Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.
Similar topics
    ค้นหา

Display results as :

Rechercher Advanced Search

Latest topics
    » เป็นอาการตอนนอนหลับ
    ถอดรหัส กรรม ผ่าดวง พร้อมวิธี แก้ไข เพื่อต่อสู้ ชะตากรรม vip New!!! - Page 4 EmptyFri Sep 30, 2011 3:51 am by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม บุศบก และ เสด็จแม่ มาลงเจ้าค่ะ
    ถอดรหัส กรรม ผ่าดวง พร้อมวิธี แก้ไข เพื่อต่อสู้ ชะตากรรม vip New!!! - Page 4 EmptyTue Sep 27, 2011 4:38 pm by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม รินทิป และ กินบ่เสี้ยง มาลงเจ้าค่ะ
    ถอดรหัส กรรม ผ่าดวง พร้อมวิธี แก้ไข เพื่อต่อสู้ ชะตากรรม vip New!!! - Page 4 EmptyTue Sep 27, 2011 4:32 pm by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม หมูกบลา มาลงเจ้าค่ะ
    ถอดรหัส กรรม ผ่าดวง พร้อมวิธี แก้ไข เพื่อต่อสู้ ชะตากรรม vip New!!! - Page 4 EmptyTue Sep 27, 2011 4:28 pm by Admin

» ขออนุญาตนำ บทความเจาะกรรม รหัสนาม ฤๅษีตาไฟ มาลงเจ้าค่ะ
    ถอดรหัส กรรม ผ่าดวง พร้อมวิธี แก้ไข เพื่อต่อสู้ ชะตากรรม vip New!!! - Page 4 EmptyMon Sep 26, 2011 4:14 pm by Admin

» ไหว้พระ9วัดกรรมฐาน9กองวันที่ 9 เสริมความก้าวหน้าในชีวิต กับอ ก๋ง
    ถอดรหัส กรรม ผ่าดวง พร้อมวิธี แก้ไข เพื่อต่อสู้ ชะตากรรม vip New!!! - Page 4 EmptySat Sep 03, 2011 8:21 am by Admin

» อยากดูดวงจัง
    ถอดรหัส กรรม ผ่าดวง พร้อมวิธี แก้ไข เพื่อต่อสู้ ชะตากรรม vip New!!! - Page 4 EmptyFri Aug 12, 2011 5:57 am by Arthitiya koomchai

» ปิดตำนาน สาริกาลิ้นทอง เลิกถ่ายพลังเมตตา หมดแล้วจริงๆ
    ถอดรหัส กรรม ผ่าดวง พร้อมวิธี แก้ไข เพื่อต่อสู้ ชะตากรรม vip New!!! - Page 4 EmptySun Aug 07, 2011 1:08 pm by Admin

» ~~~ ` • • ดู เนื้อคู่ โชคลาภ โดยใช้ ไข่ กับ ใบไม้ Free !!! • • ’ ~~~
    ถอดรหัส กรรม ผ่าดวง พร้อมวิธี แก้ไข เพื่อต่อสู้ ชะตากรรม vip New!!! - Page 4 EmptySat Jul 16, 2011 3:22 am by Admin

Affiliates
    free forum

ถอดรหัส กรรม ผ่าดวง พร้อมวิธี แก้ไข เพื่อต่อสู้ ชะตากรรม vip New!!!

orOOor
    หลานย่า
    ซินแซเทวดา
    แสงแห่งธรรม
    OraOng
    ปรกติสุข
    kittytitti
    Admin
    12 posters

หน้า 4 จาก 5 Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

Go down

ถอดรหัส กรรม ผ่าดวง พร้อมวิธี แก้ไข เพื่อต่อสู้ ชะตากรรม vip New!!! - Page 4 Empty Re: ถอดรหัส กรรม ผ่าดวง พร้อมวิธี แก้ไข เพื่อต่อสู้ ชะตากรรม vip New!!!

ตั้งหัวข้อ  Jan Mon Apr 04, 2011 7:20 pm

ขอบคุณมากเลยค่ะอาจารย์ Very Happy

++ ++ ++

ว่าแระ เคยเห็นคุณค้นธรรมจริงๆ

แต่จำมะได้ว่าทู้ไหนอ่ะคะ albino
    Jan
    Jan

ขึ้นไปข้างบน Go down

ถอดรหัส กรรม ผ่าดวง พร้อมวิธี แก้ไข เพื่อต่อสู้ ชะตากรรม vip New!!! - Page 4 Empty Re: ถอดรหัส กรรม ผ่าดวง พร้อมวิธี แก้ไข เพื่อต่อสู้ ชะตากรรม vip New!!!

ตั้งหัวข้อ  Admin Tue Apr 05, 2011 3:55 am

วันนี้, 08:33 AM #6856
    sinsair tavada
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 935

เจาะกรรมนาม พระเจ้าย่างบาท เมื้อสมัยกะนู้น หลาย พันปี เมื่อ พระพุทธเจ้า บรรลุ เป็นอรหันต์ แล้ว กำลังจะตรัสรู้ นั้น..........เหล่า เทวา กะหายธรรมยิ่งนัก ด้วย เห็นเหตุ ว่า นิพพาน เป็นจุดสุดยอดของ เข้าถึง แต่ทว่า เหล่าเทวา อินทร์ พรหม ยม ยักษ์ มี วาระการจุติ ที่แตกต่างกัน หลาย กัลป หลายกัล ไม่มีใครสามารถ ข้ามเวลาได้ ด้วย ทาสเวลานั้น เป็นกฏแห่งธรรม ที่เรียกไตร ลักษณ์บางตำนานบอกว่า แม้น อยากเกิด เลือกปี พศได้ กล่าวตรงนี้ เลยว่า ไม่จริง สามารถ ทำได้ แต่ไม่สามารถ ดำรง สภาพ เป็นร่างกาย ได้ ด้วย การเกิด จะต้องผ่านกะบวนการ กรั่นกรองมาจาก นรก เสียก่อน ว่า หมดสิ้นเวรกรรมหรือ อยาก จะให้ไปเกิด เป็นมนุษย์ต่อ บางคน ยมบาลเบื่อที่จะลงโทษแล้ว ก็ส่งมาเกิด เป็นคน การเป็นคน ที่มีกรรม เคาะห์หนัก ตามที่ท่าน เคยอ่าน ในหน้าหนังสือพิมพ์หลายฉบับ เช่น ถูกฆ่ายกครอบครัว หมด ตัว ฆ่าตัวตาย ไฟ ครอก เหล่านี้ เป็นกรรม ที่ยมบาล จัดสรร มาทั้งสิ้น ด้วย เป็นกรรม ที่สนองได้ สำนึก และ รุนแรงกว่า การอยู่ในอเวจี เพราะการทำโทษ ทุกวัน มันชินในสันดารกมล แล้ว การลงโทษ ด้วยการเกิด จึงโหดร้ายกว่าเป็นไหนๆ ตามที่ท่าน เป็นกันอยู่ คงไม่ต้องบรรยาย แค่ต่างกันตรงไม่ร้อน เมื่อผ่านกะบวนการ พ้นโทษ ต้องไป ขอร่าง ที่จะมา ตามบุญ คนสวย มีบุญมาก คน ขี้เหล่ บุญน้อย แล้วต้องปฏิสนธิ ทางวิญญาน ก่อน บนสวรรค์ แล้วค่อย มาปฏิสนธิทาง อสุจิ อีกที แล้วก็เกิดตามบุญบารมี ของพ่อแม่นั้นๆๆๆๆๆๆๆๆ จะเห็นได้ว่ายุ่งยากมาก การเกิด จึง เป็นกรรม นั่นเอง ครั้นจะอวตาล เลย ก็สามารถ มีเพียง สะกิทาคา อานาคามี อรหันต์ อริยะ และ โลกนิพพาน ที่สามารถ ด้วย คนเหล่านั้น ไม่ต้องเกิดแล้ว หากแต่ เทพอวตาล ได้ แต่พอ พ้นสภาพอวตาลแล้ว ก็ต้องกลายร่างเป็นเทพ ตามเดิม ทำให้ ทุกคน กล้าๆ กลัว ที่จะเรียนรู้ พระธรรม จะทำอย่างไร เล่า เหล่าเทพจะได้ นิพพานกัน วันนี้ รวมเทวา และเทพ ทุกคน ลงมติ กันแล้วไม่มีใครเลยที่อาจหาญ ด้วยมีภาระหน้าที่ ที่ต้อง ดูแลโลก และช่วยมนุษย์ ตามเดือดร้อนสุดๆ เท่านนั้น พรหมพูดว่า " มีใครอีกมั้ยที่ไม่มีงานทำ สามารถ อวตาล หรือไปเกิดจริงได้ หมดอายุไข สวรรค์จัดมาหนึ่งองค์ด่วน ไปเกิดเป็นมนุษย์ เพื่อศึกษาธรรมแล้ว ขึ้นมาสอน พวกเรา มีมั้ย ทุกคนเงียบ ไม่มีเจ้าค่ะ ...........กรรรรม แท้ๆ ข้าแต่พระองค์ ว่ามามีอะไร มีอีกองค์หนึ่งไม่มีงานทำ หลับมาหลายกัลป์แล้ว และถึงเวลาตื่น แล้วจะต้องไป เกิด ตนเดียวเจ้าค่ะ ใคร!!!!!!! มันช่างโชคดีเยี่ยงนี้ 55555555555 " ปลา " เจ้าค่ะ หา!!!!!!!! ปลาน้อยใหญ่ มีมากมาย เกิดเป็นคนก็เยอะ แต่ฤทธิ์ไม่มี ไม่สามารถกลับขึ้นมาสอนเราได้ เจ้าบ้าไปแล้ว55555555 สงสัยต้องอวตาล ไปเรียน กลายร่างช่างมัน ไม่ได้ เจ้าค่ะ กาลอวตาล ทำได้ แต่ร่างกายไม่มีกรรม เจ้าค่ะ เหนือคน ไม่เกิด การ แก่เจ็บ ป่วย ปวดเมื่อย หิว กะหาย อยากตันหา ราคะ ของไม่ดี นี้ต่างหาก ที่ทำให้มนุษย์ ต้องหาทางดับ อ้าวววววววววหรือ บ๊ะ ! พูดง่ายๆว่า ไม่รุ้จริง เจ้าค่ะ เออ จริงของเองอ่า พระอินทร์ แล้วปลา อะไร เล่า ถึงหมด อายุ มีฤทธิมาก และ ไม่มีงานทำ " ป ป ลา อานนท์ เจ้าคะ" 5555555555555 ทำไมเป็นเยี่ยงนี้ ก็มันหลับตลอด พลิกตัวไม่ได้ พลิกเมื่อไร แผ่นดินจะไหว ภัยพิบัติ จะมา เจ้าคะ อ้าววววววววว แล้วนี่ มันลุกเลยยยยยยย โลกไม่แตกหรือ ก็ต้องเสี่ยงเจ้าค่ะ ปล่อยไว้ ก็ไม่ได้เกิด นอนอย่างเดียว ให้พวกท่านลงความเห็น เจ้าค่ะ ว่าจะให้ปลาอานนนท์ตื่น หรือเปล่า เหล่าเทพประชุมแล้ว ครุ่นคิดนานนน แล้วโลกเล่า มนุษย์ล้มหายตายจาก เป็นกรรมนะ ท่านอินทร์ หามิได้ ภัยธรรมชาติ เป็นกรรมอย่างหนึ่งของมนุษย์ เจ้าค่ะ เอางั่นเลยหรือ เจ้าค่ะ เป็นทางเดียว เจ้าค่ะ ที่จะมี คนรู้ธรรรม ทีเป็นเทพ เจ้าค่ะ แค่มันพลิกตัวแผ่นดินยังไหว แล้วมันตื่น ช่างน่ากลัวจริง ยังงัย มันก็ต้องสิ้นบุญเป็นปลาอานนท์อยู่แล้วเจ้าค่ะ ไม่ตื่นวันนี้ ก็ต้องตื่น เอาวันนี้เลยยยยยยยย เอ้า ตกลง!!!!!! ไปขอสังข์ พระศิวะ มา ให้ ท่าน ลงไปเป่าให้มันตื่น แล้วเสวยกรรม เป็นคน เลยยยยยยย แต่ แอบให้ฤทธิมันไว้ เผื่อมันต้านไม่ไหว ให้มัน กลับมาเกิด เป็นเทวดาได้ เอา ผลไม้ทิพย์ให้มันกิน ด้วยอย่าลืมมมมมมมมมม สัญญาฤทฺธิ์มันจะได้มี เจ้าค่ะ.............ชิพหายแล้ว โลก แผ่นดินกำลังจะไหว ครั้งยิ่งใหญ่ ในประวัติศาตร์ และ แน่นอน สินามิ มากกว่า 20 ริคเตอร์ ต้องเกิดขึ้นแน่นอน ให้ตายเหอะ แค่คิดก็หน้ากลัว แล้ว ปลาอานนท์ ก็คือร่างกายเก่า ของพระเจ้าย่างบาทหรือ ให้ตายเถอะ มหันต์ภัยของโลกกำลังจะมา เผ่าพันธ์มนุษย์ ตอ้งตายเรือ่นแสนแน่ๆ โอ้ย แค่ตื่นมาเจ้าก็สร้างกรรม แล้ว หรือว่า เป็นไปตามกฏหนอ เจ้าอานนท์ อัญเชิญ สังข์ มา!!!!!!!!!!!!! พระอินทร์ รับมาแล้ว ดำดินไปใจกลางโลก ปลาอานท์ หลัลมา หลายร้อยกัลป์ แล้ว แป๋น!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! เสียงแตรสังข์ดังกังวาล ยากนัก ที่คน จะรับได้ น้ำทะเลเดือดพล่านเหล่านกร้องระงม สัตว์ ร้องปวดแก้วหู ปลา กะโดด ขึ้น จากน้ำ ทุกชีวิต ทนเสียงไม่ได้ แน่นอน อานนท์ กำลังจะตื่น .................โอ้ยยยยยยยย ปวดหูจังเสียงอะไร เนี่ยๆๆๆๆๆข้าปวดหูแล้วทนไม่ได้ ...........อ้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ทันใดนั้น ปลา อานนนท์พลิกตัววววววววว แผ่นดินโลก ไหว อย่างแรง บ้านช่อง พังพินาศ คนแตกตื่น แต่ทว่า คนสมัยนั้น ไม่รู้ เรื่องสินามิ แค่ออกมาจากบ้าน รอกัน ทุกหลัง ปลายิ่งขยับ แผ่นดินยิ่งไหว ปลาพลิกตัวแล้วววววววววววววว ช่วยด้วยยยยยยยยยยเสียงแรก ที่ร้องมาจากโลก มีคนเห็นคลื่นสูงเท่าตึก 20 ชั้นวิ่งมา หนี เร็ว................ทุกชีวิตบนโลก กำลังหนีตาย แต่ปลาเพิ่งตื่น พ้นกรรมแห่งการเป็นปลา หนี.............หายนะกำลังจะมา เรื่องราวจะเป็นอย่างไร อันหน้าห้ามพลาด ........................กับเจาะกรรรม ภาคพิเศษ
    Admin
    Admin
    Admin

https://a-gonk.thai-forum.net

ตั้งหัวข้อ  orOOor Wed Apr 06, 2011 10:15 am

อ.ดวงผมมีเกณฑ์ เดินทางช่วงเดือนไหนอะ อยากไปแล้ววว

orOOor

ตั้งหัวข้อ  Admin Wed Apr 06, 2011 4:25 pm

[You must be registered and logged in to see this link.]

