรค์ ท่านมีท้องพยาช้างเผื่อกจะคลอดต้องไปเป็นช้างเผือกให้พระราชา ร้อยปีมนุษย์แล้วค่อยเกิดเป็นคน โดย อวตาลเองได้ เลือกได้ ด้วยมีบุญมากโขแต่แพ้ การทัก ของปากมนุษย์ ท่านแพ้แล้ว .....................ไม่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ อามิตไม่รอช้าพี่ ไปเลยยยยยยยยยยยยยย ปุ่งง แว้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเสียงเด็กเกิดในท้องเมียสุรียมาร "ลูกเจ้าเป็นหญิ่งชื่อะไรดี หล่ะ มะเดวี " ชื่อ พายพิรุณ แล้วกัน พ่อเค้าเป็นลม คนพามาเป็นฝน เรียก พายพิรุณแล้วกัน เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เสียงพรหมร้องดัง พายพิรุณกำเนิดแล้ว ,,,,,,,,,,,,,,ลูกพ่อนิพ พาน ปัจจโยโหตุ ................ลูก ไปดี ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พ่อรักเจ้า ....................... กำเนิดกุมารี พายพิรุณ ณบัดนี้ อีกเจ็ดชาติ ได้นิพพาน และ นี่ 2553 เป็นชาติที่สาม เหลืออีกสี่ชาติ ต้องนิพพาน แน่นอน "ขอให้โชคดี พายพิรุณ กุมารี วันนี้ ท่านได้เกิดแล้ว ดีใจด้วย วันนี้เจ้าเรียนรู้กรรมฐาน แล้วภาวนา วาโยกสิณังแล้ว พระพายได้เกิดแล้วทุกอย่าง เริ่มต้น ณชาตินี้แล้วขอให้ตั้งใจปฏิบัติ เพื่อตัวเธอและคนที่เสียสละให้เธอ โชดดี ขอปิดตำนานภพแรก ของนามรหัส วายุภักษย์ ณ บัดนี้ ..............1 กรรมชั่วที่ ค้างจากภพแรก มี หนี่งสาป เทวดาให้เป็นคน ทำให้ชาตินี้เจ้านาย ไม่ส่งเสริมการงาน มอบงานหนักให้แต่ไม่ยอมเลื่อนตำแหน่งให้ครับ 2 หวังใช้สวาทให้ได้เกิดจนทำให้พ่อแม่อับอายชาตินี้ ต้องระวัง เรื่องชู้สาวเกี่ยวกะลูกควรคอยดูแล ครับ 3 บังคับขืนใจให้ผู้อื่น แก้ผ้าด้วยปะจาร ชาตินี้ต้องทนอยู่กับสิ่งที่ไม่รัก ครับ 4 ทำสามี ให้เลิกกับเมียด้วยหวังผลบุญ อาจส่งให้ ความรัก ร้าวฉาน ต้องระวังสังวร ครับ และ สุดท้าย ชาติหน้าพระพายมาเกิดเป็นมนุษย์แล้ว ชาติหน้าจะเจอคู่แท้ครับ วิธีการแก้กรรม 1 กราบเท้าพ่อแม่ ให้ท่านเปล่งวาจาอโหสิกรรม 2 ใส่บาตรกับคนที่เรารักให้ได้สามครั้ง (คนที่เรารัก) -3 หากมีเรือ่งอับอายชู้สาวให้ถือว่าเป็นกรรม 4 ปล่อยสัตว์ตัวผุ้เมียเช่น ปลาช่อน เพราะมันรักเดียวใจเดียวคนรักจะไม่ทอดทิ้งครับ และสุดท้าย ชาตินี้ต้อง ศึกษาพระธรรมและปฏิบัติ ไม่ขาด ชาติหน้าอีกสามชาติไม่เกินนี้ นิพพาน ครับ ขอให้โชคดี อามิตตาราดา ............................ หญิงผู้เกิดมา เพือ่ทางธรรม ................ อวสาน
Admin
Admin
Admin

ขึ้นไปข้างบน