สรุปปกหนังสืออ. เป็นแบบนี้นะคะ cheers คนที่เจาะกรรม หลังๆ เกินคนที่ 39 อด (เราด้วย)

รอหนังสือขายดี ลงเล่มหน้าค่ะ อิอิ
    Admin
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ  Jan Wed Apr 06, 2011 7:15 pm

ปกสวยแจ่มเลยค่ะคุณคิตตี้

แล้วคำโปรยก็เข้ากะคอนเสปต์ดีจิงๆ

รู้สึกโดนใจ เห็นแล้วอยากอุดหนุนไวๆ cheers
    Jan
    Jan

ตั้งหัวข้อ  Admin Thu Apr 07, 2011 2:30 am

อิอิ ขอบคุณคร่าคุณแจน

ต่อกันเลยกับซีรีย์สุดมัน

เจาะกรรมพระเจ้าย่างบาท อันสอง เย้ ข้าจะได้เกิดแล้ว ปลาอานนท์ ดีใจนักหลังนอนมากว่า ห้าร้อยกัลป์ ยิ่งมันดีใจมากเท่ารัย แผ่นดินยิ่งไหวมากเท่านั้น จนสินามิ เกิด เกินสามสิบริคเตอร์ ประมาณนั้น มันรีบพุ่งทะยานเป็นเส้นตรง เฮ้ย อานนท์ เจ้าต้องศึกษาพระธรรมแล้วบรรลุฌานให้ได้ ไปสอน สั่ง คนบนสวรรค์นะ คือหน้าที่ของเจ้า...................พระอินทร์ ตะโกนไล่หลังไป อานนท์ แว่วๆ ก็ร้องกลับว่า เอออ แล้วจะเรียนไปก่อนน่ะ ........... ด้วยความ เร็วสูงลิงโลด ดั่งกะดี่ได้ น้ำ ปลาอานนท์ได้ชาตินั่นเองงงงงงงงง เฮ้ย อีกเรื่องนึงงงงงงงงงงง อานนท์ อย่าพี่ง ไม่ทันแล้ว อานนท์ ทะลุเปลือกโลกแล้ว คลื่นยักษ์ พัด คน ปลิวลอย เป็นแสนคน แผ่นดิน ท่วมน้ำ คนตาย เสียงร้องกะจองงอ แง ดั่งทั่ว ตายห่า หละ ลืมให้มันกินผลไม้ทิพย์สัญญา แล้วมันจะจำตัวเองได้ หรือและไม่มีฤทธิอะไรเลย แล้วมันไม่ผ่านกะบวนการ เกิดทางสวรรค์ เลยห่า เอ้ย มัน" อวตาลเกิด เลยยยยยยยยยย ซวยแล้ว มึง ! พระอินทร์ อธิบายง่าย ว่า เป็นคนธรรมดา ไม่มีฤทธิ์ ที่จะเหาะเหินเดินอากาศ และไม่สามารถ รู้หน้าที่ของตน กรรรมแล้วกูจะไปบอกพระพรหมยังงัยดี พระอินทร์ พลาดอีกแล้ว วุ่นแล้ว เท่ากับว่า มันเกิด เหมือนสามัญชน คนทั่วไป แต่สัญญามันยังเป็นปลาอานนท์ นั่นเอง งานเข้าแล้วมั้ยหล่ะ เจ้าปลายักษ์ 555555555555 ตามต่อ ว้าววววววว โลกนี้สวยเหลือเกิน มิหน้าหละถึงให้ข้าเฝ้าแกนกลาง โลกบาดาล โอ้ยยยยยย แต่ทำไมน้ำท่วม ขนาดนี้ หล่ะ ................ พลันใดนั้น ได้ยินเสียง พรามห์ กล่าวโองการ โอมปลาอานนท์จง หยุดพลิกตัวเถิด ชาวประชาเดือดร้อนแล้ว น้ำจะท่วมโลกแล้ว หมู่มาร ก็ตาย ไปหมดด้วย น้ำ พระแม่คงคา แล้วแต่ว่า น้ำท่านจะฆ่าคน โอมมมมมมอานาน อานาน อานนท์ได้ฟังถึงหลั่งน้ำตา ตายห่า นี่แค่จะมาเกิด สังเวยเลือดคนเลย กรรมทำงัยดี อานนท์ จึง สวาโหม คาถา ปฐวี คงคา อาตะระปัจจัยโย" แล้ว พลันน้ำ นั้น ค่อยๆ ลด คนดีใจคิดว่าพรามห์เก่ง อานนท์ไม่รอช้ามีหญิงท้องแก่ กอดกิ่งมะขามอยู่ อานนท์อวตาล ทันที อุแว้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เด็กคลอด ฉับพลัน น้ำลด แห้งทั้นทีสร้างความประหลาดใจ ให้ คน ที่อยู่แถวนั้น แม่เด็ก ตั้งชื่อว่า อานนท์ แต่ทว่า ตัวละคร ที่จะกล่าว ต่อไป ชื่อซ้ำกันคือพระอานนท์ เดี๋ยวจะส้บสน เลย เปลี่ยนจากอานนท์ เป็น ชนะชลแล้วกัน เพราะด้วยเกิดมาแล้ว น้ำ แห้งฉับพลันน โห!!!!!!!!!! ลุกเจ้ามีบุญแท้ เกิดมา น้ำแห้ง ท้นที เหลือเชื่อ ทีสำคัญมีปาน รุป ปลา ที่ก้น ว้าววววววววววว ! อานนท์ กลับชาติ หญิงสาว อุ้ม ชนะชล กลับ ไปที่ภูบ้าน ช่อง ห้องหับพังหมดแล้ว อานนท์เติบโต ท่ามกลางโชคลาภนานับไม่นาน นางมีร้านค้าย่อมๆขาย ปลา ชนะชลโตแล้ว แม่จึง พาไปฝาก เรียนอักขระกับ พระอานนท์ ซึ่งเป็นเถระในสมัยนั้น แต่ทว่า ชนะชลติดสัญญา เก่า ที่เป็นปลาอานนท์ นิ่งเป็นต้องหลับ กล่าวคือ หลับง่าย จนเพื่อนๆ ล้อ อานนท์รักการหลับนอนเป็นที่สุด นี่เองที่เรียกว่า บุตนิสัยกรรมแต่ปางก่อน เจ้าชนะชล ๆ น่ารักเป็นที่รัก ของหลวงพ่อ มาก ทำให้ ชนะชลเหลิง ไม่ว่าชนะชลทำอะไรผิด ก็ จะกล่าวคำว่า " ขอโทษ " ทุกครั้ง หลวงพ่อ ก็ ยกโทษ ด้วยผูกกรรมและหยั่งได้ว่า เป็นปลามาเกิด นั่นเอง ความผิดต่างๆ เช่น ทำของแตก เครื่องใช้ของวัดเสียหาย และ แกล้งเพื่อนต่าง ๆ รวมถึง นอนในห้องเรียน ทำให้ ชนะชลเคยตัว แต่พระอานนท์ ผู้เป็นเถระ กำลังจะบรรลุ อรหันต์ จึงฝากหลวงพ่อ แก่นจันทร์ สอนหนังสือ และสอนพระธรรม หลวงพ่อแก่นจันทร์ยิ่งแล้วรักมันมากจน ชนะชล เคยตัว " ขอโทษนะ ผมไม่อยากให้เป็นอย่างนี้เลย เสียใจ ครับ "แค่นี้เรื่อง เลวร้าย หลวงพ่อแก่นจันทร์ ก็ยกเลิกโทษไม่เคยตี แต่ตีสามเณรรุปอื่นทุกคน จน คน ไม่ชอบ ชนะชล และแล้ว เรื่อง ก่อกรรม ก็เกิดขึ้น เมื่อ แม่ชนะชล ป่วย เณรน้อย แม่เจ้าป่วยสึกขาลาเพส ไปดูแล แม่เจ้า หา!!!!!!! เจ้าค่ะ ชนะชล ไปดุแลแม่ซึ่งป่วย เป็น อัมพาฒ ครื่งตัวล่าง ดีมากลุก แม่ชนะชลปลื้มเสียไม่มี จนวันนึง .................. ต้มยาให้แม่ด้วยนะลุก แม่จะเดินได้อีก เจ็ดวันนี้แล้ว ลุกจะได้ไปเรียนต่อ ครับ แม่ อานนท์ นั่งต้มยา แล้ว ก็เดินมาที่แคร่ หน้าบ้าน ดู หม้อยาซึ่งยังไม่เดือดเลย จนในที่สุด ............หลับไป ด้วยความอร่อยยยยยยยยยย ช่วยด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไฟไหม้ เสียงคนตะโกน ไฟไหม้ๆ ๆๆๆๆๆๆดังระงมขมเจียววววววว ชนะชลหลับเป็นตาย ด้วยบุตนิสัยกรรม เฮ้ย ไอ้ชล ตื่นเร็ว ไฟไหม้ แล้ว ชลตื่นขึ้นมา อ้าวววววววเอาน้ำดับเร็ว ครับ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ชลฉุกคิดได้ว่า แม่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แม่นอนอยู่ข้างใน หา!!!!!!!!! ชาวบ้าน จริงหรือ จ่ะ พี่ ตายห่าแล้ว ไฟท่วมขนาดนี้ ใครจะเข้าไปได้ แม่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแม่จ๋า ไม่ทันแล้ว โครมๆๆๆๆๆๆๆๆเสียงบ้านทรุด แม่ ตายบนกองเพลิงนั้นเองงงงงงงงงงงงงง ชล รู้คนเดียวเลยว่า เพราะเขานอนหลับแท้ๆ ไม่ดูหม้อยาแต่ ชลไม่กล้วบอกใคร ได้แต่ร้องฟูมฟายแล้วเดินไปที่วัด หลวงพ่อ ครับ ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแม่ผมตายแล้ว ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่เป็นรัยลุกเอ๋ย อยุ่ทีวัดนี้เลยเดี๋ยวจะทำงานศพให้นะ ชล ร้องไม่หยุด แม่จ๋า ชลขอโทษษษษษษษษนะแม่ หนูจะไม่ง่วงนอนแล้ววววววววว ............กรรมแท้ๆ ชลเอ้ย ถีนะมิทะ ความง่วงหงาว หาวนอน ทำลาย เจ้าแท้ๆ ชนะชล ข้าห่วงเจ้าจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ จนกะทั่งงานศพจบไปชล ได้ อยู่กับหลวงพ่อแก่นจันทร์ ตามเดิม ตุ๊บๆๆตับ ชลต่อยกับ เณรอีกแล้ว หลวงพ่อ ตีแต่เด็ก คนอื่น ส่วน ชลกับแค่ถู ห้องพระ ถูไปถูมา หลับ คาห้อง ตามเคยยยยยยยยยยย จนกะทั่ง วันนึง " ไอ้ชลเอ้ย วันนี้หลวงพ่อ จะเข้าฌาน และถอดกายไปพบ พระพุทธเจ้านะ เอ็งคอยดู ธุป ให้ข้าด้วยต่อทุกระยะ อย่าได้ขาดนะ เจ้าค่ะ ...............ชลรับปากเป็นมั่นเหมาะ แล้วหา มะยมมากินแก้ง่วงงงงงงงงงงงง เรื่อง ดำเนินไปได้ แค่ธูปสามดอก หลวงพ่อยังไม่เข้าร่าง จนกะทั่ง คร๊อกกกกกกกกกฟี้ ๆๆๆๆๆๆๆๆ เสียงกรนเบาๆ ชลหลับอี กแล้ววววววววว ซวยหล่ะ ถ้าไม่ต่อธุป หลวงพ่อ เข้าร่างไม่ได้แน่...........ธุปเจ้ากรรมกำลัง จะหมดดอกด้วย ตื่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เจ้าชล ไม่งั้น หลวงพ่อกลับร่างไม่ได้ ให้ตายเจ้าคนขี้เซา ชลหลับด้วยความอร่อย จนในที่สุด ธุปหมดดอกจนได้ ................ซวยแล้ว หลวงพ่อ ! เรือ่งราวจะเป็นอย่างไร อันสาม กับกรรม ที่อุบัติด้วย ความง่วง เฮ้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กรรมจริง ห้ามพลาด
    Admin
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin Sat Apr 16, 2011 1:03 pm

เจาะกรรมนามรหัส " พระเจ้าย่างบาท " และ เมื่อสะดุ้งตัว ตื่น เจ้าชล พลัน ตกใจสุดขีด ตายแล้วหว่า เผลอหลับไป ธูป หมดดอก เลย หลวงตาจะเข้าร่างได้มั้ย มันรีบ กุจอ ไปจุดไฟ ทันที เพราะกลัวความผิด อนิจจา แค่ ธูป หมด ดอก ก็บรรลัย แล้วต้องให้ พระที่มีฌาน เหนือกว่า มาเรียกดวงจิต ดวงใจเหตุนี้ เอง การถอดจิต จึงมีอันตราย มาก ถ้าไม่มีคนดูแลไม่สมควรเล่นเด็ดขาด อันตราย เพลี้ยง !!!!!!!!! คุณพระช่วย น้ำมันตะเกียง หก ด้วยความรีบ ไฟ ๆ ๆ กำลัง จะไหม้ มันรีบ เอาหมอนตี แต่ทว่ากำลังเด็กไม่สามารถ ปราบ ไฟ ได้ช่วย ด้วยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คือสิ่งเดียวที่เจ้าชลทำได้ ไฟ ไหม้ห้องกรรมฐาน หลวง ตา เร็วๆๆๆๆๆๆๆๆ ช่วยๆด้วยๆๆๆๆ พระเณร เถรชี ต่างวิ่งมาดับ บ้างเอาน้ำมาสาด บ้าง หาของสารพัด ตีไฟ ที่กำลังลุกโหม นับหนึ่งไม่ถึงห้าสิบ อนิจจา ไฟแดงฉาน หลวงตา มายืน ณ จุดเกิดเหตุ พอดี แล้ว ยืนมองสังขาร ด้วย อนิจจัง " ฉันคงหมด บุญจริงๆ แค่นี้ เธอนี่หรือที่เป็นเจ้ากรรมนายเวร ของเรา หลวงตาไม่โกธรหรอก เจ้าชนะชล อโหสิกรรม สิ้นกองเพลิง ศิษย์ยานุศิษย์ ยืนไว้อาลัย ทุกคนถามสาเหตุ แต่ไอ้ชล เงียบ บอกว่า ธูป ลุกเอง แล้วนอน ร้องไห้ ไม่หยุด " หลวงตา หนู ขอโทษ เป็นคำ ขอโทษที่ติดปาก ตั้งแต่ เด็ก แต่ วันนี้ ไอ้ชล กับพูดว่า " ต่อไปนี้ หนูจะไม่พูดคำว่าขอโทษ อีกแล้ว ฮือๆๆๆๆๆ หนูจะไม่ทำผิดอีกเลย และหนู จะ ไม่ง่วง อีกต่อไป .............แงๆๆๆๆๆๆฮ อ ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ฝ่าย พระอินทร์ และพระพรหม อ้าว ทำไมมันไม่มี ฤทธิ์หล่ะท่าน พระอินทร์ อ้ำอึ้งแล้วพูดว่า " มันไม่ได้กิน ผลไม้ทิพย์ และตัวมัน อวตาลเกิดเอง ไม่ไปสนทิ ตามธรรมชาติ สัญญา ของมันยังเป็น ปลาอานนท์ ที่ชอบนอน หา!!!!!!!!!!! ฉิบหายแล้ว ทำงัยดี ที่นี้ เป็นกรรม ของข้าแท้ๆ มีทางแก้ไข ไหม ท่าน อินทร์ พระอินทร์ ทำตา ซึมๆ แล้วตอบว่า " เป็นไปตามวฏแล้ว ฝืนกฏไม่ได้ แล้ว เฮ้อ งั้น ท่าน ต้องจำแลงแปลงร่างไป สอนสั่ง มัน อย่าให้ง่วงแล้วหละท่าน ได้ ขอรับ ยินดี ข้าเสียใจ ที่พลาด ว่าแล้ว พระอินทร์ จะจำแลงร่าง ไปแล้ว ไปสอน เรือ่งการง่วง หรือจะใช้อำนาจฤทธิ์ ให้มัน ขยัน หรือ จะให้มัน ไม่ง่วง ได้อีกอย่างไร ติดตาม อัน สี่ พระอินทร์ จำแลง แสดง ฤทธิ์ พิชิต ถึนะมิทะ ความง่วง หงาว หาวนอน ขอให้ โชคดี นะท่าน พระอินทร์ ............

อันสี่ " พระอินทร์ จำแลง แปลงร่างลงว่า เป็นชายเฒ่า เพื่อมา บอกวิธี แก้ง่วง " ตอนนั้น เจ้าชล โตพอที่จะบวช เป็นพระแล้ว และได้อยู่กะเถ ระ รูปดัง นามว่า พระอานนท์ พระสารีบุตร พระโมคัลลา สำเร็จแล้ว แต่ พระอานนท์ ติดนอน มากเหมือนกัน ไม่ค่อยภาวนา ไม่บรรลุอรหันต์ เสียที ให้ตายเถอะ เจ้าชล ดันมาอยู่ กะพระอานนท์ ตายห่า ง่วง เจอง่วง บรรลัยแน่ เอิ๊กอีเอ้ก เช้าแล้ว ทั้งคู่ ตื่น โครตสาย มีชายชรามา รอใส่บาตร ทั้งคู่ ก็รับ ถวาย แล้วมองเห็นปลาว่า เน่าเหม็นแล้ว แต่ด้วยกฏสงฆ์ ห้ามร้องเรียกอันใด พลันชาย ชราก็พูดว่ ตอนแรก มันยังดีๆ อยู่เลย เช้าๆ แต่พอสาย มันเน่า เลย กรรมแท้ๆ เลย เจ้าปลาตื่นก่อน พระ อีก ทั้งสองมองหน้ากัน แล้ว ก็รับ บาตร แล้ว ก็ไป กุฏิ ฉัน วันที่สอง เป็นผลไม้เน่าอีก ชายชราก็พูดว่าตอนเช้า สุกๆ ไม่มาตอนนี้สายแล้ว พรุ่งนี้ ท่านรบกวน มา แต่เช้าจะได้มั้ย เสียดายของ ที่ซื้อมา ทั้งคู่ มองหน้ากัน และรับปากชาย คนนั้น และแล้ว ก็สายตามเดิม จนมาถึงณ จุดนั้น เห็นชายชรา นอนตายแล้ววววววว ก่อนที่จะตาย ได้ พูด ว่า " ท่านทั้งสอง ตื่นสาย ข้ารอทำบุญไม่ไหว ข้า หมดอายุไขแล้ว แล้วก็ตาย ทั้งคู่ละอายใจมาก ไปไหน มีแต่ พระด้วยกัน เย้ยหยัน จนวันหนึ่ง.................. พระพุทธเจ้าเสด้จ เสียง พระด้วยกันร้อง พระอานนท์ และ พระ ชนะชล ลุกกุลี กุจอ ห่มผ้าไม่งามเลยยยยยยยยย กรรม แล้วพระองค์ ก็ทรงตรัสว่า"...........................
    Admin
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin Sat Apr 16, 2011 1:04 pm

วันนี้, 07:27 PM #6993
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 941

ต่อกรรมฐาน ทริป อรหันต์ ข้ามคืน เมื่อเหล่านักปฏิบัติ ต่างอาบน้ำกินข้าวทุกคน พูดเป็นเสียงเดียวกันเลยว่า สุดยอดดดดดมาก และ โหด สมคำเล่าลือ กินให้อิ่มคืนนี้ เราจะฝึกกสินไฟ คอกสินไฟ กะดี้กะด้า แล้ว ผมก็สอน เรื่องสติ ที่ควรระรึกได้ตลอด คือการ รู้ความเป็นจริง แท้จริงแล้ว กะผมมิได้ มุ่งเน้น ฤทธิ์ เลยแม้น้อย แต่กสิน เป็นตัวเร่ง ที่ดี ทำให้ แก่ฌาน ซึ่ง วันนี้จะโทษใครไม่ได้ เพราะฤทธิ์ทีเกิด ขึ้น นั้น เกิดจากแรง ภาวนา และฟ้าดิน ลองของ โอ้วววววว แล้วคืนนี้ จะเป็นอย่างไร เอาฟินมาก่อไฟ ผมสั่ง กองไฟ น้อยๆ ลุกโชน ผมนึกถึงตอน เป็นลูกเสือเลย เสียดาย ที่วันนี้ มันเถิดเทิงไม่ได้ เพ่งที่ไฟ จนไฟ ติดตา แล้วภาวนา เตโชกสินัง ถ้าเห็นการเกิดดับ ของไฟ ตั้งแต่เป็นฟืนได้ จนมอดเป็นเถ้าได้ วิปัสนา ด้วย แค่นี้ แล้วผมก้ ปล่อยมุนี มุตา นั่งกสินไป จนกะทั่ง กองฟืนลุกจร้าแล้วค่อยๆ ดับ ไป หนึ่ง ชม เต็มๆ แล้วก็มาสอน เดินจงกรมละเอียด ให้อีก ตบท้ายด้วยการ เข้าอารมณ์ พระอรหันต์ รับรู้ และปล่อยวาง ภาวนาไปจน สิ้นภาวนาไม่ต้องภาวนา อีกทิ้ง วิตก วิจารณ์ แล้ว นั่งไปเรื่อยๆ ในที่สุด นิ่งเป็นหินทุกคน เอ้าลืมตา แล้ว ก็สอนถอดจิต กำหนดจิต ทุกคนทำได้ หมด ทีนี้ พอแล้ว เรื่องกรรมฐานต้องนิ่งสงบ เท่านั้น อย่า มีองค์ มาสิง ทีนี้ มาของแถมบ้าง ท่องสวรรค์ กัน บางสำนัก ใช้การสกดจิต ให้เห็นภาพ แล้วไปพร้อมกัน แต่ สำหรับผมไม่ ใช่ ต้องเห็นเอง ด้วยการ เริ่มมองเห็น ใกล้ๆ เช่น ไปนมัสการหลวงพ่อโสธร ปรากฏว่า ทุกคนเห็น แม้คนที่ไม่เคยไป ก็เห็น กุบอกแล้วว่าของแถมอย่าไปเอามาเป็นอารมณ์ ว่าเก่งว่ามีฤทธํ ต่อไปนี้ จะไปท่องสวรรค์กัน จะชั้นไหน ขึ้นอยู่ ก้บ บุญบารมี ( ขออนุญาติ ไม่เปิดเผยวิธี เล่น ย้ำ เล่น เฉยๆ ) เมื่อกำหนดจิตแล้วจะไว้ว่า ถ้าลืมตาแล้วห้ามกลับไปเล่นอีก ทุกคน เชื่อคำสั่ง นั่งกัน บ้าง ก็เห็นแค่เทวดาอากาศ บ้างไม่เห็น แต่ มีคนนึง ไม่ยอมออก ตายแล้วหว่า คืนนี้งาน เข้ากูแน่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นั่งคอยดูมันนานแสนนาน จนมันออกจาก การกำหนดจิตท่องสวรรค์ ไม่ขอบอกว่ามันไป แค่ไหน แต่ไกล ชนิดทีเรียกว่า ข้าพเจ้าไม่เคยไป และอธิบายได้ถูก ไม่โม้ เลยต้องเชื่อ ไปนอนกัน ได้ แล้ว ทุกคน ไปนอน แต่นอนไม่หลับ ภาวนากันต่อ จน เช้า ตื่นๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ล้างหน้า อาบน้ำกินข้าวต้ม แล้วแจกไป ประกาศ่ณียบัตร และบอกผลการเรียน ในวันนั้น เลย ทุกคนแปลกใจว่าทำไมอาจารย์ รู้ อาการแต่ละคน ไม่ขอบอกแล้วกัน แจกเสร็จ ก็กลับบ้าน คนที่จะสัก ก็สัก ส่วน นังนู๋ ทำงานออฟฟิต เห็นสักแล้วต้องขับรถกลับมาอีกที แล้วบอกว่า ขอสองอย่างเลยให้ไป จากนั้น ท่าน ฟีโน่ที่ขี่แมงกะไซ อยู่ต่อ สุดยอดจริงๆ น่านับถือ และทุกคนก็กลับ ข้าพเจ้า ก็กลับ ส่งไอ้เหน่ง กับก้า ที่เซ็นทรัล และก็ จบการ ฝึกทริปกรรมฐาน หวังว่าคงมีโอกาส รับใช้ พ่อแม่พีน้องต่อไป ราตรี สวัส ..................

รูปติดไว้ก่อนคร่าา
    Admin
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin Sat Apr 16, 2011 2:31 pm

อันห้า " ท่าน อานนท์ บัดนี้ พระโมคคัลลา และพระสารีบุตร ก็ เห็นดวงตาธรรมแล้ว เหลือแต่ท่าน ที่ยังห่วง การนอน การนอนมาก จะปฏิบัติ ได้น้อย การนอนน้อย จะปฏิบัติมาก ท่าน ไม่ต้องกลัว ว่าจะไม่ได้นอน หลอก " ยังมีเวลา นอนอีกมาก มาย ในหลุมศพ " ตอนนี้ ยังมีชีวิต หาทาง นิพพานเสียเถิด ท่าน เพียงพระองค์ ตรัสแค่นี้ เอง พระอานนท์ บรรลุธรรมเลย แต่ ทว่า ชนะชล สิ แค่ซึ้ง เกิดปิติ ในสัญญา แล้วลืม ให้ตายเถอะ ลูกพี่ เป็นอรหันต์ไปแล้ว ใยลูกน้อง ไม่บรรลุ เล่า จนกะทั่งวันหนึ่ง ในขณะที่ กำลังบิทฑบาตร อยู่นั้น สายตา พลันไปสบเนตร น้องหญิง รุปงามนามว่า ภาภัสษร " ตาสบตา สัญญา ความทรงจำในอดีต ผ่านแล่นมา เล่นเอา หัวใจพระบวชใหม่อย่างชนะชล หวิวหวาว นิมนต์ เจ้าค่ะ โอ้วววววววววววว ผิวนางช่างงดงาม เสื้อ แพวา นี้งามจับใจ ตาคมดั่งมีดกรีดใจ อก ระรัว ใจเต้น เป็นอะไรหนอ หลวงพี่ วันนี้ พระชลใจคอ ระส่ำ ไม่คอ่ยสู้ดี แล้ วเปิดฝา บาตรออก ตามัวแต่จ้อง มองเรือนร่างนาง เคล้ง!!!!!!!!! ให้ตายเหอะ ฝาบาตร หล่น กลิ้ง เข้าไป บ้าน นางแล้ว โอ้ววววววววววว งาน เข้าแล้ว ท่าน ชล ข้าวหกใส่เท้า ไก่จิก โอ้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พระชลกะโดด บาตรตกอีก กรรรรรรรรรรมแล้วมึง ข้าขอโทษ ท่าน นางเอ่ย ม ม ไม่ เป็นไร โยม อาตมาผิดเอง ที่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ที่ทำไมเจ้าคะ ให้ตายเหอะ เป็นพระ ห้ามปด ด้วย ..........ที่ๆๆๆๆๆๆๆ มอง โยม อีสาว หน้าแดง โดน พระหนุ่มพูดตรงๆ ใจหนึ่ง คิดว่า ไม่เหมาะอีกใจหนึ่ง เต้นโครมคราม ด้วย มาตุความ มาเยือน สัญญาความรักเก่า แต่ปางก่อน เล่นงาน ทั้งสองแล้ว เฮ้ยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พระใหม่ ท่านทำบาตร ตกที่บ้าน ข้า รีบ เอาบาตรไปเก็บ แล้วมาสวด อิติปิโส 108 จบ ถอน ให้บ้านข้าเลย ไม่ง้าน จะทูล พระองค์ ซ่วยยยยยยยยยยยแล้ว พระชลรีบตามบาตร คืน หนอย!! ง่วงที่หนึ่ง ยังมีหน้า มามองลูกสาวข้า อีก ไม่เจียม อย่างเอ็ง อ่า ไม่ได้แอ่มหลอก แล้วข้าก็ไม่ อนุโมทะนาด้วย มาก็สาย โพ้น ขึ้น วัด ก็จำวัด (นอน) วัตรเช้าเย็น ก็ไม่ทำ อย่างนี้ไม่มีใคร เขาฝากฝีฝากไข้ หลอกท่าน ทำยังกะ เป็นปลาอานนท์ กลับชาติมาเกิดแหนะ เศรฐฐี เฒ่า พูดแค่นี้ เหมือนของเข้า ล้มกลิ้งทันที โอ้ยยยยยยยยยย ข้าปวดหัว อย่ามาแกล้งสำออย รีบสวดเลยยยยยยยย อิติปิโส 108 จบ ใช่ย่อยเสียเมื่อรัย กว่าจะ จบ ก็เกือบเที่ยง หญิงสาว เห็นแล้วเวทนานัก ชาวบ้านเดินผ่าน ก็เยาะ ช่างอับอายจริง เห็นที พรุ่งนี้ คงไม่กล้ามา บิฑบาตร ที่นี่แน่แท่ พระชลเอ๋ย แต่ทำงัยได้หัวใจมันเรียกร้อง ให้ต้องมา อิติปิโส พะคะวาฯ เสียงมนต์ท่องไม่หยุด หญิงสาว แอบให้กำลังใจเล็ก ที่ห้องนอน พระชล ท่องจน จบ แล้ว เหตุการณ์จะเป็นอย่างไร ต่อ อัน หก ห้ามพลาด
    Admin
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin Sun Apr 17, 2011 1:38 pm

ต่ออันหก " เจาะกรรมนามพระเจ้าย่างบาท" เอิ๊ก อี้เอิ๊ก เอ่กกก ไก่ขันว่าเช้าแล้ว แต่ว่า พระชล ตื่น ก่อนไก่โห่ เดินด้วย ใจที่จดจ่อ บ้าน ภาภัศ นั่น เอง ที่บ้าน เศรฐฐี ทำอะไรว่ะ นั้งนู่ หา พระชลนั้น ตื่น สิบโมงเก้าโมง ทำรอ อะไร ไม่มีทางมา ของเน่าเสีย เปล่า5555555555 แหม ก็ฉัน อยากทำนี่น่า ให้ฉันตื่นสายทำรัยเล่าพ่อ จ๋า เออ สิ จำไว้นะ รวยจนไม่สำคัญ ขยันเป็นพอ ความขยัน เป็น แม่ ของ นางโชคลาภ 5555 โฮ่งๆๆๆ เสียงหมาเห่านี้ นังนู๋ ไปดูสิ ใครมา แต่ ไก่โห่ ..... อ้าววววววว ท่าน พระชล ๆ อ่าพ่อ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ มึงตาลาย แล้วนังนู่ ขานั้น เก้าโมงพี่งลืมตา..5555555555 จริงๆๆๆๆๆๆๆ พ่ อจ๋า นางรีบมา กุรีกุจอ แล้ว ตักข้าวร้อนๆ ออกมา จน มือพอง เลย ด้วยรีบ แล้ วก็ร้อน มือ ว้ายยยยยย ข้าวหกใส่ตีน พระชลอีก ไก่เจ้ากรรมตามจิก ขา โอ้วววววววววว เจ็บ ๆๆๆๆๆๆๆๆ เคล้งๆๆๆๆๆๆๆ ฝาบาตตกอีกแล้วววววววว ซวยแล้วกู งานเข้าแต่เช้า.........เลย อ้าวท่าน ไม่สำรวมเยี่ยงนี้ มาสวดเลยยยยย นะ ท่านพระตัวดี 55555 สุ่มส้ามจัง พระชลเตรียมตัว จะสวด พลันใดนั้น ระวัง!!!!!!!!! วัวบ้า มัน ฆ่ามาหลายศพหนึเร็ว ........สายตาพระชล เห็นแล้วว่ามาทางนาง ซึ่งกรรมหรือเปล่านางใส่ ชุดแดง ระวัง น้องภัศ ไม่ทันแล้ววัวบ้า วิ่งปรี หมายขวิดไส้ ลุกระวัง เศรฐฐีร้อง .............พระชลเห็นท่าไม่ดี กะโดด จับนาง ล้มลง ทันที.......... เค้วๆๆๆๆ !! รอดดั่งควายขวิด เส้นยาแดงฝ่าแปด ........... อุ้ยบัดสี พระชล นอนกอดนาง ไว้ แน่นๆๆๆๆๆ เลยยยยยย เจ้านี่ อาบัดแท้ พระชลตั้งสติได้ รีบลุกขึ้น ให้ตาย กลิ่นนางติด จีวรเลย อ้า อะไรนี้ จิต เรา ไฉน คิดเยี่ยงนี้ เราเป็นพระ นี่ .........ข้าจะฟ้องพระองค์ ...........ซ่วยแล้วงานเข้า....0 แต่ว่า ต้องสวด อิติปิโส ก่อน ยังไม่ทันลุกดี .........ฉวบๆๆๆๆๆ วัวหนุ่มย้อนกลับมา ขวิด พระชล ล้มลง เลือดนองพื้นคนต่าง กลัววิ่งหนีตายกันอลหม่าน คุณพระช่วย ..........!!!! พระโดน วัวขวิด เจ้าวัว ตกมัน วิ่งเลยไป แล้ว ก้มหัวลง หวังย้อนมาซ้ำ ให้ตายยยยยยยยยย ตะลึก ๆๆๆๆๆ นางภาภัส เห็นดังนั้น .......... หยิบ หม้อแกง ร้อน วิ่ง ใส่ แล้วเทสวน มอ!!!!!!!!!!! เจ้าวัวร้องครวญครางงงงงง มอๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ขวิดนาง ไม่โดน แต่ล้มลง กัน กับ พระชลอีก แล้ว สลบ เหมือด พระชล ประคองนางไว้ แล้ว วัว พลัน วิ่ง มาด้วยโกธรหมาย ขวิดนาง พระชล คว้ามีด ปาดตาล แทงคอ วัว อ๊ากกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไม่รู้ว่า เสียงคน หรือเสียงวัว ล้มทั้งคู่............ที่แน่ๆๆๆๆๆ วัวตาย แล้วนางหล่ะ พระชลรีบไปเขย่า นางๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ตื่น อย่าตายนะ ข้าๆๆๆๆๆๆ รักเจ้า ........ฉิบหายแล้ว เสียงบอกรัก ดังทั่งหมู่บ้าน งานเข้าแล้วมึง พระ........... ข้า ๆๆ ก็รัก เจ้า แล้วนาง ก็ คร่อก ลง อย่าตายๆๆๆๆๆๆๆนะ ข้ารักเจ้า หมอๆๆๆๆๆๆๆๆ พระชล รีบอุ้มไปหาหมอ่ ซึ่งอ่ยุ่ห่างเป็นกิโล ล้มลุกคุกคลาน พี่ชายจ๋า ขอ เกวียน หน่อย ข้าจะพา นางไปหา หมอ กราบบ หละ พ่อค้าส่งสาร ให้เกวียน ไป เกวียน วิ่ง ฉิว หายไป จนถึง หมอ ............... จนกะทั่งรุ่ง ขึ้น ........พระเถระ มายังกุฏิ ...... มีคน ตั้งอาบัติ ปราชิก และ โลกะวัตชะ (โลกติเตียน) และ ปาณา ฆ่าสัตว์ ใหญ๋ เจ้าว่าอย่างไร ตามกฏส่ง เจ้าต้องปราชิก แต่ถ้าเจ้ามีเหตุ ผลอันควร ชีแจงได้ด้วย .........พรุ่งนี้ พระพุทธเจ้า เสด็จพอดี ...........ว่า มา ข้าไม่ๆๆๆๆๆๆๆๆ ปฏิเสท ข้า ขอสึก.........อะไรน่ะ เจ้าจะสึกเลยไม่ได้ ต้องสังฆยณา จากมหาเถระ ก่อน..........ข้าห่วงนาง ๆ นางตายมั้ย นางไม่ตาย แค่ มีแผลที่ท้อง นิดหน่อย กับโดนน้ำร้อนลวก ปลอดภัยแล้ว พรุ่งนี้ เจ้าไปสึก กับ พระองค์ เอง แล้วกัน...........หา พระองค์ !!!!!!!! ใช่ ใยเรื่องเล็กน้อย ตอ้ง ถึงมือ พระองค์ เปล่า ท่านผ่านมา พอดี เศรฐฐี ไปทุล ให้มาตัดสิน กรณี ศึกษา พอดี............พรุ่งนี้ เตรียมห่มผ้าให้งาม และไปพบพระองค์ ผมช่วยท่านได้ แค่นี้สึกไหมสึก ค่อยว่า ตามกฏ และพระวินัย ซึ่ง ยังไม่เป็นทางการ เลย สักข้อ ๆ นี้ จะถุกบันทึกไว้ด้วย คดี ตัวอย่างงงงงง หัวใจ พระชล ระรัว ด้วยกลัว พระพุทธเจ้า ยำเกรงมาก และ อาย ผุ้คน พรุ่งนี้ จะชี้ ชะตาเจ้า แล้ว พระชล พระฆ่าวัว.....................

[You must be registered and logged in to see this link.]
    Admin
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin Mon Apr 18, 2011 1:22 am

อันเจ็ดเจาะกรรมนามรหัส " พระเจ้าย่างบาท" ครั้นเช้า ก็มาถึง หัวใจแห่ง พระบวชใหม่ตูมตาม เพราะเบื้องหน้ามิใช่ มหาเถระ แต่เป็น พระพุทธเจ้า คนมารอฟังมากล้นหลาม ในสมัยนั้น ถือว่า เป็นเรื่องใหญ่ มาก ลุกขุนมหาเถร เป็นผุ้ถามตอบ ณ ต้นบัลลังค์ พระองค์ อยู่เป็นประธาน ซ้ายกับขวา มี มหาเถระ และ ลุกพี่เก่าซึ่ง บรรลุเป็นอรหันต์ นามอานนท์ และ มีพระสิวลี อีกต่างหาก นับสิบองค์ เบิกความ ปราชิก และ ฆารวาส ปามาท พระใหม่ นาม ชนะชล ทุติวันโต นามะ พระชล เหงื่อแตกเม็ดข้าวโพด จีวรเปียก มหาเถร ถามว่า "จริงมั้ย ท่าน กอดสีกา ในที่ โล่ง จริงขอรับ ข้ากอดนาง ด้วยเหตุ ว่านางมีภัย จากวัวบ้า ข้าต้องช่วย ต้องถูกเนื้อต้องตัว นางไม่งั้นนางตาย นางมีบุญคุณ ให้ข้าวทุกวัน ฮือออๆๆๆๆๆๆ เสียงคนฮือฮา กัน และมหาเถร พระองค์กล่าวว่า " ดูก่อน แม้เธอนั้นจะผิด ร่างกาย อิศสตรีเพส ก็จริง แต่ การกะทำของเธอ ผู้หวังดี แก่ความตาย นั้น ให้ตกไป ไม่ผิด ให้ปลงอาบัติ ต่อ สงฆ์ มหาเถรถามต่อ ......... แล้วช่วงที่กอดมีอารมณ์ทางเพศ หรือไม่ โห !!!!!!!! มันถามกันขนาดนี้เลยหรือสมัยก่อน กรรม ! ไม่มี่ขอรับ มีแต่อารมณ์ อยากปกป้องนาง สาธุๆๆๆๆ สงฆ์ พร้อมกัน แต่ว่า เมื่อขึ้นมา ข้าประหวั่นใจเล็กน้อย เหมือนมีสุข ในกลิ่นกายนาง ฮือๆๆๆๆๆๆ คนฮือลั่น ว่าแล้วมั้นต้องอยากแน่ๆๆๆๆๆๆ เลยยยเศรฐฐี กล่าวสมทบ พระองค์ตรัสว่า " การช่วยนาง เป็นเรื่องดี ถูกต้องเยี่ยงเห็นคนตกน้ำ ไม่ช่วยก็เป็นกรรมช่วย ก็เป็นกรรม และบุญ การที่มีใจประดิพัทธ์นั้น เป็นธรรมดา ของพระบวชใหม่ ที่ยากแก่การ รักษาพรหมจรรย์ ข้อนี้ ให้ โทษ แค่ เก็บอารมณ์ 7 วัน ในห้อง ห้ามออก สาธุๆๆ สงฆ์ ร้องกล่าวสามครั้ง มหาเถรถามต่อ แล้วเจ้า กลับไป ช่วยตัวเองสำเร็จความใคร่หรือเปล่า มิได้ ครับ กลับแล้วก็จำวัด แล้ว ช่วง ไปส่งเกวียน ลวนลามนางมั้ย หา!!! หามิได้ ข้ากลัวนางตาย มากกว่าจะเกิดอารมณ์นั้น เจ้ายืนยัน ข้ายืนยัน ไม่ล่วงแค่อุ้มไปหาหมอ แล้วทำไมไม่ให้คนอื่นไปส่งแทน ข้า เห็นว่าช้าไปแล้วนางจะตาย ขอรับ ท่าน แล้วเหตุใด จึงช่วย เกินกำลังสงฆ์ ข้าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พระชลอ้ำอึ้งอีกแล้ว ข้า รักนางงงงงงงงง หา!!!!! เสียงมหาเถร ร้องกัน ยี่สิบปาก ลั่น ...........ดูก่อนเธอผู้บวชใหม่ การกล่าวอ้างว่า รัก หรือ เกี้ยวเพื่อให้ได้ลาภ บำเรอกามต้องปาจิตรี นะ เปล่า ข้าไม่ได้หวังให้นางมาลบำเรอกาม กะผม ต้องพูดความจริง มิใช่หรือ พระห้ามปด 555555555555 เสียงมหาเถรร้องระงม เยาะกันทั่ว แต่พระองค์กับเงียบแล้วพูดว่า อันบุรุษ ผู้กล้าเปิดเผย ความชั่วของตนต่อหน้าธารกำนัล นั้น และสำนึกผิด ย่อมน่าสรรเสริญแท้ สาธุๆๆๆๆมหาเถรกล่าวสามครั้ง เจ้าไม่มีบาปเกิดจากละอาย เพียงแต่เจ้าพ่ายแพ้ ต่อพรหมจรรย์ เท่านั้น ข้อนี้ตกไป ข้าขอสึกได้มั้ย พระองค์ ได้สิ อันพุทธ ไม่พอใจก็ไป อยากกลับมา ก็มา แล้วเจ้าจะสึกทำไม ข้าอยากใช้ชีวิตสามัญชน เพื่อรักกับนาง พระองค์พระสรวลที่มุมปากแล้วพูดว่า " ดูก่อน เธอ ผู้บวชใหม่ ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ ไม่จริง พระองค์ ข้ามีสุขที่ได้รักนาง จริงหรือ พระชล จริง อืม นิพพาน เป็นบรมสุขที่สุขแล้ว ไม่ๆๆๆๆ นิพพาน ข้าไม่เห็นตัวตนอีกนาน กว่าจะบรรลุ ชาติไหน ก็ได้แต่ชาตินี้ ข้าขอรักนาง ท่านสอนเองมิใข่หรือในกามลสูตรว่า อย่าเชื่อ เพราะเขาเป็นอาจาย์ และอย่าเชื่อ เพราะเขารู้มากกว่า พระองค์ยิ้มแล้วพูดว่าใช่แล้วการไม่เชื่อเรานั้นถูกต้องแล้ว ทำถูกต้องแล้ว ต้องหาเหตุ ของการจะเชื่อเสียก่อน ทำดีแล้ว สาธุๆๆ สงฆ์กล่าวสามครั้ง มหาเถรทนไม่ไหว นี่ท่านชล ใยมาหักล้างในธรรมเยี่ยงนี้ มาตอ่กรกับ พระพุทธเจ้าซึ่งตรัสรู้แล้ว เปล่า ก็ ข้าทำตามที่พระองค์สอนทุกอย่าง จนกว่าจะเจอสาเหตุ ของที่จะเชื่อๆ ปล่อยเค้า ท่าน พระองค์กล่าว ดีแล้ว สรุปเจ้า จะรัก นางให้ได้จะสึก ใช่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ " ไม่มีทางงงงงง เสียงลอยลมมา ใช่ใครเศรฐฐี ไอ้พระองค์นี้ขี้เกียจมาก นอนตื่นสาย ออกบิณ ฯ สาย นอนอย่างเดียว เหมือนพระพี่เลี้ยงมันสมัยก่อน พระอานนท์ สะดุ้ง เล็กๆ แล้วยิ้มๆ ใครจะยกลูกสาวให้ อดตาย เปล่าๆ ท่าน เรือ่งนี้ เราไม่ขอ รับรู้ อันภิกษุ ห้ามจัดหาชายหญิง มารักกัน บำเรอกามกัน เป็นบาป แต่ข้าใจพูด ตรงนี้ ให้ท่านเป็นพยานว่า หาก มัน ผู้นี้ ที่เป็นพระ ได้มาบิณฑบาตร ติดต่อกัน สามเดือน ไม่สาย เลย หรือขาด สิ้นกฐินนี้ ข้า เศรฐฐี กุฏีทอง จะยก ลูกสาว ให้มัน ด้วยสัจจบารมี ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ คนร้องระงม พระบวชใหม่ด้วยกันแอบอิจฉา ได้ ๆ เจ้าห้ามคืนคำนะ ข้าไม่คืนคำ ต่อหน้าพระองค์ พระองค์ พูดว่าเจ้าใช้คำว่า เจ้าไม่ได้ ต้องโยม สิ ขอรับ โยมห้ามคืนคำนะ อาตมาจะมาทุกวัน สามเดือน ไม่ขาดไม่สาย แม้วันเดียว หากทำไม่ได้จะเลิกยุ่ง กับนางชั่วชีวิต และจะไปจากเมืองนี้ เศรฐฐีกล่าวต่อ แต่ว่า หากทำไม่ได้นางจะเป็นเมียของ ศิลาดล เศรฐฐี แคว้น กาสี หา!!!!!!!!!!! พระชล ร้องค้าง เรือ่งจบ ทุกอย่าง เป็นโมฆะ พระชลแค่ปลงอาบัติ แยกย้ายกันกลับบ้าน แล้วเหตุการณ์จะเป็นอย่างไรตามต่ออันแปด ......................

วันนี้, 06:53 AM #7026
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 943

อันแปด " เจาะกรรม นามรหัส " พระเจ้าย่างบาท "
    เสียงไก่ขัน บ่งบอกให้รุ้ว่า เช้าแล้ว พระชล กุลีกุจอ ห่มจีวร ล้างหน้าลวกๆ แล้ว ออกบิณฑบาตร ด้วยสีหน้าเปื้อนยิ้มตลอดทาง บุญหรือกรรมไม่รู้วันนั้น คนใส่บาตรเยอะมากๆ ถ้ารับหมด สายแน่ๆ จึงอุบายว่า บาตรเต็มแล้ว ๆ มุ่งหน้าสุ่ บ้านเศรฐฐี กุฏีทองทันที นิมนต์เจ้าค่ะ ขอบคุณหลวงพี่มากนะ ที่ช่วยชีวิตข้า ๆ ไม่รู้จะตอบแทนอย่างไร นี่ ผักหวาน ผัด ข้าใส่ บาตร เจริญพรเถอะสีกา อาตมา เห็นเป็นทุกข์ ต้องช่วย เรื่องธรรมดา ว่าแต่อย่าใส่เสื้อแดงอีกนะ เดี๋ยววัว ตัวอื่นมันมาอีก 5555555555นางขำดังมาก พระชลอยากขำตอบแต่ต้องสำรวมไว้ เป็นพระ พอเศรฐฐี ออกโผล่มาพระชล ก้มหน้า ใช้ ฝาบาตร ที่ขัดเงาแว๊ป สะท้อนหน้านางแทน ดูเหมือนประหนึ่งเคร่งมากไม่สบตานาง แต่ทว่า ตานั้น มองสะท้อนจากฝาบาตร ได้ เป็นอย่างดี นางอมยิ้ม นึกถึงความเจ้าเล่ห์ ยิ่งรัก พระชลมาก อุ้ย ข้าวตก ! ไก่จิก ที่เท้า เคร้ง!!!! บาตรตกอีกแล้ว ท่าน พระชลยิ้ม แล้ว ก็สวด อิติปิโสเลย นางก็หาน้ำมาให้ ฉันแล้วนั่งฟัง พระสวด บ้างก็ท่องตาม จนจิต สู่ ปิติ แหมมันช่างสุขจริงยิ่งกว่าร้องเพลง เพราะในโลก กว่าจะจบ ก็เพล ทั้งสองใกล้ชิดกันเศรฐฐี ไม่สามาทัน เล่ห์ ของพระชลได้ วันที่สอง เคร้งๆ บาตรตก วันที่สามหมาเห่า ฝาบาตร ก็ตก วันที่สี ลมพัดแรงบาตก็ตก ทั้งคู่ สวดมนต์อิติปิโส พร้อมกัน จน
    ฌานเกิดโดยไม่รู้ตัว ทั้งคุ๋เริ่มนิ่ง แล้วเห็นสติ เป็นอารมณ์แล้ว จน สองเดือนผ่านไป " ไอ้พระชล ฉ้นว่า ไม่ต้องทำบาตรตกแล้วหล่ะ กุเซงมุขมึง มึงยืนสวดทุกวัน กูอยากฟังบ้าง พระชลยิ้มแล้ว ก็บอกว่า ไม่ได้ สงฆ์ ฉันให้พร การยืนสวดพิเศษนั้นไม่ได้ ต้องมีโทษ ๆ ของฝาบาตรตก คือสวดถ้าฝาไม่ตก สวดไม่ได้ 55555555 มึงทำเล่นตัว ไอ้พระเจ้าชู้ พระชลกับนิ่งในคำหยามด้วยการสวดทุกวันอารมณ์เนียน โดยไม่รู้ตัว ..........นางยิ้มร่า มีความสุข คนนี้แหละที่จะร่วมชะตากรรมด้วย หลวงพี่จ๋า ต้องทำให้ได้ นะ จ่ะ ที่ สีกา 5555 บ้านะ เป็นพระเป็นเจ้าใย มาพูด่เช่นนี้ อออาตมาลืมตัวนิดนึง ขออภัย สีกาด้วย ก็ ใจมันโกหกไม่ได้ วันหน้าข้าจะสำรวมกว่านี้ นางนั้น ถวายมาลัยร้อยด้วย จำปา ทุกวัน พระชลเก็บมา ตากแห้งทำกำยาน ใส่ถุง คืนทุกวันพระ หอมมากเลยหลวงพี่ ฉันจะไว้หัวนอน กลิ่นกำยานจากจำปี ช่างหอมเย้าใจ คิดถึงกันทุกวัน จน สามวันสุดท้ายก่อนกฐิน เย้ๆๆๆๆๆๆๆ ข้าจะมีเมียแล้ว พระชลร้องลิงโลดในกุฏิ นาง ร้อ้ง ข้าจะได้อยู่กับคนที่ข้ารักแล้วเย้ๆๆๆๆๆ แต่เศรฐฐี หาไม่ เฮ้ย ปล่อยไว้อย่างนี้ไม่ได้ ไอ้ทิดมั่น มึงมีอะไร ที่จะทำให้ มัน ไม่มาบิณฑบาตรได้มั้ย กะทืบมันเลย!!!! ไอ้บ้า ทำเยี่ยงนั้น คนยิ่งเห็นใจมัน ข้าซวยอีก หาว่าเล่นสกปรก อืม ก็ยกลูกสาวให้มันเลยย แล้วกันง่ายดี ๆ เศรษฐฐี ถีบ ผลั่ก!!! ไอ้ห่า กุให้หาอุบาย ดันมาตอบ กวนส้นตีนกุ เดี๋ยวเถอะมึง ว่างัย ไอ้ อู มึงมี อุบายมั้ย 555555555 ง่ายนิดเดียว หา!!!!!!! ว่ามา ข้าอยากฟัง ทำแกงให้มันกิน 55555555 เศรษฐฐี ถีบ ผลั่ก1!!! ไอ้ห่า กุให้หาอุบายให้มันไม่มาบิณฯ มึงจะหาแกง ให้มันแดก ยังงัยนี่ โอ้ยยยยย ลูกน้องโง่ !!!!!!!!!! ฟังก่อน แต่แกงนี้เรียก แกงผากล่อมไพร แกงอะไรนะ เศรษฐฐี ร้องสวน แกงผากล่อมไพร เป็นต้นไม้ ที่กินแล้วจะนอน หลับสบายไม่ตื่นอย่างน้อง ห้าชั่วยามหลังการกิน หรือใส่มากถึงสิบ ชั่วยาม หา! อย่างนี้ก็ดีสิ รีบไปหามาเลย ครับ แต่ต้องเดินป่าไปแล้วราคาแพงมาก แพงกุไม่สน มึงเอาไปสิบช่างพอมั้ย พอ ขอรรับท่านเศรษฐฐี เออรีบไป อีกสามวันแล้ว 5555555555555 ไอ้ พระฆ่าวัว มึงไม่มีทาง ได้ลุกกุหลอก 55555555555 อ้าว ฉิบหายแล้วพระชล มึงโดนอุบายเศรษฐฐีแล้ว จะทำงัยดี เหลืออีก สามวันเอง กรรมแท้ๆๆๆ ข้าเอาใจช่วยท่านนะ พระชล เหตุการณ์จะเป็นอย่างไร อัน เก้า ห้ามกะพริบตา.......................
    Admin
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin Mon Apr 18, 2011 1:26 am

วันนี้, 07:04 AM #7027
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 943

ท่าน ที่ยังไม่มีสาริกา ของกะผมไว้ใช้ บัดนี้ช่างได้แกะไม้ กาฝากมะรุม และกาฝากต้นรักซ้อน เป็นที่เรียบร้อย แล้ว มีจำนวน ห้าสิบคู่ เท่านั้น ท่านจะได้รับ หนังสือสาริกาไว้อ่านอีกหนึ่งเล่ม อันสาริกาของเกล้ากะผมคงไม่ต้อง เอ่ยอธิบายมากว่า อำนาจเมตตา ขนาดไหน เอาเป็นว่า ถามคนทีเคยห้อย และ รู้จักข้าพเจ้าเป็นการส่วนตัวเองดีกว่า ไว้ใช้ติดต่องาน ติดต่อการค้า เสริมพลังเมตตาบารมี และเพิ่มเสน่ห์ในตัวเองแบบอัตโนมัติ ไม่ต้องมาสักให้เจ็บตัว สนใจ ติดต่อได้ ราคา คู่ละ 400 บวกค่าจัดส่งอีก 100 มีจำนวน จำกัน ช้าหมด แล้วจะเสียใจ ของดีมีน้อย รอท่านเป็นเจ้าของอยู่ ที่สำคัญ พลังงานปึ่ก แน่นอน ด้วยอาคมแห่ง สำนัก สุขสันโดษ รับรองไม่ผิดหวัง ขอเพียงนำไปใช้ในทางที่ดี ของนี้จะส่งผลลาภทั้ง้หลายเอง ห้ามพลาดด้วยกาลทั้งปวง ...................

พี่ที่ใช้สมัครงาน(เจอที่กรรมฐาน) ก็ได้งานเลยค่ะ ผู้คนเมตตา เสน่ห์แรง Work!! อิๆๆๆ
    Admin
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ  Admin Mon Apr 18, 2011 3:39 am

อันเก้า " ข้าได้ ใบผากล่อมไพรมาแล้ว ดีมากแกงเลยยยยยย ว่าแต่แกงเองใส่เอง มันดูทะแม่งๆ น้าท่าน เออ ทำกินกันก่อนดีมั้ยใส่น้อยๆ อืม ความคิดดี ลุกข้าจะไม่สงกะสัย 555555 แกงอะไรจ่ะพ่อหอมเชียว แกง พระกะโดดกำแพงจ่ะลูกจ๋า กินแล้วมีแรง ตื่นตัวตื่นเต้น ปึ้งปังไม่หลับไม่นอน สู้จนฟ้าสาง เลย 5555555555 บ้าพ่อนี่ทะลึ่งแต่เช้าเชียว อ้าวก้จริงนี่ใบ กล่อมไพรนี้แพงมากเลยน้า ต้องซื้อจากพรานผู้ชำนานการ หายากหากินยากมากเลย กินแล้วมีกำลังประหนึ่งพระกินเข้าไปแล้วทนกามคุณ ไม่ไหว ต้องกะโดดกำแพงออกมา หาสีกา5555555555555 บ้าพ่อนี้ เอะอะไรก็พระ นะ เดี๋ยวนี้ อ้าว ก็อีกหน่อย พระชลก็ ต้องมาเป็นเขยแล้วแกงก็ต้องชื่อพระๆ หน่อยจริงมั้ยว่ะ ไอ้ อู ไอ้แหวง 55555555 จริงจร้า งั้นชั้น ขอกินหน่อยเถอะพ่อเศรษฐฐี ได้สิกินกันเยอะๆ เลย งั้นชั้น ขอตักไปให้ หลวงพี่ฉันนะ ได้สิ เอ้า ไอ้แหวง ตักเลย ไอ้แหวงตักหม้อที่ใส่ไปหลายใบ มากๆ โอ้วหอมจริง ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พระมาแล้ว พระมาแล้วพ่อ ฉันไปหละ หลวงพี่จ๋า นี่แกงพระกะโดดกำแพง อร่อยมากกินแล้ว ปึ้งปั้ง ไม่หลับไม่นอน สู้ทั้งคืน 5555555 สีกา พูดอะไร ช่างไม่อายเลย ข้าเป็นพระจะปึ้งปั้งได้อย่างไรกัน ก็พรุ่งนี้ วันสุดท้ายแล้ว ก็มาปึ้งปั้งกะข้าสิๆ5555555 พระชลอมยิ้ม ..........อย่างนี้ต้องกินหมดหม้อแล้ว เศรษฐฐีเดินออกมา แหมอยากฉันก็ไม่บอก เดี๋ยวเพลไปให้ฉันอีก เจ้าว่าที่ลูกเขย พรุ่งนี้วันเดียวอ่ย่าพลาดหล่ะ จ่ะ ฉันจะไม่พลาด ฉัน จะไม่นอนและตื่นก่อนไก่โห่จะ โยมพ่อตา 555555555555 เออ ท่านนี่ อารมณ์ขันจัง เอ้าอีหนู ประเคนซะ เออวันนี้ ไม่ต้องทำฝาบาตรตกอีกนะ เดี๋ยวเพลฉันจะไป ถวาย ข้าวปลาอาหาร แหม เอ้านังนู้ มัวแต่มองตาหวานนั่นงั้ย รีบถวายซะ หญิงสาวหารู้มั้ยว่า อาหารมื้อนั้นแหละ จะทำให้ พระนอน ไม่ตื่น อนิจจา นางตักซะเยอะเลย พี่ๆๆๆๆๆๆๆไม่ต้องกลัวน้า พ่อกินแล้วฉันก็กินแล้วไม่มีอะไร กะชุ่มกะชวย นี่ฉัน ก็ กำลังปึ้งปั้ง ด้วยพี่ๆรีบไปวัดเหอะ เดี๋ยวฉันห้ามอารมณ์ไม่อยู่ ปล้ำพระ น่ะ 555555555555 พระชลยิ้มแล้ว กะดี้กะด้าในใจ โอ้วววววววววววว พรุ่งนี้ จะได้ ลิ้มรส สิเหน่หาแล้ว เป็นยังงัยเน้อ ไม่รุ้จัก คงมันส์ดี 55555555555 กะหยิ่มใจแล้วก็ไปวัดฉันเพียบเลย แล้วก็ต่อด้วยมื้อเพลอีก อิ่มแปร้ เลยเจ้าหนูลุกซุ่ซ่า ..............ว้าววววววววว เจ๋งจริงเลย พรุ่งนี้ก่อน ไอ้น้องชายได้ลุยแน่ อย่าใจร้อน พระชลพูดกะ จู๋ตัวเอง 55555555555 สวดมนต์ทำวัตรเย็นจู่ ก็ยังปึ้งปั้ง อฮโวโอว ว้าว พรุ่งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สวดมนต์นั่งตาค้างตาลอ่ย นึกถึงแต่พรุ่งนี้ จนในที่สุด ..........................เอ๊กอีกเอ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เช้าแล้ว รีบลุกกุลีกุจอ .............ครองผ้า แล้วหยิบบาตร ออกมารีบเดินจ้ำอ้าวววววววววววว .....................นิมนต์หลวงพี่ ไหงวันนี้ เศรษฐฐีมาใส่บาตรเองเลย นอนอิ่มไหม ก็นอนตามปกติ หล่ะจ่ะ อืม พรุ่งนี้ฉันสึกแล้ว มาขอแม่ ภาเลยนะ 55555555555555 หลวงพี่ บ้าไปแล้วสัญญาว่ายังงัย หา!!! ถ้าบิณฑบาตรครบสามเดือนไม่ขาดไม่สาย จะยกลูกสาวให้ ต่อหน้า พุทธองค์ ................5555555555 แล้ว หลวงพี่ทำได้ มั้ย นี่ งัย วันนี้ วันสุดท้ายยยยยย 555555555555555 หลวงพี่ไปแหกตาดู ถามคนเค้าดิว่าวันอะไรวันนี้ .........โยม จิก วันนี้วันอะไร วันนี้ แรมหนึ่งค่ำ วันที่ 27 แล้ว หา!!! เลย ออกพรรษา มาสองวันแล้ว หา!!!!!!!!!! อะไรกันอย่ามาปด นะ อ้าวหลวงพี่ ไปถามคนอื่นก็ได้ พระชลถามใครๆ ในตลาดก็บอกเป็นเสียงเดียวกันเลยว่าเลยมาสองวันแล้ว หา!!!!!!!!!!! ท่านนอนหลับมาสองวัน แล้ว 5555555555 ไอ้พระขี้เกียจ ไปได้แล้ว เจ้า พรุ่งนี้ อีภา มันจะแต่งงานแล้ว พระชลร้องลั่น ไม่ๆๆๆๆๆๆๆๆไม่จริงๆๆๆๆๆๆๆ ไม่จริงๆๆพวกเจ้าโกหก ข้า ๆ ไม่มีวันตื่นสายอีก 5555555555 ขี้แพ้ช่วนตี ไม่อายยยยยย น้ำตาไหลพรากร้องฟูมฟาย ตีอกชกลมเสียจริต หมดสภาพ พระเลยยยยยยย ร้องน้ำตาไหล เดินไปจนถึงกุฏิ พระผู้ใหญ่เห็นแล้วก็พูดว่า ยอมเสียเถอะเจ้าหลับไปจริงๆ ไม่ๆๆๆๆๆๆๆๆข้าไม่ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆรอ้งระงมปานเด็กก็มิปานนนนนนนนนน ข้าจะสึกๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ วันนี้ ไม่ได้ ต้องรับกฐินตามสัญญาแล้วพรุ่งนี้ต้องไปสวดงานแต่ อีภามัน ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแล้วข้าจะไปได้อย่างไร ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆหัวใจข้า พังแล้วฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ภาจ๋า พี่ ขอโทษ ! นี่เป็นคำขอโทษ คำที่สองหลังจาก หลวงตาตาย ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆรร้องระงม ตั้งแต่เพลข้าวปลาไม่ฉัน ร้องข้ามคืน ดั่งหนึ่งใจจะขาดรอนๆ ตาบวม ร้องไปทั่วกุฏิสงฆ์ ทั้งหลายเห็นเป็นเวทนา นี่แหละหนา ที่เรียกว่า ทุกข์ การพลัดพราก อยู่กับคนไม่รัก ก็ทุกข์ พลัดพรากจากคนรักก็ทุกข์ ยอมทำผิดกฏ ผิดวินัยมากมาย เพื่อคนที่ รัก แต่สุดท้ายยยยยยยยย ก็ไม่สมหวังอยู่ดี เวทนายิ่งนัก พระชลเอ้ย พรุ่งนี้อีกวัน วันแห่งความเจ็บปวด ทนให้ได้ อยู่ให้ได้ สักวัน ความรัก ที่มีคงแสดงพลัง ของมันออกมา ให้คน ๆนั้น รู้เองว่า.......รักแท้ เป็นเช่นรัย แต่พรุ่งนี้สิหน้ากลัวจัง เจ้าจะเสียจริต กลางงานแต่งหรือเปล่านะ อย่าทำเลย อดทนให้ได้ ข้าคนเล่ากรรมขอเป็นกำลังใจให้เจ้าสู้ต่อไป...................พรุ่งนี้ มหากาพย์ พระชล พระซึ่งมองความรัก เป็นของจับต้องได้ มองพระนิพพานเป็นเรื่องยาก แล้วจะลงเอยอย่างไร พรุ่งนี้ห้ามพลาดด้วยกาลทั้ง ปวง ขอเพลงอารัยรัก ให้พระชลมันหน่อย ...................กรรมแท้ๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย sinsair tavada : วันนี้ เมื่อ 09:37 AM
    Admin
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ  ซินแซเทวดา Wed Apr 20, 2011 2:21 pm

อันสิบ " 5555555555555555ข้า ว่า งานนี้วุ่นแน่
    พระพรหมกล่าว สงสารมันจังเลยครับ ท่านพระอินทร์ ตอบ ทำงัยได้ ก็มัน
    ทำไปแล้ว พวกเราผิดมั้ยครับเนี่ย เอาชีวิต คนเดิมพันแบบนี้ อืม
    จะว่าผิดก้ผิดไม่ผิด ก็ไม่ผิดนะ เพราะมันหมดอายุไข เป็นปลาแล้ว ทำงัยดี "
    ปล่อย ตามฝีมือมัน " อรุณเทพบุตร เห็นแล้ว น้ำตาไหลไม่อยากลากพระอาทิตย์
    ออกเลย จนพระอาทิตย์กล่าวว่า เป็นอะไรวันนี้ ดู เซงๆ
    ไม่อยากลากข้าออกจากอัสดงเลยยยยยย ก็ ถ้าเช้าเร็ว
    มนุษย์หนึ่งที่ยังมีนิสัยกรรมเป็น เป็นปลาอานนท์ เกิดจากความผิดพลาดเหล่า
    เทพ กำลัง จะ ต้องจาบัลล์ และตาย เจ้าค่ะ หา!!!!!!!!
    เพราะเช้านี้เขาต้องไปสวดมนต์ ให้ นางที่เค้ารักในวันแต่งงาน ช่างเศร้าแท้
    ข้าเลย ให้เช้า สายๆ นิดนึง เจ้าค่ะ 5555555 โธ่เอ๋ยนึกว่าเรื่องอะไร
    ทุกที คนที่ เศร้ากว่านี้ท่านก็ลากตามปกติ นี่ ท่าน
    รักและสงสารมันมากใช่มั้ย อรุณเทพ ใช่ เจ้าค่ะ งั้น รีบลากข้าอออกไปเร็วๆ
    เลยยยยอ้าวทำไม เจ้าค่ะ อ้าวววว! เวลาจะพาทุกเรือ่งให้จบเร็วขึ้น
    เท่านั้นเอง อรุณเทพตาสว่างรีบ ควบม้า ความเร็วสูง ไป สีหมอก !!!!!!
    บางครั้ง ปัญญามันแก้ไม่ได้ นะโว้ยยยยยย 55555 ต้องเวลาไปจุดนัดพบ
    ของการจบ การดับ 5555555 พระอาทิตย์ พระสรวล ลั่น แต่เบื้องโลก
    พระชลห่มผ้าครอง แต่เช้า แหมท่าน วันนี้ ตื่นเช้ากว่าปกติ ตื่นเต้น
    หรือเสียใจ เปล่า ข้ายังไม่นอน เลย หา!! ข้าร้องไห้ ทั้งคืน กรรม !!
    เอาหล่ะ อย่าไปเสียจริตกลางงาน ยังงัยสำรวมไว้น่ะ ท่องไว้ เราเป็นพระ
    ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ พระชลท่องในใจเสมอ เอ้า รถม้ามารับแล้ววว ไปกันเร็ว
    ........แขกเหลื่อมากมาย คนเพียบ ทุกคนสีหน้าเบิกบาน แต่ พระชล เหมือน
    ผีไร้วิญญาน ดั่งซากชีวิต ก็ไม่ปาน ....อัญเชิญ พระ เรียบร้อย อารัตนาศีล
    เรียบร้อย ขอเชิญ พระชลขึ้นธรรมมาต เทศ เศรษฐฐี ร้องซะดัง เลย
    ......อ้าวงานเข้าแล้วพระชล หาให้ฉันเทศษนะ ฉันพรรษาเดียวเอง
    .......ฉันจะติดกรรเทศ สองหาบเลยยยยย ถ้าเทศได้ 5555555
    พระลุกวัดเชียรกันลั่น ด้วย ลาภเยอะๆๆ แต่พระชลเหงื่อแตก พลั่กๆๆๆๆๆ
    ให้ตายเถอะเทศ ธรรมแห่งการครองเรือน ............อันการครองเรื่อนนั้น
    ต้องมี 1 ศีล ที่เท่าๆ กันฮือๆๆๆๆๆๆ เสียงร้องสะอื้นในรำคอ ครางเบาๆ
    แต่ได้ยิน 2 มีจาคะการให้ ที่พอๆ กันฮืๆๆๆๆๆๆๆ ร้องไห้ 3 มี ปัญญาพอๆ กัน
    และสุดท้ายยยยยขึ้นอยู่กับวาสนา เก่าที่เคยครองและทำบุญกันมา ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆ
    คนนึง เป็นไฟ คนนึงตอ้งเป็นน้ำ ให้สติกันเสมออันรักนั้น ต้องไม่
    เห็นแก่ตัว ถือการครอบครอง เป็นว่า รัก การเห็นคนรัก ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ร้องดัง มีความสุข เราควรมี ความสุขด้วยยยยยย อือแงๆๆๆๆ อือๆๆๆๆๆๆ
    ร้องใหญ่เลย ส่วน ธรรมสิบประการ แห่งการครองเรือนนั้นไปหาอ่านเอาเอง
    ฮืๆๆๆๆๆๆ อ้าววววววว เจี้ยแล้ว ให้ ชาวบ้าน ไปหาอ่านเอง เอวังก็มี ฮืๆ
    ด้วยกาลฉะนี้ .........55555555เศรษฐฐี ขำลั่น เทสดี จน ข้าน้ำตาไหล
    แล้วท่านซึ้งหรา ร้องไห้เชียว......555555555 พระชลน้ำตาซึมๆ แต่ไม่ร้อง
    เดินมาที่วงฉัน เจ้าสาว ร้องระงมตาแดงหมดสวยเลย ฉั้นเสร็จให้พรด้วยท่าน
    5555 ขอให้คุณโยมทั้งสอง รักกันฮือๆๆๆๆ ถือไม้เท้ายอด ฮือๆๆๆๆ
    ทองกะบองยอดเพชร มีลุกเต็มบ้านฮือๆๆๆหลานเต็มเมือง อือๆๆๆ ร้องไม่หยุด
    .......เจ้าค่ะ สา ธ ธ ธุ อือๆๆๆๆๆ เจ้าสาวร้อง แบบ ฮัมเพลงเศร้า ไม่ปาน
    .........หลวงพี่เจ้าขาแม้ชาติหน้ามีจริง ขอครอ่ง คู่กับหลวงพี่
    รับปากข้านะ ....หลวงพี่ชล น้ำตาไหล พรากกกกยาวววววววว แล้วพูดว่า
    ข้ารับปากเจ้าจะรอ ชาติหน้า ........ถวายน้ำผึ้งพระ
    เป็นเคล็ดในสมัยก่อนผลปรากฏว่าน้ำผึ้งเค็ม ทำไม เค็ม หละจ่ะ หลวงพี่
    ........เศรษฐีเย้า น้ำตามันไหล ลงอ่าดิ55555555 พระชลสุดกลั้น
    รีบเดินลงบ้านงาน นางลงไปล้างเท้าตามทำเนียม ล้างไปร้องไห้ไป พระชล ยืน
    ขาชา นางก้มกราบแล้วจับชายจีวร นิดนึงพระชลก้าวววววว พลั่ก !!!! อนิจจา
    พระช่วย !!! พระชลล้มลง หัวโขกกับ เขาบรรได หัวแตก นางหยิบผ้ามา
    ส่งวางที่บรรไดแล้ว พระชล ก็หยิบมาเช้ด ข้าขอโทษ ซุ่มซ่ามไป
    ทำหลวงพี่เจ็บตัว หลวงพี่ยื้มแล้วพูดว่า เลือดข้า ยังสีแดง ข้ายังเป็นคน
    นี่ผ้า เก็บไว้ แล้วพระชลเดินลิ่วไม่สนใจ เงินกรรเทศ นางร้องลั่น หลวง
    พี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ !!!!! พระชลหันกลับมามองแล้วพูด
    ว่า.............ข้ารักเจ้า ........แล้วเดินผ่านป่าละเมาะไป ในกุฏิ
    นอนร้องไห้ ไม่ออกบิณ 7 วัน จน ใกล้ตาย เรื่องไปถึงหูนาง นางจึงขอ
    สามีมาดูใจครั้งสุดท้าย สามี ก็อนุญาติ ให้มา
    ด้วยสงสารจับใจ.............. ท่าน ๆๆ ต้องออกบิณฑบาตร นะ
    ไม่งั้นท่านตายแน่ๆๆๆๆๆๆ ท่านชลพระพี่เลี้ยงกล่าว แต่ทว่า ร่างกาย
    ขาดสารอาหาร มากลุกไม่ไหวแล้ว ตายสถานเดียวววววววว ข้าไม่ไหว ข้า ไม่ไป
    ข้า ยอมตาย ...........แล้วก้ทำท่าเหมือนหมด ลมทันใดนั้น ?????????
    ตายแล้ว หายเจ้บหรือ .........มีเสียงหนึ่งมาจากประตู ..........ใครกันหนอ
    .......พระชลลืมตา ที่กำลังจะตาย ดู ........ใคร ๆๆๆๆๆๆๆๆ กัน นาง
    ภาภัศหรือ .......พระชลลุกขึ้นด้วยแรง สุดท้ายยยย
    มานั่ง............อ่านต่อ อันสิบเอ็ดอวสานนนนนนน ตำนาน พระชล .......

อันสิบเอ็ด อวสาน ตำนานมหากาพย์ พระชนะชล " ในนามรหัส พระเจ้าย่างบาท ......... พระชล ลุกพรวดราวกะติดสปิง แม่นางงงงงงง ๆๆๆๆๆๆๆๆแม่นางจริงๆ ด้วย............ พระชลดีใจลิงโลด
    แม่นาง ของเจ้ายังไม่มาหรอก เราเอง " พระพุทธเจ้า ............หา !!!!!
    พระชลขยี้ตา แล้ว มองอีกครั้ง แสงออร่า สีทองผ่องอำไพ ไม่ใช่ใครจะทำได้
    นอกจากพระพุทธเจ้า ..........เราเอง เห็นเขาลื
    อว่าเจ้ากำลังจะตายด้วยความรัก .....ฮือๆๆๆๆๆๆ พระชลร้องฟูมฟาย
    ท่านมีฤทธิมากช่วยให้ข้าสมรัก ได้หรือไม่ .............. ทำนะทำได้
    แต่ไม่ใช่หน้าที่เรา ท่านใจร้ายยยยยยยยยย !!!! ปล่อยข้าตายไปเลยยยยย !!
    ท่านไม่ต้องกลัวว่าท่านจะไม่ตายหรอกเดี๋ยว อีก ชั่วยามท่านไม่ฉันอาหาร
    ก็ตายแล้ว ฮือๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ไหนเจ้าว่า รักจับต้องได้ งัย ไม่ทุกข์
    พระชลสดุ้งเฮือก ไหนเจ้าว่า มีสุขงัย ไหนเจ้าว่า นิพพานจับต้องไม่ได้
    ถ้าเจ้านิพพาน เจ้าจะไม่ทุกเป็นนิรันดร์ พระชลตาสว่างโดยบัลดล
    ...........แล้ว ข้าทำไมต้องทุกข์ เพราะเจ้ารับทุกข์ มาใส่ใจ
    แล้วทำไมข้าไม่สมหวัง ว่าแล้ว พระองค์ ก็แสดงปาฏิหารย์ ให้ พระชลเห็นภาพ
    ในอดีตชาติ ที่พระชล เคยใส่ยานอนหลับให้ เศรษฐฐี่ ผู้นั้น เพื่อลักลอบ
    เป็นชู้ แย่งเมียเขามา นั่น เอง พระชลเห็นภาพ แล้ว ยอมจำนล
    เป็นอย่างนี้เอง ใช่แล้ว เค้ามาทวงกรรมทวงเวร เจ้าคืน ถ้าเจ้าได้รักนางอีก
    ชาติหน้าเจ้าจะเป็นอย่างนี้ไม่จบไม่สิ้น...........โห
    ข้าไม่เอาแล้วข้าเจ็บข้าปวดข้ารวดร้าว จริงหรือ จริ่งสิ
    ทำให้ข้าหายเจ็บได้มั้ย เล่า ตถาคต ได้สิ .......... ฉันข้าวก่อน
    ฉันบิณฑบาตรได้มานิดหน่อยแบ่งให้สามคำ พระชล หิวกะหาย รีบกิน โธ่สามคำ
    จะพอยาไส้ได้อย่างไร ...........พระชลยิ่งกินข้าวยิ่งเพิ่มไม่หมด จนอิ่ม
    ทำไมหม่อมฉันกินไม่หมด เล่าพระองค์ ก็เพราะเธอ ยังมีทุกข์ เป็นสมบัติ อยู่
    นะสิ สามคำยังกินไม่หมด ที่เธอ กิน มันเป็นข้าวที่มีธรรม
    มันเป็นสุข ที่ชอบธรรม จึงยืนยาว หากเธอกินข้าวแห่ง ราคะและกาม
    มันไม่ยืนยาว เดี๋ยวก็ต้องจาก ไม่จากเป็นก็จากตาย
    ไม่ก็โดนช่วงชิงเยื้อแย่ง สุขที่ไม่ชอบธรรม ก็ เพียงครู่ยาม ดูก่อน สงฆ์ บวชใหม่ พระชลตาสว่างก้มลงกราบแล้วพระองค์ ก็เอาข้าวเททิ้ง แล้วส่งคืน ให้ พระชลดู เห็นข้าวไหม พระใหม่ ไม่เห็น ก็เททิ้งแล้ว เฉกเช่น เจ้าเททุกข์ ออกจากจิต ก้ไม่ทุกข์ แล้ว
    พระชล เห็นดวงตาธรรมได้ เป็น พระโสดาทันที งั้น ข้าขอตามไป ว่างกับท่าน
    ที่เชตวันได้ มั้ย พระพุทธเจ้า ............ได้สิ ว่าแต่
    ไม่ทุกข์แล้วใช่มั้ย ไม่ทุกข์ แล้วเจ้าค่ะ ดี ง้านสิ ข้อสอบมาแล้ว
    ............นางภาภัศ วิ่งตีนแตก เลือดอาบ มาที่บ้าน พระองค์นิมิตตัวหายไป
    ปล่อยให้นางขึ้นมา หลวงพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

พี่หลวงพี่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆ นางวิ่งมาเป็น สิบกโล เหนื่อยหอบ
    แต่ภาพ คือ พระชลอ้วนท้วมสมบูรณ์ไม่ตาย ดั่งที่เขาลือ ..........พี่จ๋า
    ข้อได้ข่าว ว่าท่านตาย กำลังจะตาย แฮ่กๆ ด้วยเหนื่อย
    แล้วพระชลก็ส่งกะบอกน้ำ ไม้ไผ่นางกินดั่งกระหาย ไหง พี่อ้วนท้วนสมบูรณ์
    อั๊กๆๆ นางซัดน้ำ ซะหก เลย แต่ว่า ยิ่งดิ่มน้ำยิ่งมาก ......จนนางสงสัย
    เลยถาม ..........พระตอบ ข้า พระชลองค์เก่าตายไปแล้ว บัดนี้ ข้าชื่อ โสดา
    พระชลแล้วสีกา เหตุที่น้ำ ไม่หมด ด้วย เป็นน้ำแห่งธรรม
    ย่อมรักษาผู้ไม่มีธรรม ให้หายกะหายได้นั่นเอง นางถึงอึ้ง
    ไม่เห็นการฟูมฟายแล้วใจนิ่งสุดๆๆๆๆๆๆๆๆ พระชลกล่าวต่อ ข้ากับนางหมด
    เวรบุญกรรมต่อกันแล้วข้าต้องไป ไปไหน !!!!!!! ไปนิพพาน หา!!!!!!!!!
    แล้วข้าเล่า ใยปล่อยให้ข้า อยู่กับสิ่งไม่รัก เจ้าก็มีกรรม
    ต้องหาทางดับเอง ครองเรือนแล้วถือ ธรรมการครองสิบประการทุกอย่างจะดีเอง
    ว่าแล้ว พระชล ก็เดินลงกุฏิ นางวิ่งตาม ล้ำลุกคลุกคลาน ตัว ผมยุ่ง
    เลอะใบไม้ เลอะโครตรม เวทนายิ่ง วิ่งตาม เป็นกิโล แต่พระหา
    หยุดไม่จึงร้องถามว่า ....ไม่คนเดียวนิพาน เจ้าใจร้ายฮือๆๆๆๆๆๆ
    ให้ข้าไปด้วย สิ พระชล เห็นเวทนานัก จึงพูดว่า
    ได้สิแล้วจะกลับมารับเจ้าไปนิพพาน ด้วยกัน ข้าสัญญา นางล้มหมดแรงตรงหน้า
    แล้วร้องว่า " ข้ารักเจ้า นะ..........ๆๆๆๆๆๆๆ พระชลก็ตอบว่า
    ก็เพราะรักงัย เลยต้องไปหาทางดับทุกข์มาสอนเจ้า
    ข้าจะพาเจ้าไปนิพพานด้วยกัน ที่นั่น เจ้ากะข้าจะไม่ทุกข์ และไม่พรากจากกัน
    ไม่มีกิเลส และไม่ครอบครอง ร่างกายเดี๋ยวก็เน่าสลาย แล้ว
    นางเห็นธรรมยุกมือสาธุ .........พระชล เดิน ขึ้นอากาสหายไปต่อหน้า นางยิ่ง
    ศัทธราแรงกล้า ..........แล้ว หมดส่ติ ด้วยความล้า ......... พระขึ้น
    สวรรค์ ไป พวกเจ้าอยากให้ข้าบรรลุธรรมแล้วทำไม ไม่ลงไปศึกษาเอง พระชล
    ต่อว่า พระพรหม พระอินทร์ ทุกองค์เงียบ ๆๆๆ เจ้ามาได้อๆๆๆๆๆๆๆๆ อย่างไร
    ข้า โสดาบันแล้ว หา ทุกคนกราบบบบ เอาหล่ะใครอยาก นิพพาน ตามข้ามา
    ไปเกิดเป็นเด็กห้ามอวตาล นะ เกิดตามสนธิทาง โลกเลยมี่มั้ย เงียบๆ
    ไม่มีเสียงตอบเพราะทุกคนกลัวทุกข์ แห่งการเกิด เป็นคน ไม่หล่ะ
    แค่เห็นท่านทุกข์ ก็กลัวแล้ว ว่าแล้วพระชลก็เดินลงทางโลก หลวงพี่นิพพาน
    ทางโน้น อยู่เบื้องสูง .......... หลวงพี่มองดูแล้วกล่าวว่า
    ข้าไปเมื่อไหร๋ก็ได้ ....หา!!!!!!!!! เทวดาพรหม ร้องกัน อย่าล้อเล่น
    มีแต่คนอยากไป เจ้าทำได้แล้ว ทำไมไม่ไป ข้า ๆๆๆๆ ติด สัญญา ยังไปไม่ได้
    ข้าจะลงไปเกิดเป็นคนอีกครั้งหนึ่ง หา!!!!!!!!!!!! เจ้าแน่ใจหรือ เทพถาม
    ข้าแน่ใจ มีใคร จะไป หาทางดับทุกข์ กลับข้าเชิญตัดอายุบุญ ไปใช้บนโลก
    กับข้าแล้วเกิดเป็นเด็กทารก มีมั้ย ถามครั้งสุดท้าย เหล่าเทพ เห็นว่า
    พระชลยังทำได้ เลยอาสา 4800องค์ ไปกัน ข้าไปด้วย ไม่อยากเป็นเทพแล้ว
    ไม่อยากมีทุกข์แบบเทพๆๆๆๆๆ 555555ดี ขอร่าง ด้วยๆๆๆๆๆๆๆ ทุกคนร้อง
    เอาร่างสวยงาม หล่อ ต่อเทวดาปั้น หุ่น .....แต่พระชลร้อง
    ของข้ายังงัยก็ได้ ขอให้ ครบ32 และขอเป็นหญิงด้วย หา!!!!!!!! ทำไม!!!!!!!!
    หล่ะ บวชไม่ได้ นะ ...5555ดีสิ ให้มัน ยากอีกหน่อยถึงจะมีรสชาติ
    ทำไมเป้นหญิ่งนิพพานไม่ได้ ใครห้าม .......เทพเงียบ พร้อมยังพร้อมแล้ว
    ไปกั้น ..................อุแว้ๆๆๆๆๆๆๆๆ นับแต่นั้น
    มาไม่มีใครรู้ว่าภพชาติเป็นอย่างไร เรื่องที่จะเขียนต่อ
    ต้องให้เจ้าของเล่าต่อ ว่าเป็นอย่างไร อวสาน ตำนาน พระชล
    พระผู้ถือสัจจะวาจายิ่ง พระนิพพาน .......... เอวังก็มีด้วยกาล ฉะนี้ ....

กร
    รมที่ก่อ่ 1 สงสัยใน พระธรรม ให้ ไปถวายหนังสือกรรมฐาน 2 มีรักในผ้าเหลือง
    ความรักไม่สมหวัง ให้ไปถวาย ผ้าจีวรสงฆ์ 3 ทำคนตายด้วยไฟ ชาตินี้ห้าม
    ฆ่ามดแมลงปลวกลวกหอยแครงด้วยไฟ ให้ตายทั้งเป็นเด็ดขาด 4 กรรมง่วงนอน
    เป็นเหตุคนตาย ลุกถ้ามีจะขี้เกียจ แก้ไขด้วยการ บริจาคไม้กวาดให้พระ
    หรือเครือ่งตัดหญ้า ... กุศลฝ่ายดี
    ........บรรลุเป็นพระโสดา ชาตินี้ชีวิตจะไม่ตกอับเป็นนิรันแล้วจะ
    บรรลุธรรมในชาติ ต่อๆ ไปอีก ขอให้เจริญกรรมฐานทุกวัน ...........สวัสดี....
    ซินแซเทวดา
    ซินแซเทวดา

ตั้งหัวข้อ  ซินแซเทวดา Wed Apr 20, 2011 2:22 pm

**** หมายเหตุ การเจาะกรรมนั้น เป็นเพียง
    เรื่องทางจิตวิญญาณ ที่ข้าพเจ้าเห็น หามิได้เลยว่าจะเป็นจริง เช่นนั้น
    เพียงแต่ มีหนี้กรรมก็ทำตามที่บอกถ้าดีขึ้น ขอยก ผลประโยชน์
    บุญนี้ให้พระธรรม แต่ถ้าเป็นความเสื่อมขอน้อมรับไว้ผู้เดียว ดังนั้นใคร
    ที่คิดว่า เรื่องในภพเก่าจะมีบทบาทมาเล่นงาน ให้ตัวเองเจ็บปวด
    หรือเสียหายคือคนที่ยึด ไม่เข้าใจ วัตถุประส่งค์ ของผู้เขียน
    เพราะไม่มีใครพิสูจน์ได้ นอกจากเจ้าของกรรม นั้นๆ นับแต่ไปนี้
    ผู้ยินยอมแล้วเท่านั้นจะได้รับการดูก่อน และ หากมี ความงี่เง่า
    ที่ทำให้จิต ข้าพเจ้าหมองจะตัดสินและคืนเงินตามส่วน หากยังไม่ดูดวง
    จะคืนครบทุกบาททุกสตางค์ เรื่องราว ต่อไปของท่าน ป เป็นเรือ่งราว หลายๆ
    หมื่นปี ก่อน มีศาสนา ดังนั้น โปรดใช้วิจรณญานในการ ชมอ่านและรับรู้ด้วย
    อริยธรรมในยุคนั้น ไม่เจิรญ เป็นยุค มนุษย์หิน มีไดโนเสาร์
    เนื่องด้วยข้าพเจ้าไม่มีความรู้เรื่องไดโนเสาร์เลย การเขียน
    จึงไม่สามารถอธิบาย สัตว์ต่างๆ ได้ เราเป็นว่า อธิบายตามที่เห็นแล้วกัน
    ครับ เป็นมิติ ที่น่าติดตามมาก กับ สยบมาร หรือชือ่เรียก ยุคก๊องส์ ว่า "
    ลีมูจา" ไม่ควรพลาดด้วยกาลาทั้ง ปวง อุมบะๆๆ อุมบะ ๆๆ ที่นี่เร็วๆ นี้
    ............ให้เสียงโดย อ ก๋ง อินทรี กำกับโดย ฉีเคอะ อิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    เอฟเฟคโดย สตีเว่น สตีเบิก ออิๆๆๆๆๆๆๆ55555555
    ซินแซเทวดา
    ซินแซเทวดา

ตั้งหัวข้อ  Jan Wed Apr 20, 2011 5:28 pm

รหัสนามยอดพระกัณยังรออาจารย์ก๋งเจาะกรรมอยู่ทุกขณะจิตเลยค่ะ

แต่ช่วงนี้ชีวิตขวากหนามเยอะจัง โดยเฉพาะกลัวไม่จบโท

อาจารย์มีไรแนะนำบ้างมั้ยคะ
    Jan
    Jan

ตั้งหัวข้อ  ซินแซเทวดา Thu Apr 21, 2011 5:31 am

Jan พิมพ์ว่า:รหัสนามยอดพระกัณยังรออาจารย์ก๋งเจาะกรรมอยู่ทุกขณะจิตเลยค่ะ

แต่ช่วงนี้ชีวิตขวากหนามเยอะจัง โดยเฉพาะกลัวไม่จบโท

อาจารย์มีไรแนะนำบ้างมั้ยคะ

กินยาก่อน ปวดหัวอ่า เดี๋ยวมาดูดวงให้ นะ คลื่นไม่ตรง scratch
    ซินแซเทวดา
    ซินแซเทวดา

ตั้งหัวข้อ  ซินแซเทวดา Thu Apr 21, 2011 12:38 pm

ดวง "ค้นธรรม"ใน ปีนี้ถือว่ามีความแปลกใหม่ คือมีเกน จะได้ การงานที่ดี และ เปลี่ยงานอาชีพต่างๆ ในปีนี้แน่นอน ครับ และการเงิน จะเริ่มขยับตัวขี้นตั้งแต่ มิย นี้เป้นต้นไปครับ การเงิน มีคนจะช่วยส่งเสริมในเรื่อง ที่คุณคิดจะเปิดธุระกิจการค้า ด้วยครับ ความรักถ้ายังได้แต่งปีหน้ายังไม่สาย หากแต่งแล้ว ต้องระวังรักษาให้ดีๆ ครับ ดัวย ดวงมีเกณแต่งสองรอบหรือมีคู่แทรก คู่ซ้อนในปีนี้ ครับ ด้วย พลังกรรมฐาน และด้วยการภาวนาจะช่วยให้ทุกอย่างดีขึ้น ครับ ตอนนี้ เกี่ยวกับศัตรูไม่เห็นครับ แต่ว่าแผ่เมตตาให้ เหล่าหมู่มาร ก็น่าจะดี ครับ บุญที่ควรสร้างหนังสือสวดมนต์ และ การไหว้หลวงพ่อโบสถ์น้อย ครับ เพราะงานใหม่สดใสแข็งแรงครับ ช่วงนี้ ห่างๆ เรื่อง ผู้หญิงไว้ ขาวอวบเรื่องไมเกิด พระเครือ่งสิวลี ครับ อัญมณี แด่งครับยังถือว่า ดวงยัง โอเค อยู่ครับ แล้วจะเจาะกรรมให้นะครับ รอนิดนึง งานยุ่งจริงๆ ครับ ขอบคูร ครับ ............
    ซินแซเทวดา
    ซินแซเทวดา

ตั้งหัวข้อ  ซินแซเทวดา Thu Apr 21, 2011 12:49 pm

คุณ JAN ในเมล์ไม่มีอ่า ส่งรูปมาใหม่ใน PM แล้วกันนะ ครับ
    ซินแซเทวดา
    ซินแซเทวดา

ตั้งหัวข้อ  ค้นธรรม Thu Apr 21, 2011 6:12 pm

ซินแซเทวดา พิมพ์ว่า:ดวง "ค้นธรรม"ใน ปีนี้ถือว่ามีความแปลกใหม่ คือมีเกน จะได้ การงานที่ดี และ เปลี่ยงานอาชีพต่างๆ ในปีนี้แน่นอน ครับ และการเงิน จะเริ่มขยับตัวขี้นตั้งแต่ มิย นี้เป้นต้นไปครับ การเงิน มีคนจะช่วยส่งเสริมในเรื่อง ที่คุณคิดจะเปิดธุระกิจการค้า ด้วยครับ ความรักถ้ายังได้แต่งปีหน้ายังไม่สาย หากแต่งแล้ว ต้องระวังรักษาให้ดีๆ ครับ ดัวย ดวงมีเกณแต่งสองรอบหรือมีคู่แทรก คู่ซ้อนในปีนี้ ครับ ด้วย พลังกรรมฐาน และด้วยการภาวนาจะช่วยให้ทุกอย่างดีขึ้น ครับ ตอนนี้ เกี่ยวกับศัตรูไม่เห็นครับ แต่ว่าแผ่เมตตาให้ เหล่าหมู่มาร ก็น่าจะดี ครับ บุญที่ควรสร้างหนังสือสวดมนต์ และ การไหว้หลวงพ่อโบสถ์น้อย ครับ เพราะงานใหม่สดใสแข็งแรงครับ ช่วงนี้ ห่างๆ เรื่อง ผู้หญิงไว้ ขาวอวบเรื่องไมเกิด พระเครือ่งสิวลี ครับ อัญมณี แด่งครับยังถือว่า ดวงยัง โอเค อยู่ครับ แล้วจะเจาะกรรมให้นะครับ รอนิดนึง งานยุ่งจริงๆ ครับ ขอบคูร ครับ ............

ที่ขีดเส้นใต้ ตกลงอัญมณี..สีแดงนะครับ
    ขอบคุณอาจารย์เช่นกันครับ...เดือน ก.ค.ที่จะถึงนี้จะสอบเลื่อนตำแหน่ง ประกาศผล มิ.ย.พอดี... Very Happy

งานยุ่งคิวยาวเพราะบารมีท่านเองขอให้ฉลุย.. ฉลุยนะครับอาจารย์ Very Happy
    ค้นธรรม
    ค้นธรรม

ตั้งหัวข้อ  Jan Sat Apr 23, 2011 4:17 pm

แจนส่งรูปให้อาจารย์ก๋งทางอีเมลค่ะ

อาจารย์ลองเช็คในจังค์เมลอาจารย์ด้วยก็ได้นะคะเผื่อไปหลงอยู่ในนั้น

มันเป็นรูปที่ถ่ายจากโทรศัพท์มือถือไม่ทราบว่าใช้ได้มั้ย

ขอบคุณมากค่ะ cat
    Jan
    Jan

ตั้งหัวข้อ  ซินแซเทวดา Fri Apr 29, 2011 3:14 pm

เจาะกรรม นามรหัส " พระองค์ดำ " เรื่องมีอยุ๋ว่า สมัยนั้น ได้ ทำการ เป็นเศรษฐี มีฐานะมากมายร่ำรวย แต่ทว่า เปิดบ่อนเบี้ย การพนัน ทำให้คนหมดเนื่อต้ว ยั้ง รับจำนำ ลุกเมียอีกต่างหาก ทำให้ ครอบครัว คนอื่นแตกแยก กัน และ บางที ทำเค้าท้องไมยอมรับ ทั้งๆ ที่มีเงินมาก จนหญิงสาว บางคน ต้องหาอุบาย ให้พระ มาเป็นพ่อเด้ก กรรมเช่นนี้เองส่งผล ให้ ชาตินี้ ไม่มีความรัก และ จะรักใคร มักโดนแย่งชิง หรือมีคนมาหลอก ทั้งสาวๆ และ ผู้ชาย ซึ่งเป็นเจ้ากรรมนายเวร ของท่าน ครับ จึงให้รีบสร้างกุศลดังนี้ 1 ทำบุญกับคนท้อง / ถวายแสงไฟ ให้วัด 3 ถวายหนังสือกรรมฐาน 4 อย่ารับจำนำของคนกินดอก และ ห้าม ส่งเสริมการขายตัวให้หญิง 5 ยมบาลมาเตือนว่า แม้ชาตินี้ ทำคนท้องตอ้งรับ เลี้ยงดู ห้ามทิ้งขว้างอีก หากแก้ไข ครบ ห้าอย่างนี้ แล้ว จะกลับมาเสวยร่างกายเป็นเศรษฐี อีกครั้ง หนึ่ง สาเหตุทีตัวเตี้ย เพราะว่าไปอุ้มลุกเมียชาวบ้านเค้าครับ อาการกรรม ปวดหลัง บ่า ครับ เหมือนการทำนาบนหลังคน ดังนั้น อย่ากินดอกใครชัวชีวิตครับ ทำครบ หมดกรรม กับเค้าและเธอ ชาตินี้บ่อนเป้นของแสลงอย่าเข้าเด็ดขาด ออกมาแล้ว ซวย ครับ ทำครบแล้ว แผ่เมตตา ก่อนนอน และขอพรพระพรหม ได สองข้อครับ ขอให่โชคดี ครับ ผู้พัน
    ซินแซเทวดา
    ซินแซเทวดา

ตั้งหัวข้อ  orOOor Fri Apr 29, 2011 3:19 pm

ซินแซเทวดา พิมพ์ว่า:เจาะกรรม นามรหัส " พระองค์ดำ " เรื่องมีอยุ๋ว่า สมัยนั้น ได้ ทำการ เป็นเศรษฐี มีฐานะมากมายร่ำรวย แต่ทว่า เปิดบ่อนเบี้ย การพนัน ทำให้คนหมดเนื่อต้ว ยั้ง รับจำนำ ลุกเมียอีกต่างหาก ทำให้ ครอบครัว คนอื่นแตกแยก กัน และ บางที ทำเค้าท้องไมยอมรับ ทั้งๆ ที่มีเงินมาก จนหญิงสาว บางคน ต้องหาอุบาย ให้พระ มาเป็นพ่อเด้ก กรรมเช่นนี้เองส่งผล ให้ ชาตินี้ ไม่มีความรัก และ จะรักใคร มักโดนแย่งชิง หรือมีคนมาหลอก ทั้งสาวๆ และ ผู้ชาย ซึ่งเป็นเจ้ากรรมนายเวร ของท่าน ครับ จึงให้รีบสร้างกุศลดังนี้ 1 ทำบุญกับคนท้อง / ถวายแสงไฟ ให้วัด 3 ถวายหนังสือกรรมฐาน 4 อย่ารับจำนำของคนกินดอก และ ห้าม ส่งเสริมการขายตัวให้หญิง 5 ยมบาลมาเตือนว่า แม้ชาตินี้ ทำคนท้องตอ้งรับ เลี้ยงดู ห้ามทิ้งขว้างอีก หากแก้ไข ครบ ห้าอย่างนี้ แล้ว จะกลับมาเสวยร่างกายเป็นเศรษฐี อีกครั้ง หนึ่ง สาเหตุทีตัวเตี้ย เพราะว่าไปอุ้มลุกเมียชาวบ้านเค้าครับ อาการกรรม ปวดหลัง บ่า ครับ เหมือนการทำนาบนหลังคน ดังนั้น อย่ากินดอกใครชัวชีวิตครับ ทำครบ หมดกรรม กับเค้าและเธอ ชาตินี้บ่อนเป้นของแสลงอย่าเข้าเด็ดขาด ออกมาแล้ว ซวย ครับ ทำครบแล้ว แผ่เมตตา ก่อนนอน และขอพรพระพรหม ได สองข้อครับ ขอให่โชคดี ครับ ผู้พัน

ขอบคุณครับอาจารย์ วีระกรรมเยี่ยมจริงๆ

orOOor

ตั้งหัวข้อ  Admin Wed May 04, 2011 7:28 am

วันนี้, 01:02 PM #7205
    สมาชิก

sinsair tavada's Avatar

พลังการให้คะแนน: 955

หมายเหตุ ****** การเจาะกรรมนั้น เป็นเพียงเรื่องเล่า ผ่านจิต มิได้ เป็นการยืนยันว่า เกิดจริงในภพก่อน ของท่าน ใช้วิจณญาน ในการอ่านทุกครั้ง อันไหนดี ก็ทำตาม อันไหนไม่งดงามอย่าทำอีก มิได้ มุ่งหวังให้ คิดว่า ผลร้ายในภพนี้เกิดจาก อดีตชาติ เลย ให้ทำแต่ปัจจุบัน ให้ดีที่สุด และ ไม่ได้ เป็นชมรม ลัทธิ การเจาะกรรมแต่อย่างใด เป็นไปเพื่อความบันเทิง และ สนอง การอยากรู้ และหาวิธี แก้ไข เบื้องต้นเท่านั้น การแก้ไข จะไม่ สอน ให้ทำผิด ศีล และกฏหมาย จะมุ่งเน้น ทำตามหลักศาสนา พุทธที่สอนและทำอยู่ทุกวันอยู่แล้ว ค่าสมาชิก เป็นแค่ค่าตรวจดวง ชะตาราศี เท่านั้น อันเจาะกรรม เป็นเพียงของแถม โดยความบันเทิง หาก แก้แล้วดี ยกผลประโยชน์ ให้ ครูบาอาจารย์ ทุกสาย หากแก้แล้วไม่ดี ขึ้น ขอน้อมรับ ความผิด และบาปทั้งหลายแต่เพียงผู้เดียว ครับ วัตถุประส่งค์ หลัก ของ ทาง ห้องนี้ เน้น การปฏิบัติ ธรรม ที่ถูกต้อง และความเข้าใจ ที่ถูกต้อง ตามความเป็นจริง ของโลก นี้ ย้ำ ตามความเป็นจริง มิได้ สอนตามตำราแต่อย่างใด และ เป็นธรรมแห่งการปฏิบัติ มิได้ เป็นธรรม ที่ร่างเป็นพระวินัย หรือ บัติญัติ ไว้ แต่ ดำรง การสอน ที่ถูกต้องตามที่พระองค์สอน มาทั้งสิ้น แต่ ตีความ โดย กะผม เพียงผู้เดียว มิได้ มี พระรุปใด สอน สั่ง แต่อย่างใด เมื่อใช้วิจรณาญานแล้ว เห็นว่า ไม่ดี ก็ไม่ต้อง ร่วมกิจกรรมใดๆ แต่ถ้าเห็นว่าดี กรุณานำวิธีคิด วิธีสอน เผยแพร่ ต่อไป เพื่อให้ พระธรรมแท้ๆๆๆๆๆๆๆ ไม่สูญพันธ์ และ ให้ คนที่ ดีแต่อ่านมาสอน ได้ ลองปฏิบัติ จริงดูบ้าง ครับ การสอน กรรมฐานทั้งหลาย สอนจากการนั่ง มาทั้งสิ้น และประสพการณ์ ส่วนตัว จรึงพิจรณา แล้วว่าดีทั้งสิ้น และ ได้เดินทาง ปฏิบัติมาหลายสำนักแล้ว กรั่นกรอง มาเป็นอย่างดี จนเหลือ หนึ่งจอก เป็น หนึ่งจอก ที่เน้นๆ เนิ้อๆ เท่านั้น จึงเรียนมาเพื่อทราบ และ ไม่ต้องการลาภ บริจาค แต่อย่างใด ทั้งสิ้น อยากช่วยเหลือ เช่าวัตถุมงคล หรือ ดูดวง ก็พอ ครับ จึงเรียนมาเพื่อทราบ อ ก๋ง ...................

ติดตามที่ลิงค์นี้นะคะ >w<
    Admin
    Admin
    Admin

ตั้งหัวข้อ  wanwinny Thu May 26, 2011 5:17 am

ตอนนี้ เวปพลังจิตล่มหรือเปล่าคะ ไม่สามารถติดต่อได้

wanwinny

หน้า 4 จาก 5 Previous  1, 2, 3, 4, 5  Next

ขึ้นไปข้างบน

- Similar topics